Main Menu

จะไปรับรถวันอาทิตย์นี้ครับ

เริ่มโดย pune_pune, มิถุนายน 06, 2014, 08:25:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pune_pune

จากกระทู้นี้ http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,113783.msg2143894.html#msg2143894  ในที่สุดผมก็หาเนื้อคู้เจอจากในเว็ป OLX เป็นZX150 สภาพก็โอเคกับราคาที่ไม่ถึงเลข 2  คนขายก็โอเค แต่รถอยู่พัทยาใต้สวนผมอยู่ บางกะปิ กทม. เลยว่าจะนั้งรถตู้ไปลงพัทยาแล้ว ขี่ เจ้า ZX กลับมา กทม. พี่ๆว่ามีอะไรควรเช็คเป็นพิเศษมัยถ้าจะขี่จากพัทยามา กทม. ครับ  :o

wining11120

ถามเขาก่อนเลย รถมีปัญหาอะไรบ้าง เบรค ความร้อน หม้อน้ำ ปั้มออโตลูป ถ้าไม่มีปันหาพวกนี้ ก็แค่เช็คลมยาง น้ำหม้อน้ำ หม้อพัก น้ำมันออโตลูป ระยะครัช เท่านั้นล่ะครับ ถ้ามีปันหาใหย่ๆข้างบนก้อควรซ่อมก่อนครับ ไม่คุ้มเวลาไปพังกลางทาง
53/876 ม.3 ต.บ้านใหม่ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
083-1246108 ลี ครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

หากเกิน   80 กิโล   แนะว่า  อย่าขับกลับเลยครับ  ...  มันไม่ชัวร์  

จุดนี้  ต้องดู ด้วย ว่า สภาพรถตัวจริง  มัน พอที่ จะ ขับ กลับ ไหวไหม

แต่บางอย่าง ก็ซ่อนเร้น นะ  เช่นระบบความร้อนนี่  ...  ต้องวัดดวง เอาเลย  

ขับ ๆ มา  ฮีทสุด   ก็เรื่องใหญ่ ลามปาม ไปอีก  ..

.

ผมเคยเจอ มา แล้ว  จากประสบการณ์  ลงไป ซื้อรถ ใน จังหวัด ใกล้เคียง  

เชียงใหม่ -ลำปาง    90  กิโล

คิดในใจเสียว่า  ขับ ที 40 กิโล   แล้ว พัก ที  ไง มันต้องไหว หน่า  ....

ที่ไหนได้  ดับกลาง ป่า ขุนตาลเลยครับ  

จุง+เข็น  ขึ้น ดอยขุนตาล  ท่านก็คิดดูเอาแล้วกัน  รถ  แกมม่า หนัก 120 กว่ากิโลกรัม

ขนาดแค่ เวลา 3 ทุ่มกว่า  มันยังมืดสนิท มองไม่เห็น แม้กระทั่ง ฝ่ามือ ตัวเอง

ดีที่ เข็นมาได้ สัก 1-2 ชั่วโมง ก็เจอ คนมี น้ำใจ  ขับรถ เวฟ มา  เป็นเด็กวัยรุ่น  แต่มีเมตตา อาสาจะยันรถให้  จนถึง ตัวเมืองลำพูน    

ต่างจาก รถยนต์ รถกระบะ ที่ขับผ่าน เรา ชิ่ว ๆ  ก่อนหน้า นั้น เป็น 100 ๆ คัน   ที่ไม่ได้ แยแส เรา เลย

ไม่งั้น  คงได้ หาที่ นอน กลาง ดอย  นั่น แน่นอน  เพราะมัน ล้า  เหนื่อยมากแล้ว  ในตอนนั้น  

กลับมาบ้าน มาไล่ เช็คเอง  ก็รู้ ว่า  เป็น เพราะ มัดข้าวต้มเสีย  ...ที่มันสตาร์ทติดตอนแรก และขับได้ เพราะอาศัย ไฟจากแบตเตอรรี่ แบบแห้ง ที่เขา ยัดใส่มา  ให้  

ไงก็ลองพิจารณาดู  นะครับ  

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มิถุนายน 07, 2014, 07:06:05 ก่อนเที่ยง
หากเกิน   80 กิโล   แนะว่า  อย่าขับกลับเลยครับ  ...  มันไม่ชัวร์ 

จุดนี้  ต้องดู ด้วย ว่า สภาพรถตัวจริง  มัน พอที่ จะ ขับ กลับ ไหวไหม

แต่บางอย่าง ก็ซ่อนเร้น นะ  เช่นระบบความร้อนนี่  ...  ต้องวัดดวง เอาเลย 

ขับ ๆ มา  ฮีทสุด   ก็เรื่องใหญ่ ลามปาม ไปอีก  ..

.

ผมเคยเจอ มา แล้ว  จากประสบการณ์  ลงไป ซื้อรถ ใน จังหวัด ใกล้เคียง 

เชียงใหม่ -ลำปาง    90  กิโล

คิดในใจเสียว่า  ขับ ที 40 กิโล   แล้ว พัก ที  ไง มันต้องไหว หน่า  ....

ที่ไหนได้  ดับกลาง ป่า ขุนตาลเลยครับ   

จุง+เข็น  ขึ้น ดอยขุนตาล  ท่านก็คิดดูเอาแล้วกัน  รถ  แกมม่า หนัก 120 กว่ากิโลกรัม

ขนาดแค่ เวลา 3 ทุ่มกว่า  มันยังมืดสนิท มองไม่เห็น แม้กระทั่ง ฝ่ามือ ตัวเอง

ดีที่ เข็นมาได้ สัก 1-2 ชั่วโมง ก็เจอ คนมี น้ำใจ  ขับรถ เวฟ มา  เป็นเด็กวัยรุ่น  แต่มีเมตตา อาสาจะยันรถให้  จนถึง ตัวเมืองลำพูน   

ต่างจาก รถยนต์ รถกระบะ ที่ขับผ่าน เรา ชิ่ว ๆ  ก่อนหน้า นั้น เป็น 100 ๆ คัน   ที่ไม่ได้ แยแส เรา เลย

ไม่งั้น  คงได้ หาที่ นอน กลาง ดอย  นั่น แน่นอน  เพราะมัน ล้า  เหนื่อยมากแล้ว  ในตอนนั้น 

กลับมาบ้าน มาไล่ เช็คเอง  ก็รู้ ว่า  เป็น เพราะ มัดข้าวต้มเสีย  ...ที่มันสตาร์ทติดตอนแรก และขับได้ เพราะอาศัย ไฟจากแบตเตอรรี่ แบบแห้ง ที่เขา ยัดใส่มา  ให้ 

ไงก็ลองพิจารณาดู  นะครับ 

.

ตามที่พี่เดชว่า......ไม่มันใจอย่าขี่กลับ
089-7062425 โอ้

pune_pune

น่ากลัวครับแต่เลี่ยงไม่ได้คงตองขี่กลับมาครับ T_T

Arm TZ

ต่อให้เจ้าของเก่าบอกว่า บิ้วแล้วทุกอย่างดีใหม่หมดซื้อไปเติมน้ำมันขี่อย่างเดียว ก็อย่างเพิ่งเชื่อสนิทใจครับ