Main Menu

dash แผ่นคารช์หมด

เริ่มโดย tonzawo03, เมษายน 21, 2014, 12:12:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonzawo03

คือว่า เวลา ขับ แล้ว เสียง เครื่อง ไปแต่ รถไม่ไป นี่ใช่ แผ่นคาร์ช หมดหรือป่าว คือว่า ตอนแรกๆๆ ออกตัวต้อง เบิลรอบสูงพอสมควร แต่ พอขับไปนิดเดียว เสียง เครื่องไปแล้ว แต่ รถ ไม่วิ่ง นี่ คือ แผ่น คารช์ ใกล้หมดใช่ไหมครับบ

tongtp103

อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ เมษายน 21, 2014, 12:12:25 หลังเที่ยง
คือว่า เวลา ขับ แล้ว เสียง เครื่อง ไปแต่ รถไม่ไป นี่ใช่ แผ่นคาร์ช หมดหรือป่าว คือว่า ตอนแรกๆๆ ออกตัวต้อง เบิลรอบสูงพอสมควร แต่ พอขับไปนิดเดียว เสียง เครื่องไปแล้ว แต่ รถ ไม่วิ่ง นี่ คือ แผ่น คารช์ ใกล้หมดใช่ไหมครับบ

สังเกตุได้จากการสับเกียอะคับ เช่นเหมือนเราจะเล่นเกีย1เพื่อจะยกล้อ เหมือนกับว่าคลัชมันไม่จับอะคับมันจะลื่น ๆ

Franesae

ขอข้อมูลเยอะกว่านี้หน่อยครับ
แดชรุ่นมีครัชหรือไม่มีครัช
ถ้ารุ่นไม่มีครัชก็ต้องดูครัชก้อนและตัวครัชจริง
ถ้าแดชรุ่นครัชมือก็ไปดูแผ่นครัช สริง และ สภาพเครื่องว่าหลสมหรือไม่ เพราะว่า เครื่องหลวมมาก ๆ เวลาออกตัวก็ต้องเลี้ยงครับครับ
แต่ถ้าครัชลื่น อย่างที่ข้างบนว่าครับ เปลี่ยนเกียร์แล้วคิดจะเร่งเครื่อง เสียงเครื่องจะมีฟรีทิ้งระยะหนึ่งแล้วค่อยจับปกติ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

tonzawo03

อ้างจาก: Franesae เมื่อ เมษายน 21, 2014, 11:21:50 หลังเที่ยง
ขอข้อมูลเยอะกว่านี้หน่อยครับ
แดชรุ่นมีครัชหรือไม่มีครัช
ถ้ารุ่นไม่มีครัชก็ต้องดูครัชก้อนและตัวครัชจริง
ถ้าแดชรุ่นครัชมือก็ไปดูแผ่นครัช สริง และ สภาพเครื่องว่าหลสมหรือไม่ เพราะว่า เครื่องหลวมมาก ๆ เวลาออกตัวก็ต้องเลี้ยงครับครับ
แต่ถ้าครัชลื่น อย่างที่ข้างบนว่าครับ เปลี่ยนเกียร์แล้วคิดจะเร่งเครื่อง เสียงเครื่องจะมีฟรีทิ้งระยะหนึ่งแล้วค่อยจับปกติ
รถเป็นครัชมือครับ ส่วน สถาพเครื่อง เจ้า ของเก่าบอกว่า พึงทำมา ไซล์ 0.25 ทำได้ไม่นาน ส่วน เวลา รากรอบเครื่อง สูง เครื่อง มัน จะ ฟรี อะ ครับ และรถก๊จะไม่ไป ต้อง ขึ้น เกียร์ ต่อ ไป อะครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

tonzawo03

อ้างจาก: ratree เมื่อ เมษายน 22, 2014, 08:57:48 ก่อนเที่ยง
จังซี่ครัชหมด อีหลี
ผมก๊ไม่แน่ใจเท่าไร ยัง ไง พวกพี่ ก๊ ช่วย กัน วิจัยน๊ธครับ ^^