Main Menu

ท่านที่ใช้ NSR 150 ส่วนใหญ่ จอดเก็บรอออกทริป หรือ ขี่ใช้ประจำวัน ครับ

เริ่มโดย mikensr150, พฤษภาคม 24, 2014, 10:54:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

paopiaw

ขี่แถวบ้านไปเติมลม เก็บไว้ออกทริป มิตติ้งครับบ
----- Club ใจง่าย ------  247

paopiaw

ขี่แถวบ้านไปเติมลม เก็บไว้ออกทริป มิตติ้งครับบ
----- Club ใจง่าย ------  247

nai95

kfcnrr

ออกทริปครับ ตอนเย็นขี่วอมเล็กน้อย ( มันคืิอ รถ bigbike ในความรู้สึกของเรา )
Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด

Bell Cat

ปีที่แล้วกะปีก่อนใช้ทุกวันทั้งทางสั้นยาวขึ้นเขาลงห้วยไป7
ปีนี้ใช้ไป7
ตอนนี้จอดเก็บ สามวันต้าดที ทิดนึงเอาไปบิดให้วาวเปิดไม่กี่ร้อยเมตรครับ

zanakand

คันในลายเซนเมื่อก่อน ขี่วันละ186กิโลครับ เก็บเงินรายวัน 55+ ตอนนี้ขายไปละกำลังปั้นตากลมอยู่

Jatuphol-Phol

ใช้วิ่งกลับบ้านต่างจังหวัด ครับ ปกติ ขี่ซื้อกับข้าวและขี่เล่นๆ ชิวๆ ก้อ Fino ครับ อิอิ    :'( ???

KenJi

FSX ผมขี่ทำงานแทบทุกวันครับ ขี่ไป-กลับ วิ่งเอกสารอีกรวมๆก็ วันละ 50 - 60 กม.

ไม่เคยไปออกทริปที่ไหนเลย เพราะไม่มีเวลาไป ทำงาน 5 วัน เรียน 2 วัน ใจจริงอยากลองไปออกทริปดูสักครั้งเหมือนกัน อยากให้รถวิ่งไกลออกต่างจังหวัดบ้าง ทุกวันนี้วิ่งอยู่แต่ กทม. กับ ปริมณฑล

aoaaued

เอ็นโปรของผมซื้อมือสองมาใหม่ๆยังไม่รู้ใจ ขี่ไปบ้านไผ่(360+กม.)ขากลับมาได้แค่ปากช่อง ไส้แตก (ยังไม่ได้พันโลเลย)

หลังจากจัดการซ่อมใหญ่ เมื่อปี54แล้ว ก็ใช้มาเรื่อยๆจนถึงปัจจุบัน(58)ยังไม่ได้ทำอะไรนอกจากถ่ายน้ำ ถ่ายน้ำมันเครื่อง ก็ใช้วิ่งจากบ้านมาทำงานวันละ70-80กิโล.อาทิตย์ละครั้งสองครั้ง ออกทริปใกล้ๆแค่นครนายกครั้งนึง  ส่วนทางไกลยาวๆฉายเดี่ยวตลอดก็มี บ้านไผ่ ไป กลับก็ราวๆ700กม.3เที่ยว ขอนแก่น(ไป กลับ8000+กม.)2เที่ยว สกลนคร ไป กลับ 1,200+กม. ไปมา6เที่ยวแล้ว และกำลังจะไปเที่ยวที่7 วันที่15 มค.58นี้อีก  เครื่องยังปกติดีอยู่ สตาร์ทเครื่องถีบเบาๆก็ติดครับ

ขี่เอ็นโปรให้สนุก ต้องทางยาวๆและความเร็วต้องเกินร้อยถึงจะมันส์และไม่เมื่อยครับ

imaomo

N-Pro ครับ ใช้ 1 วัน ไมเกิน 10 กม. จอด 2 เดือน  ถ้าฤดูฝน จอดอย่างเดียวเลยครับ ถ้านึกได้ก็จะไปติดเครื่องครั้งนึง
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

บูรพาพยัคฆ์

ได้รถมาปี55  กลางปีไมล28000โล   ปัจจุบัน  96000โลแล้วครับ  แหวนที่สี่ลูกที่สอง  ผมเปลี่ยนแหวนที่ระยะ15000ต่อหนึ่งแหวนตามระยะกำหนดให้เปลี่ยน

ภาพความหลัง

svoa

Tong_2T_150

เคยทั้งออกทริป ทั้งใช้งานประจำวัน วิ่งมาจะ2แสนกิโล ตอนนี้ให้มันพักผ่อนซะที!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

meaw_meaw

ขี่ทุกวัน เพิ่งได้มา 4-5 วันที่แล้ว กำลังแต่งตัวให้สวยอยู่ครับ จาก จ.เลย...