Main Menu

สอบถามคาร์บู

เริ่มโดย NovaScraper, มิถุนายน 05, 2014, 02:56:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

Honda Nova110 ผม ใส่ข้อบีท ทำ Dash STD ลงหรีด4ใบของบีท

ใส่คาร์บู Dash นมหนู 112 สตาร์ทติดยากมากอ่ะครับ เปิดโช๊คก็ไม่ช่วยอะไรเลย

ต้องเอามืออุดปากคาร์บู ถึงจะติด

ถ้าอยากใส่คาร์บูเดิม (นมหนู 92) ควรจะใส่ไหมครับ แล้วเปลี่ยนนมหนูเป็นเบอร์อะไรดี

somlak

ถ้าน้ำมันไม่พอนมหนูเดิมถ้าจำไม่พลาดdash122ครับ ls132 ส่วนเดินเบา42หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ

RELAXER

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ มิถุนายน 05, 2014, 02:56:27 ก่อนเที่ยง
Honda Nova110 ผม ใส่ข้อบีท ทำ Dash STD ลงหรีด4ใบของบีท

ใส่คาร์บู Dash นมหนู 112 สตาร์ทติดยากมากอ่ะครับ เปิดโช๊คก็ไม่ช่วยอะไรเลย

ต้องเอามืออุดปากคาร์บู ถึงจะติด

ถ้าอยากใส่คาร์บูเดิม (นมหนู 92) ควรจะใส่ไหมครับ แล้วเปลี่ยนนมหนูเป็นเบอร์อะไรดี

คาบูเดิม อยากใส่ก็ใส่ได้ แต่มันจะวิ่งออกหรือไม่ ขึ้นอยู่กับการจูนด้วย รถแต่งก็กินน้ำมันเป็นเรื่องปกติ 

แล้วรถวิ่งเป็นยังไง น้ำมัน 112 ผมว่ามันน้อยไปนะกับลูกแดช ข้อบีท ท่อข้าง

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

aoaaued

อยากรู้ ขออนุญาตินอกเรื่องหน่อย
ได้ลองวิ่งรึยัง ถึงสองร้อยมั๊ยครับ

NovaScraper

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มิถุนายน 05, 2014, 09:15:20 ก่อนเที่ยง
อยากรู้ ขออนุญาตินอกเรื่องหน่อย
ได้ลองวิ่งรึยัง ถึงสองร้อยมั๊ยครับ

ไม่ถึงครับ เต็มที่ 120 หัวก็สั่นละครับ
ยาง หน้า 45 ยางหลัง 60 เองครับ