Main Menu

มีใครรับซ่อมกล่องRCวาวล์ , เซอโว Nตาเหลี่ยม บ้างครับ

เริ่มโดย toomyam, เมษายน 21, 2014, 10:07:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

toomyam

ตามหัวข้อเลยครับ ผมได้อ่านกระทู้ที่คุณ HS4RZO เลือด2จังหวะ แล้วจึงอยากซ่อมครับ เพราะตอนนี้รถผมRCวาวล์ไม่ทำงาน กล่องก็คงพังไปแล้ว
จึงอยากซ่อมครับ มีใครรับซ่อมบ้างครับ

phu4123

ผมว่ามือ 2 ก็ราคาไม่แพง เขาเลยไม่นิยมซ่อมกันครับ

DEDOR

ซ่อมเองโลดครับ  จะได้ลองกับรถตัวเองได้เลย

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

อ้างจาก: toomyam เมื่อ เมษายน 21, 2014, 10:07:46 หลังเที่ยง
ตามหัวข้อเลยครับ ผมได้อ่านกระทู้ที่คุณ HS4RZO เลือด2จังหวะ แล้วจึงอยากซ่อมครับ เพราะตอนนี้รถผมRCวาวล์ไม่ทำงาน กล่องก็คงพังไปแล้ว
จึงอยากซ่อมครับ มีใครรับซ่อมบ้างครับ

ซ่อมไม่ยากครับ ทำตามที่ในกลูเกิ้ลที่เขาลงไว้นั่นแหละ
เสริมนิด ไม่อยากให้ R ตัวที่ใส่ไปใหม่ร้อน ก็ใช้ตัวใหญ่ขึ้น(ขนาดซัก2-3วัตต์)ได้ครับทนดี

toomyam

พี่aoaaued รับทำไหมครับ อยากให้คนที่เคยทำเคยซ่อมแล้วทำให้ครับ

toomyam

toomyam

phu4123

เห็นหาหลายวันยังไม่ได้ ช่วยแล้วกัน เอาจริงโทรมาครับ 081 5455019 ดล

aoaaued

อ้างจาก: toomyam เมื่อ เมษายน 27, 2014, 08:23:19 หลังเที่ยง
ยังหาอยู่นะครับ มีใครชี้เป้าได้บ้างครับ

ไม่รู้ว่าจัดการเสร็จแล้วรึยังครับ ถ้ายังและอยู่ใกล้บางปะอินก็มาหาผมเดี๋ยวแนะนำให้ทำ ทำไม่ได้ผมมีนสำรองให้

toomyam

ขอบคุณ คุณphu4123 และ คุณaoaaued ทั้ง2คนด้วยนะครับ ถ้ารถวิ่งได้เมื่อไหร่จะรีบติดต่อไปครับ
ตอนนี้มีปัญหาที่ แกนปั้มน้ำ , เฟืองวัดรอบครับ แล้วจะีบติดต่อไปครับนะครับ
ถ้าอย่างไรขอเบอร์ติดต่อ คุณaoaaued ด้วยนะครับ ผมอยู่หนองแค สระบุรี ครับ

aoaaued

อ้างจาก: toomyam เมื่อ เมษายน 29, 2014, 08:15:28 หลังเที่ยง
ขอบคุณ คุณphu4123 และ คุณaoaaued ทั้ง2คนด้วยนะครับ ถ้ารถวิ่งได้เมื่อไหร่จะรีบติดต่อไปครับ
ตอนนี้มีปัญหาที่ แกนปั้มน้ำ , เฟืองวัดรอบครับ แล้วจะีบติดต่อไปครับนะครับ
ถ้าอย่างไรขอเบอร์ติดต่อ คุณaoaaued ด้วยนะครับ ผมอยู่หนองแค สระบุรี ครับ

เบอร์โทรในลายเซ้นครับ

toomyam