Main Menu

ขอคำแนะนำแก่เด็ก17ด้วยครับ เครื่องแดช

เริ่มโดย aun71phetchabun, พฤษภาคม 08, 2014, 11:36:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aun71phetchabun

ตอนนี้พึ่งได้รถมาครับ เครื่องสตาร์ทไม่ติด
จัดการยกลงมาเรียบร้อย ถอดฝาออกมา ประเก็นฝาขาดครับ
แล้วผมก็จัดการถอดเสื้อครับ ถอดน็อตเสื้อฝั่งซ้ายไม่ออกเลย ยังไม่รู้ว่าข้างในเป็นไงบ้างครับ

จานไฟ สนิมเต็มเลยครับ แล้ว ตอนที่ผม ขันน็อตเสื้อนั้น ได้พยายามหลายวิธี เอียงเครื่อง เอาทางที่เป็นฝั่งไอดีลงพื้น น้ำไหลออกมาเต็มเลยครับ น้ำสีน้ำตาลๆ กับ คราบน้ำมันหน่อยๆ

นี่คืออาการ ที่ทราบมาคราวๆครับ ไม่ทราบว่า ควรเริ่มแก้ไขตรงไหนดีครับ
แล้วจะโมยังไงให้แรงครับ
งบผมประมาณไว้ว่า ผมจะเก็บได้ 1หมื่น รวม คาร์บู รวมท่อ จะแรงมั้ยครับ
เล่นมาแต่ สี่จังหวะครับ ไม่จับสองจังหวะไปไม่เป็นเลย  เรื่อง หรีด พอทไอดี ไอเสีย

อ๋อ เจ้าของเก่าบอก น้ำหม้อน้ำมันดันเข้ามาในกระบอกสูบ สงสัยเข้ามาทางประเก็นที่ขาด เพราะผมรื้อตอนแรก
นึกว่าเสื้อแตกด้วยซ้ำ 555

geenee

งานเข้า :-X เจอน้องหนิม ถอดไม่ออกเหรอครับ ต้องรีบถอดมาชุบน้ำมันด่วนๆเดียวน้องหนิมทำเครื่องพังนะครับ

RELAXER

ดูท่ายังไงก็ได้ ผ่าเครื่อง
เจอ สนิม ก็ต้อง น้ำยา Sonex ครับ ชีดไปเลยตรงน็อต กระป๋องลละ 80 บาท
จานไฟ สนิมไม่เป็นไร นอกใน ก็ กระดาษถูๆหน่อย

เรื่องความแรง แล้วแต่ชอบเลย แรงลูกเล็ก หรือ แรงลูกใหญ่ ง่ายสุดก็ แยงเสื้อลูก VR คาบูเอ็นโปรก้ได้ จูนง่าย กล่องไฟผ่า ท่อเดิมสูตรครึ่งใบ แค่นี้ก็จะตกรถแล้วครับ

ถ้าจะเอาเต้มที่ ก็ เข้าไปดูที่

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62054.0.html
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

อ้างจาก: RELAXER เมื่อ พฤษภาคม 09, 2014, 08:32:18 ก่อนเที่ยง
เจอ สนิม ก็ต้อง น้ำยา Sonex ครับ ชีดไปเลยตรงน็อต กระป๋องลละ 80 บาท
จานไฟ สนิมไม่เป็นไร นอกใน ก็ กระดาษถูๆหน่อย

เรื่องความแรง แล้วแต่ชอบเลย แรงลูกเล็ก หรือ แรงลูกใหญ่ ง่ายสุดก็ แยงเสื้อลูก VR คาบูเอ็นโปรก้ได้ จูนง่าย กล่องไฟผ่า ท่อเดิมสูตรครึ่งใบ แค่นี้ก็จะตกรถแล้วครับ

ถ้าจะเอาเต้มที่ ก็ เข้าไปดูที่

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62054.0.html

เอากระดาษธรรมดาหรอครับ ถูจานไฟ แล้วต้องฉีดโซแน๊กด้วยใช่ไหมครับ

nonamedog

อ้างจาก: aun71phetchabun เมื่อ พฤษภาคม 09, 2014, 11:22:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: RELAXER เมื่อ พฤษภาคม 09, 2014, 08:32:18 ก่อนเที่ยง

เอากระดาษธรรมดาหรอครับ ถูจานไฟ แล้วต้องฉีดโซแน๊กด้วยใช่ไหมครับ

กระดาษทราย ครับ

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

aoaaued

akapol

คงต้องผ่าครับน้ำเข้าแบบนี้ตรวจเช็คสภาพก่อนคาดว่าลูกปืนข้อคงไม่เหลือสภาพแลัวรอลุ้นสภาพลูกปืนก้านสูบอีกที แล้วค่อยวางแผนทำแรงครับ

RELAXER

อ้างจาก: aun71phetchabun เมื่อ พฤษภาคม 09, 2014, 11:22:51 ก่อนเที่ยง

กระดาษทรายครับ  SONEX มันเป็นน้ำมันทำความสะอาดกัดสนิม
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

รายละเอียดวันนี้นะครับ
ทำการเอาน็อตเสื้อที่รูดออก เสื้อกับลูกปรากฏว่า หลอมรวมเป็นหนึ่งด้วยเลยครับ
จานไฟที่ขยับไม่ได้เลยตอนแรก ตอนนี้ก็หมุนได้ หมุนลูกขึ้น เสื้อก็ขึ้นมาตามลูกเลยครับ
เลยจัดการ กระทุ้งจนมันออก
เปิดฝั่งครัชดู เฟืองอะไรต่างๆ เงางามเหมือนใหม่มากเลยครับ
แล้วก็มีสปริงกับเหล็กอะไรไม่รู้ตกมาจากไหนก็ไม่รู้ครับ 5555
เสื้อก็เป็นรอย จากการเอาลูกที่ติดกับเสื้อออกมา
แล้วท่อ ตรงแคร้งขวามันแตกอะครับ ที่อยู่ล่างๆหน่อย อันนี้ต้องให้โรงกลังจัดการใช่ไหมครับ

ขอคำแนะนำ ในการ ผ่าเครื่องหน่อยครับ ถอดยังไงดีครับ
จานไฟ บล๊อกลมใช่ไหมครับ แล้ว ครัช ถอดไงหรอครับ ดูแล้วงงนิดๆ

RELAXER

ขอบคุณมากครับที่นำมาแบ่งปัน ผมก็จะพยายามถ่ายรูปไว้เยอะๆให้คนอื่นๆได้ดูเป็นแนวทางบ้าง

ตรงที่มีท่อต่อจาเสื้อมาแคร้ง ท่อเหล็ก ของเสื้อกับแคร้งผมเป็นสนิมกินท่อไปเลยครับ (ท่อแตกไปเลย)
ยังไงต้องทำไงหรอครับ

ผมต่อขึ้นมาแบบนี้ได้มั้ยครับ ถ้าจะต่อแบบนี้ ตรงแคร้งต้องอุดหรือทำไรไหมครับ

FVCCHONRI

อ้างจาก: aun71phetchabun เมื่อ พฤษภาคม 09, 2014, 10:37:20 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากครับที่นำมาแบ่งปัน ผมก็จะพยายามถ่ายรูปไว้เยอะๆให้คนอื่นๆได้ดูเป็นแนวทางบ้าง

ตรงที่มีท่อต่อจาเสื้อมาแคร้ง ท่อเหล็ก ของเสื้อกับแคร้งผมเป็นสนิมกินท่อไปเลยครับ (ท่อแตกไปเลย)

ผมต่อขึ้นมาแบบนี้ได้มั้ยครับ ถ้าจะต่อแบบนี้ ตรงแคร้งต้องอุดหรือทำไรไหมครับ
ท่อน้ำที่เสื้อให้โรงกลึงได้ครับ ผมใช้เป็นทองเหลืองกลึงเกลียวขันเข้าไป ให้โรงกลึงที่เป็นเรื่องรถมอไซค์ก็จะง่ายหน่อย ถ้าโรงกลึงไม่เคยทำต้องบอกให้ละเอียด

ส่วนสายหม้อน้ำ ทำแบบในรูปเค้าใช้ปั๊มน้ำเป็นปั๊มติ๊กที่ใช้ไฟฟ้า จากเดิมที่ใช้กำลังเครื่อง ถ้าจะต่อให้เป็นแบบในรูปต้องมีปั๊มติ๊กของพวกรถเบนซ์  อุดปั๊มเดิมน้ำที่แคร้งขวาข้างล่าง
33/12 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

RELAXER

อ้างจาก: aun71phetchabun เมื่อ พฤษภาคม 09, 2014, 10:37:20 หลังเที่ยง

ถอดไปโรงกลึก บอก ว่าต่อท่อ

รูปล่าง รถแข่ง นิยมใช้ เพื่อลดการเสียกำลังของเครื่องยนต์ที่ไปปันน้ำ  จะต่อแบบนี้โดยไม่ต้องอุดก็ได้ ผมก็เคยใช่ แต่ไม่นาน ใช้ไปนานผมไม่แน่ใจว่า ใบพัดจะแตกหรือเปล่าถ้าไม่ได้ถอดเฟืองข้างใน         
หลายคนเรียกปั้มติก แต่มันไม่ใช่ มันคือปั้มน้ำไฟฟ้าของรถยุโรป ราคา ราว1400 อาจมีถูก มีแพงกว่านี การต่อต่อจากแบต ผ่านสวิต off/run ส่วนใหญ่จะใช้คู่กับหม้อน้ำ CBR150 เหมือนในรูป จะใช้กับหม้อน้ำเดิมก้ได้ แต่ต้องหาว่างตำแหน่งอื่น รถวิ่งระยะไกลไม่เหมาะใช้

(หากสนใจจะลองมีไว้ใช้ ผมมีอยู่ ใช้งานได้ดีปั้นน้ำแรงจะขายให้ ราคา ถูกๆ เพราะผมไม่ได้ใช้แล้ว)

ถ้าผมจะต่อปั้มไฟฟ้า ผมต้องเอาท่อที่แตกไปทำมั้ยครับหรือทุบให้แตกแล้วอุดไปเลย

RELAXER

เอาไปทำเทอะครับ
รถขี่เล่น แน่นำว่าไม่ต้องใช้ปั้มไฟฟ้า

ZAAKA

มาซม
รถข้อยจอดนานขี่ได้ละคันนี้มันหอนหลายๆแต่มีแผนไหม่ถอดเครื่องออกแยกชิ้นรอละ
รอโครงแคร้งเล่มอิกคันมาใส่พอดี
พึ่งแยกชิ้นเครื่องออกวันนี้ยังบ่ได้ถ่ายรูปมาเยย
ใส่บาล้านเซ้อแดชมาลูกเบออ๕๐