Main Menu

สอบถาม DASH เปลี่ยนแผ่นครัชใหม่แต่ยังลื่นอยู่

เริ่มโดย ANAWIN, พฤษภาคม 07, 2014, 08:07:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ANAWIN

สอบถาม DASH เปลี่ยนแผ่นครัชใหม่เป็น5แผ่นเต็มแต่ยังลื่นอยู่
ลื่นตอนรอบสูงๆครับ สปริงเดิม แผ่นเหล็กเดิม

inter cooler

จานคลัตช์น่าจะสึกด้วยมั๊ยครับ สายคลัคช์ลื่นไหลดีมั๊ย ปรับระยะฟรีน้อยไปรึตึงไป ล้วนเป็นเหตุให้คลัตช์ลื่น ถ้าปกติให้กลับมาดูจานคลัตช์กับแผ่นคลัตช์
แนะนำให้รวมแผ่นคลัตช์กับแผ่นเหล็ก แล้ววัดความหนารวม ได้เท่าไรจำไว้
สวมจานคลัตช์นอก-ในเปล่าๆเข้ากัน วัดระยะห่างของหน้าสัมผัสทั้งสองชิ้น
ความหนารวมของผ้าคลัตช์ต้องมีมากกว่าระยะห่างหน้าสัมผัสจานคลัตช์ ไม่น้อยกว่า1ม.ม.
ถ้าถูกต้องแล้ว เหลือแค่สปริงคลัตช์เท่านั้นที่ทำให้คลัตช์ลื่นจ้า ???
ป.ล.ผมชอบสปริงแต่งครับ >:(
มีสาระไปวันๆ

NovaScraper

ANAWIN

ANAWIN

อ้างจาก: inter cooler เมื่อ พฤษภาคม 07, 2014, 09:37:49 หลังเที่ยง
จานคลัตช์น่าจะสึกด้วยมั๊ยครับ สายคลัคช์ลื่นไหลดีมั๊ย ปรับระยะฟรีน้อยไปรึตึงไป ล้วนเป็นเหตุให้คลัตช์ลื่น ถ้าปกติให้กลับมาดูจานคลัตช์กับแผ่นคลัตช์
แนะนำให้รวมแผ่นคลัตช์กับแผ่นเหล็ก แล้ววัดความหนารวม ได้เท่าไรจำไว้
สวมจานคลัตช์นอก-ในเปล่าๆเข้ากัน วัดระยะห่างของหน้าสัมผัสทั้งสองชิ้น
ความหนารวมของผ้าคลัตช์ต้องมีมากกว่าระยะห่างหน้าสัมผัสจานคลัตช์ ไม่น้อยกว่า1ม.ม.
ถ้าถูกต้องแล้ว เหลือแค่สปริงคลัตช์เท่านั้นที่ทำให้คลัตช์ลื่นจ้า ???
ป.ล.ผมชอบสปริงแต่งครับ >:(
ขอบคุณครับเดียวลองทำดู  สปริงแต่งไม่ไหวครับแข็งมากๆๆ

nonamedog

เสริมนิดครับ ลงสตอร์หลังกี่ฟันครับ ลง 34 32  บางทีลากรอบยาวๆปลายมันก็จะเหมือนลื่นน่ะครับ เคยเสียเงินเปลี่ยนมารอบแล้ว วัดดูมันก็ยังหนา ใส่คันอื่นก็ไม่เป็น พอเปลี่ยน มาลง 38 อาการเหมือนครัชลื่นหายไปเลย

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

akapol

ตรวจเช็คชามคลัชที่เป็นมิเนียมทั้งบนล่างด้วยว่าสึกเป็นร่องไหม ตัวนี้รอบต่ำหรือขับปกติไม่ค่อยมีผลแต่แว้นซ์เมื่อไหร่ออกอาการเลย
ปล.ผ้าคลัชท์ต้องหนาเท่าเดิมหรือตรงรุ่นนะเออ