Main Menu

รบกวน เรื่อง RC Valve nsr150 rr หน่อยคับ มันไม่หมุน

เริ่มโดย bas9219, พฤษภาคม 20, 2014, 10:21:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DEDOR

เปิดสวิชท์กุญแจ วาล์วจะมาที่ Lo ครับ  แต่ถ้าอยู่ที่Lo อยู่แล้วมันจะกระดิกนิดนึงครับตอนเปิดสวิชท์กุญแจ  เมื่อสตาร์ทเครื่องในรอบเดินเบาจะไปอยู่ที่ hi ครับ  เกิน 2 พันรอบ  จะกลับมาที่ LO อีกครั้ง  และบิดอีกเกิน 5-6 พันรอบ  วาล์วก็จะเริ่มเปิดไปที่ Hi ครับ  ประมาณนี้

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

bestcom

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ พฤษภาคม 23, 2014, 04:38:31 หลังเที่ยง
เปิดสวิชท์กุญแจ วาล์วจะมาที่ Lo ครับ  แต่ถ้าอยู่ที่Lo อยู่แล้วมันจะกระดิกนิดนึงครับตอนเปิดสวิชท์กุญแจ  เมื่อสตาร์ทเครื่องในรอบเดินเบาจะไปอยู่ที่ hi ครับ  เกิน 2 พันรอบ  จะกลับมาที่ LO อีกครั้ง  และบิดอีกเกิน 5-6 รอบ  วาล์วก็จะเริ่มเปิดไปที่ Hi ครับ  ประมาณนี้

:D :D :D

bas9219

ผมจะลองเปลี่ยนมอเตอร์ และเซอร์โว ดูคับ

แล้วจะมารายงานผล คับ

ว่าจะเป็น ที่มอเตอร์ หรือ เซอร์โว หรือ กล่องที่ผึ้งได้มาใหม่ คับ

พรุ่งนี้ รู้ผล แน่นๆ

จะเอาให้จบ มันจะได้ไม่ค้างใจ 555

Porrr

ตอนนี้ผมได้กล่องมาแล้วคับ

แต่ผม งง อยู่ เวลาเปิดกุญแจ มันจะขึ้นมาหน่อยใช่ไหมคับ ใช่

และเวลาเร่ง มันจะหมุนตามทีละนิดใช้ไหมคับ จากที่ขึ้น hi ผมเราเร่ง จะลง lo แล้วไรขึ้น hi ใช่ไหมคับ ใช่

พอเราผ่อนมันจะหมุนปิดมาอยู่ตรงกลางใช้ไหมคับ ใช่

ของผมเปิดกุญแจ มันขึ้น นิดหนึ่งคับ (พอสตาร์ทอยู่ดีดีก็ขึ้น hi อ่ะคับไม่ได้เร่ง )  ดี หรือป่าวคับ  ดีแล้ว

จากข้างล่างนี่

แต่พอเร่งมันไม่หมุน ลง lo อ่ะคับ มันค้างอยู่ที่ hi   (ให้เค้าบอกว่าต้องขึ้น 8000 รอบ มันถึงจะเปิด )

(ผมลองเอาขึ้น hi ค้างไว้ พอเปิดกุญแจ มันต้องลง lo ใช้ไหมคับ ) แต่ของผมไม่ลง

ไม่หมุนตาม ไม่หมุนกลับ เร่งแล้วไม่หมุนตาม ไม่ไรตามรอบ

เหมือนเปิดสุดแล้วมันค้าง มีไรไปขัดมัน 1.เขม่าคอท่ออาจเยอะมากๆๆเป็นก้อนขัดให้วาวค้าง 2.เซอร์โวเสีย(ขัดตัว) 3.กล่องหรือสายมีอาการผีเข้า(รถเก่าๆจะเจอบ่อย คือรวนในรอบใดรอบหนึ่งเพราะเวลาเร่งกำลังไฟมาแรง ไม่เร่งไฟมาโวลต์ต่ำ สายไฟเก่า อุปกรณ์บางตัวในกล่องเสื่อม ไฟเดินไม่สะดวก)

bas9219

คับ วันนี้จะเปลี่ยนมอเตอร์ ท่าไม่ได้คงต้องไรดูว่าเป็นที่ไหน

bas9219

เปลี่ยนกล่องใหม่มาละคับ  ดีละคับ

มอเตอร์ เปลี่ยนใหม่แล้ว คับ หมุนได้ละคับ

แต่ เซอร์โว เสีย 555 กำลังหาชื้อคับ

aoaaued

เอาใจช่วยให้แก้ไขสำเร็จนะ  แก้ไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เก่งครับ  ของ n rr เซอร์โวมันทำงานไม่เนียน ขยักไปๆขยิกมาแถมเสียก็ง่ายไม่ทน ไม่เหมือนของเอ็นโปร หรือ rrw ที่ทำงานราบรื่นและก็ทนกว่าครับ

bas9219

ตอนนี้ ได้มอเตอร์มา แล้ว คับ

แต่เซอร์โว กำลัง หา ซื้ออยู่คับ (ยากมา)

ให้รู้ที่ขาย แนะนำ หน่อย นะคับ (หรือต้องเปลี่ยน ทั้ง ลูก คับ)

bas9219

ขอบคุงคับ ที่เอาใจช่วย แล้วจะมารายงาน ผล นะคับ

max!

089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

bas9219

ลูกเท่าไหร่คับ พี่ max ขอ ราคาไม่แรงนะคับ โทรบอกราคา ก้ได้นะพี่ max

bas9219

จัดเซอร์โว มาแล้วคับ สรุปตอนนี้ แล้วคับๆๆๆ