Main Menu

มีใครชอบฟังเพลงของลุง"อัสนี-วสันต์"บ้างครับ ร่วมแชร์ความคิดเห็นกันนะครับ

เริ่มโดย manmocyc, กุมภาพันธ์ 18, 2015, 06:42:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manmocyc

ที่ต้องเรียกว่าลุงเพราะ ผมเพิ่งจะอายุแค่24เองครับ แต่กลับชื่นชอบเพลงของเขาทุกเพลงมากๆครับ โดยเฉพาะเพลง"ได้อย่างเสียอย่าง"และกับเพลงใหม่ล่าสุดคือเพลง"คืนความสุขให้ประเทศไทย" ผมว่าเสียงเขามีเอกลักษณ์ดีนะครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามนั้นเลยน้อง อัสนี-วสันต์  นี่ถือเป็น ปรากฎการณ์ใหม่ ของวงการเพลงป๊อบ ในยุคนั้นเลย

ปี 2532-2533   เพลง  เธอปันใจ  ดัง จน เทปขายได้เป็นล้าน ๆ ตลับ ช่วงระยะเวลาอันสั้น ทำลาย ทุกสถิติ แม้กระทั่ง เพลง"ต้องได้ดี ๆ " ของ เฮนรี่  ที่ว่ามาแรง สุด ๆ ในขณะนั้น

ผม ตอนนั้น เป็น นักเรียนช่าง นั่งฟัง ซาวด์เบาท์ กับเพื่อน  จบเพลงนี้  ยัง ต้องแกะเอาเทปออกมา เพื่อใช้ ปากกา หมุน กรอ กลับ ฟังซ้ำตลอดเลย

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

ชอบเหมือนกันครับ แต่ละเพลงของเขา มีคามหมายและกินใจดีครับ