Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

visitsak

สวัสดดี และ ยินดีต้อนรับ...ครับ...คุณ สุขสันต์...เข้าสู่ 2T โซนสกลนคร...นะครับ...อยู่บ้านแป้น (โพนนาแก้วใช่ไหมครับ) ถ้าใช่ ผมรู้จักกับ...ช่างหน่อง...ครับ...เคยเอารถน้องชายไปทำกับแก...และ KR ของผมก็กำลังจะเอาไปทำอยู่ครับ...

visitsak

เมื่อวันก่อนได้ไปเยี่ยมเยือน...คุณ บ๊อบ ที่ร้านครับ...ไปดูเจ้า VR แดงของท่าน...ปาดถัง และ ทำสีได้สวยงามมากครับ...[bgcolor=#ffffff][/bgcolor]

visitsak

สวัสดีครับ...คุณ เบียร์...รูปเข้าดูไม่ได้เลยครับ...

Rush

หวัดดีครับผม จอร์ช น้องใหม่ proarm ภูเพ็ก  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

sooksun

อ้างจาก: visitsak เมื่อ กันยายน 27, 2010, 08:55:56 ก่อนเที่ยง
สวัสดดี และ ยินดีต้อนรับ...ครับ...คุณ สุขสันต์...เข้าสู่ 2T โซนสกลนคร...นะครับ...อยู่บ้านแป้น (โพนนาแก้วใช่ไหมครับ) ถ้าใช่ ผมรู้จักกับ...ช่างหน่อง...ครับ...เคยเอารถน้องชายไปทำกับแก...และ KR ของผมก็กำลังจะเอาไปทำอยู่ครับ...

ดีใจจัง  รู้จักช่างหน่อง ด้วย  ช่วงปี 2532-2538 ได้มีโอกาสกลับไปอยู่บ้านครับ สมัยนั้น ใช้ AR MICRO  80 CC ของค่ายสีเขียวครับ น้ำมันแดง 8 บาท ชุปเปอร์ ก็ 9 บาท
เข็นประจำครับ ไม่มีเงินเติมน้ำมัน  เงินเดือน 3000 บาท ทำงานเป็นช่างซ่อม ทีวีอยู่ในเมือง ลำบากแท้   เล่าความหลังเมื่อครั้งยังหนุ่มครับ
  ตอนนี้ มาทำงานกรุงเทพฯ ไม่ได้กลับบ้านหลายปีแล้ว  วันก่อน คุย MSN กับน้องๆ  แถวราชภัฏ  สกลฯ  น้องๆบอกว่า "รู้หรือเปล่า เดี๋ยวนี้เขามีเครื่องบินขับกันทุกคนแล้ว คนสกล ฮะ"
จริงตามน้องเขาว่ามาหรือเปล่าครับ     

visitsak

ปีใหม่...ปีนี้...ไม่กลับบ้านเหรอครับ...คุณ สุขสันต์...ใกล้ ปีใหม่ เข้ามาทุกทีแล้วนะครับ...วัน เวลา หมุน เปลี่ยน เวียนไป อย่างรวดเร็ว...นะครับ

sooksun

อ้างจาก: visitsak เมื่อ ตุลาคม 04, 2010, 09:46:39 ก่อนเที่ยง
ปีใหม่...ปีนี้...ไม่กลับบ้านเหรอครับ...คุณ สุขสันต์...ใกล้ ปีใหม่ เข้ามาทุกทีแล้วนะครับ...วัน เวลา หมุน เปลี่ยน เวียนไป อย่างรวดเร็ว...นะครับ

คิดถึงครับ  อยากกลับไป      ปีใหม่คงยังครับ  คิดว่าน่าจะสงกรานต์   จะพาลูกสาว  น้องเอ๋ย  กลับไปเยี่ยม คุณปู่  ที่อยู่บ้านแป้น  แล้วก็ คุณยาย ที่อยู่บ้านท่าศาลา
ถ้าเวลาไม่ บีบรัดเกินไป  คงได้มีโอกาส ไปหลายๆที่  ไปหาเพื่อนเก่าๆ ที่เคย คบๆ กัน  สมัยวัยรุ่น 

Nawapon666

อ้างจาก: Rush เมื่อ ตุลาคม 02, 2010, 06:42:09 หลังเที่ยง
หวัดดีครับผม จอร์ช น้องใหม่ proarm ภูเพ็ก  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ภูเพ็กนี้ผมไปบ่อยมาก มีครั้งนึง ลงมาแล้วโซ่ตก 555+

ครั้งสุดท้ายที่ไป เพื่อนรถลง ทางโค้ง มันเป็นโค้งหักศอก พอดีชาวบ้านแถวนั้นก็มาช่วย

เขาบอกมา โค้งนี้ ลงมาหลายคนแล้ว

อ้างจาก: sooksun เมื่อ ตุลาคม 03, 2010, 05:28:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: visitsak เมื่อ กันยายน 27, 2010, 08:55:56 ก่อนเที่ยง

ดีใจจัง  รู้จักช่างหน่อง ด้วย  ช่วงปี 2532-2538 ได้มีโอกาสกลับไปอยู่บ้านครับ สมัยนั้น ใช้ AR MICRO  80 CC ของค่ายสีเขียวครับ น้ำมันแดง 8 บาท ชุปเปอร์ ก็ 9 บาท
เข็นประจำครับ ไม่มีเงินเติมน้ำมัน  เงินเดือน 3000 บาท ทำงานเป็นช่างซ่อม ทีวีอยู่ในเมือง ลำบากแท้   เล่าความหลังเมื่อครั้งยังหนุ่มครับ
  ตอนนี้ มาทำงานกรุงเทพฯ ไม่ได้กลับบ้านหลายปีแล้ว  วันก่อน คุย MSN กับน้องๆ  แถวราชภัฏ  สกลฯ  น้องๆบอกว่า "รู้หรือเปล่า เดี๋ยวนี้เขามีเครื่องบินขับกันทุกคนแล้ว คนสกล ฮะ"
จริงตามน้องเขาว่ามาหรือเปล่าครับ     

ช่างซ่อม TV ผมก็มี อา ซ่อมอยู่ปากเก็ด แต่ก่อนนั้นผมอยู่กรุงเทพนะ อยู่ที่ หลักสี่ แล้วก็ย้ายมาอยู่ สกล อิอิ

บ้านผมก็อยู่ บ้านธาตุ ครับผม เครื่องบิน นี้ผ่านหลังคาบ้านผม ก่อนขึ้นและลง ครับ  อิอิ
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

bobjee

อ้างจาก: sooksun เมื่อ กันยายน 26, 2010, 04:31:33 หลังเที่ยง
มาทักทายครับ 

สุขสันต์  นาคโคตร ครับ

ที่อยู่ ก็  บ้านแป้น  ครับ

ยินดีต้อนรับจ้า  แวะมาทาง ม.เกษตรอย่าลืมมาทักทายกันบ้างเด้อ
กำลังเลี้ยงลูกอิอิ
ขอบคุณพี่หนึ่งที่แวะมาเยี่ยมเยือนครับ

sooksun

[/quote]
ยินดีต้อนรับจ้า  แวะมาทาง ม.เกษตรอย่าลืมมาทักทายกันบ้างเด้อ
กำลังเลี้ยงลูกอิอิ
ขอบคุณพี่หนึ่งที่แวะมาเยี่ยมเยือนครับ
[/quote]
           บ้านเชียงเครือ  สนามบินเก่า  บ้านดอนเชียงบาน  ยังอยู่ในความทรงจำครับ แม้ว่าถนนหนทางจะเปลี่ยนแปลงไป  ยังคิดถึงสนามบินบ้านเชียงเครือ สถานที่เก็บเห็ด ระโหงก
ชึ่งตอนนี้คงเป็น ม.เกษตร  ไปแล้ว   เลยไปทางบ้านหนองหอย ก็มีอดีตให้คิดถึงครับ
           ถ้าได้กลับ สกลฯ และมีเวลาพอ คงได้มีโอกาส ไปเยี่ยมยาม  ถามข่าวครับ 

visitsak

สวัสดีครับ...คุณ จอร์ช...ยินดีต้อนรับสู่ 2T โซน สกลนคร ครับ...ภูเพ็ก...ไปเที่ยวบ่อยครับ...บรรยากาศดีมาก...เดินขึ้นบันไดเหนื่อยมากๆ เลยครับ...
ฝากถึง... คุณ บ๊อบ...เดี๋ยวแวะไปเยี่ยมเยือนอีกนะครับ...

Nawapon666

ช่วงนี้ ตำรวจจราจร มันเป็นอะไรไม่รู้ ตั้งด่านตรวจบ่อยมาก

2 อาทิตย์ผ่านมา ในเมืองตั้งแถบทุกวัน

มีอยู่ช่วงนึกก็โดนทักว่า ไปดิ้งมายัง

ว่าจะไปหาวิ่ง ล้างวาล์วหน่อย อดเลยช่วงนี้ อิอิ
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

visitsak

visitsak

เพื่อนๆ สมาชิก...เงียบหาย...จังเลย...รายงานตัวหน่อยครับ...

Nawapon666

วันนี้แซงอย่างแรง ไปเปลี่ยนซีลโช้คอยู่ 0 อุสาถอดโช้คไปแล้วแท้ๆ

พอรับของ ดูโช้ค เล่นทำแกนโช้คลาย กดดูอยู่0 โช้คขยับไม่ถึงลาย

ก็เลยจ่ายตังไปแถมบ่นให้ช่างฟังนิดหน่อย แต่ พอเอามาประกอบเข้านี้ดิ

ลายมันอยู่ปลายซีล  อ้าาาาาาา แซง พรุ่งนี้ว่าจะไปเคลียใหม่ แซงๆๆๆๆๆ

visitsak

คราวหลังเลือก...ทำกับช่าง...ที่ร้านใหม่...แบบนี้ทำให้เราเสียอารมณ์เปล่าๆ...ครับ...คุณ เก่ง

Nawapon666

ต้อนนี้ เคลียกันแล้ว 0เขาเปลี่ยนแกน+ซีล ให้ใหม่เลย แต่เขานัดผมให้ไปวันอาทิตย์นี้นิ

งง เหมือกันทำไมต้องไปวันอาทิตย์ ทั้งๆที่ฝ่ายช่างปิด

visitsak

อาจช่างไม่หยุดครับ...เป็นกรณีพิเศษครับ...ขอให้ เจ้า NSR เสร็จ...และสมบูรณ์ไวๆ นะครับ...