Main Menu

ช่วยแนะนำจุดที่ใช้เกี่ยวสปิงคันสตาร์ทรถ แดชด้วยครับ

เริ่มโดย jackleadguitar, พฤษภาคม 30, 2014, 01:05:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jackleadguitar

ผมอยากรู้ว่าสปิงคันสตาร์ทมันเกี่ยวไว้ตรงจุดไหนครับ
พอดีผมลืมแล้วอ่ะครับว่ามันใส่ไว้ยังไง ของแดชน่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

saravut

ด้านหนึ่งเกี่ยวเข้ากับแกนสตาร์ต จะมีรูเสียบยกแท่งพลาสติกจะเห็น
ด้านหนึ่งเกี่ยวเข้ากับแคร้ง
แต่ตอนเกี่ยวเข้ากับแคร้งต้องหมุนย้อนให้สปริงมันดีดหน่อย
เดี๋ยวคันสตาร์ตไม่เด้งคืน
ลองดูครับ

jackleadguitar

อ้างจาก: saravut เมื่อ พฤษภาคม 30, 2014, 11:53:51 ก่อนเที่ยง
ด้านหนึ่งเกี่ยวเข้ากับแกนสตาร์ต จะมีรูเสียบยกแท่งพลาสติกจะเห็น
ด้านหนึ่งเกี่ยวเข้ากับแคร้ง
แต่ตอนเกี่ยวเข้ากับแคร้งต้องหมุนย้อนให้สปริงมันดีดหน่อย
เดี๋ยวคันสตาร์ตไม่เด้งคืน
ลองดูครับ

ขอบคุณครับ ใส่ได้แล้วครับ
แต่ตอนนี้มีข้อสงสัยเกี่ยวกับสปริง แดชกับแอลเอส
2 รุ่นนี้มันต่างกันมั๊ยครับ ตอนนี้ผมใส่สปริงคันสตาร์ท
ของแอลเอส ตะขอด้านที่เกี่ยวกับแคร้งเครื่อง ของสปริง
แอลเอสมันยาวกว่าแดชนิดหน่อย พอดีมันเป็นของเทียม
น่ะครับ เลยสงสัยว่าปกติสปริงคันสตาร์ทแดชกับแอลเอส
เดิม ๆ มันเท่ากันมั๊ย หรือที่มันยาวกว่าอันนี้ เพราะมันเป็น
ของเทียม