Main Menu

สอบถามปัญหาหน่อยครับ

เริ่มโดย 16oz, มิถุนายน 02, 2014, 11:39:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

16oz

Victor M ผมมีอาการเวลาขับไปแล้วเหมือนรถมันดึงซ้ายดึงขวาตลอดเวลา เห็นพี่ที่รู้จักกันบอกว่าให้ดูที่ดุมล้อ คำถามคือ

ผมต้องดูอะไรที่ดุมล้อ ต้องปรับแก้ไขอะไรยังไงครับ

ผมมือใหม่ครับ ถ้าถามอะไรโง่ ๆ ออกไปขออภัยด้วยนะครับ  :P

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

G7

คงให้ตรวจสอบการสึกหรอของตลับลูกปืนล้อกระมังครับ ขยับโยกดึงวงล้อแล้วมีการคลอนตัวหรือไม่ หรือหากเป็นวงล้อซี่ลวด
ก็ต้องเช็คดูความตึงของซี่ลวดแต่ละซี่ทั้งวงล้อด้วย หรือวงล้อบิดเบี้ยว คด ดุ้ง ก็ให้ผลของการขับขี่จะมีลักษณะเดียวกันนี้เช่นกัน ..

16oz

อ้างจาก: G7 เมื่อ มิถุนายน 02, 2014, 12:08:40 หลังเที่ยง

คงให้ตรวจสอบการสึกหรอของตลับลูกปืนล้อกระมังครับ ขยับโยกดึงวงล้อแล้วมีการคลอนตัวหรือไม่ หรือหากเป็นวงล้อซี่ลวด
ก็ต้องเช็คดูความตึงของซี่ลวดแต่ละซี่ทั้งวงล้อด้วย หรือวงล้อบิดเบี้ยว คด ดุ้ง ก็ให้ผลของการขับขี่จะมีลักษณะเดียวกันนี้เช่นกัน ..

ขอบคุณมากครับพี่ จะลองเช็คดูครับ