Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ento

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

chan009

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: chan009 เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 08:29:36 หลังเที่ยง
ดีคับแวะมาเม้นคับมาทักทายคับ

หวัดดีครับผม

รถสวยดี
ไม่ทราบว่า บังลมหน้า ใช้ของอะไรครับ ??

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

GTO-M4.Sk

ภาพทริปล่าสุด ของกลุ่ม SRC (Sakon Riders Club) วันที่ 24/06/2555
ไปไหว้พระกันมาครับ

ตามไปชมภาพได้ ตามลิงค์ด้านล่างนี้เลยครับ ^^
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.3150753340135.2115823.1604170896&type=3

สนุกมากมาย รถเล็กรถใหญ่ไม่สำคัญ ไปด้วยกันได้เสมอครับ...~~

GTO-M4.Sk

ภาพเล็กๆ น้อยๆ จากกล้องห่วยๆ ของผมเองครับ หุหุ

ณ ลานจอดรถ วัดด่านสาวคอยคับ ทางขึ้นชันมากๆ ไม่ชินรถ มีกลิ้ง...!!  :'(

แวะกินน้ำมะพร้าว (เหมาร้าน)  >:( >:(

NSR ช่างเปรมครับ ล้อหลัง tzr 3xv เด้อ หุหุ  :-[

รถไผ๋บ่ฮุ้ เห็นเกือบคุมื้อ ...  ::)

จุดรวมตัว ที่ 2 ณ อำเภอโคกศรีสุพรรณครับ

tzm ตัวแรงครับ หน้ากากยังทำไม่เสร็จเลย เอามาวิ่งก่อน 555+  >:( >:(

พักรับประทานอาหารริมโขง ที่ธาตุพนมครับ

แล้วก็ไหว้ธาตุกัน (ท่ายืนแต่ละคน ยังก่ะบอยแบนด์)  :-*

ณ พระธาตุเรณูครับ

ขากลับบนภูพาน tz ล้อเขียว 2t หมด เซอร์วิสกันแบบนี้เลย

หลังภาพนี้ มีผู้ชายขี่ cbr150i สีดำเข้ามากวนโอ๊ย + หาเรื่อง... พร้อมบอกว่า "กูเป็นตำรวจ" !!  555+  ;) ;)

ถ่ายรูปกลุ่ม ที่ริมโขงครับ

ภาพมีอีกเยอะ แต่เน็ตผมเน่าครับ เอาลงได้แค่นี้  :P :P

Nawapon666

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

visitsak

mans

อยากได้ รถสปอร์ต 150CC ครับ เป็น KR หรือ NSR แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังค์

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: mans เมื่อ มิถุนายน 29, 2012, 02:48:15 หลังเที่ยง
อยากได้ รถสปอร์ต 150CC ครับ เป็น KR หรือ NSR แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังค์

คุยกับพี่โอวันนี้ เห็นว่า ไปเจอ nsr ตากลมมาครับพี่
เครื่องสตาร์ททีเดียวติด ทะเบียนไม่ขาดต่อ ครับ
ราคาอยู่แค่หลักพันด้วยเด้อพี่ .....!!

thaworn

เข้ามาทักทายครับ
บ้านนี้ รถเยอะ มิตรภาพเปรีย สุดยอดครับ ว่างเชิญเที่ยวที่ห้องครับ (โซนใต้ )
:D :D

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: thaworn เมื่อ กรกฎาคม 03, 2012, 09:25:13 ก่อนเที่ยง
เข้ามาทักทายครับ
บ้านนี้ รถเยอะ มิตรภาพเปรีย สุดยอดครับ ว่างเชิญเที่ยวที่ห้องครับ (โซนใต้ )
:D :D

หวัดดีครับผม  ???

แอบเข้าไปดูโซนกระบี่ มีแต่สาวกคาวาทั้งนั้นเลย  :D :D

PUNGNOY

ZAAKA

ฝนตกดีขนาดอ้ายเอ้ย
ข้อยอยู่ตลาดพรเจริญเด้อ
ซายแดนติดกั้บคำตากล้าบ้านม่วง
กายไปมา
กะแวมาโสกันนำแนเด้อ

PUNGNOY

PUNGNOY

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ กรกฎาคม 06, 2012, 11:01:48 หลังเที่ยง
ฝนตกดีขนาดอ้ายเอ้ย
ข้อยอยู่ตลาดพรเจริญเด้อ
ซายแดนติดกั้บคำตากล้าบ้านม่วง
กายไปมา
กะแวมาโสกันนำแนเด้อ
ทางนี้ ไปภูทอกได้ไหม ถ้าได้จะแวะโสนะ ทริปหน้าGO ภูทอก  ๆๆๆๆๆ เด้อ

GTO-M4.Sk

ขอบคุณพี่อาทิตย์สำหรับไฟหน้านะครับ....!!
สว่างดีมากมาย
??? ???

ตอนนี้ไล่ระบบไฟได้ ได้ 95% แล้ว (เดินเองทุกอย่าง)
เหลือแค่บัดกรี + เก็บสายไฟอีกนิดหน่อย ก็ครบทั้งคันแล้ว

การทดลองเดินระบบไฟเองครั้งนี้ เสียหลอดไฟไปเป็นสิบหลอดครับ ขาดหมด เพราะไฟชาร์จเกิน (ประมาณ 30-80โวลต์) :P :P
แต่ก็ถือเป็นประสบการณ์ที่คุ้มค่ากับตังที่เสียไป ได้รู้ว่ามันต้องใส่แบตซะก่อน 555+
>:( >:( >:(

ปัจจุบัน ตอนนี้ ไฟชาร์จอยู่ที่ประมาณ 15-16 โวลต์ครับ แต่ก็ยังสูงกว่าปกติอยู่ดี
เพราะไฟชาร์จรถทั่วไปมัน 14.6 โวลต์เอง
;) ;)

ZAAKA

ฮ่วย
ไปนำแนเด้อภูทอกอยากไปเล่นนำคือกัน
พรเจริญนิมีทางลัดไปภูทอกได้ละบ่ต้องไปฮอดศรีวิไล
ไปภูทอกแระกะไปต่อน้ำตกเจดสีได้จ้า
มาจากเซกาคำตากล้าฮอดไฟแดงพรเจริญ
เลี้ยวขัวเข้าไปปามานสิบโลบ้านท่าเชียงเครือมีสะพานข้ามน้ำฮี้ลัดไปภูทอกได้ตามทางไปเรื่อยๆ ทางบ้านนาสิงห์นาแสง
ทางกะมีหลุมหลายเด้ออย่าพากันไปแฮงหลาย
ไปมื้อได๋กะบอกก่อนแนเด้อจาเตรียมรถไว้
กะลังสิเฮดสีรถเจาะโคลงนำเด้นิ
ตอนนิกะลังรอช่างแต่งถังปาดอยู่คือเสริมล่างไห้เติมน้ำมันได้หลายๆ
ตอนนิซ่างติดดำนา ถังปาดอันเก่ามันสองลิตรนิเบิดไวโพด
มามื้อได๋กะอย่ามาวันทิตเด้อย้อนวันทิตติดเรียนบึงกาฬ
เหอๆๆๆ ;D :D