Main Menu

เคอาร์รุ่นไม่มีกล่องไฟ จะยกชุดไฟรุ่นมีกล่องมาใส่ทั้งชุด

เริ่มโดย kang-wingman, มีนาคม 25, 2014, 07:38:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kang-wingman

คือผมมีเคอาร์รุ่นไม่มีกล่องไฟ จะยกชุดไฟทั้งชุดของรุ่นที่มีกล่องไฟมาทั้งชุดเลย จะใส่ได้ไหมคับ และต้องแปลงอะไรบ้าง ช่วยทีคับพี่ๆๆ ตอนนี้กำลังสั่งชุดไฟมาคับ

JO

ใส่ได้เลยครับ ถ้ามาทั้งชุด อ้อ...ประกอบเสร็จสวิทย์OFF/RUN มันจะกลับทาง ให้กดไปที่OFF นะครับไฟหัวเทียนถึงจะออก กดRUN ไฟไม่ออกครับ(ถ้าใช้สวิทย์แฮนด์ขวาของเดิมครับ)

THANACHOT

อ้างจาก: JO เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 08:37:55 หลังเที่ยง
ใส่ได้เลยครับ ถ้ามาทั้งชุด อ้อ...ประกอบเสร็จสวิทย์OFF/RUN มันจะกลับทาง ให้กดไปที่OFF นะครับไฟหัวเทียนถึงจะออก กดRUN ไฟไม่ออกครับ(ถ้าใช้สวิทย์แฮนด์ขวาของเดิมครับ)
ตามคุณโจเลยครับยกชุดมาใส่ได้เลย

ควีนส์ปาร์ค

ก่อนจะเปลี่ยนชุดไฟ ลองไปมอง kr รุ่นมีกล่องไฟ แล้ววางตำแหน่งให้ตรงกัน

โดยเฉพาะใต้ถังน้ำมัน ไม่งั้นจะรกเป็นรังหนูเลย ถ้าได้เหล็กยึกกล่องไฟใต้ถังน้ำมันมาด้วยก็จบ

เปลี่ยนสายไฟเมน ล้อแม่เหล็ก 9ฯ9 ระบบไฟแทบจะเอามาทั้งหมดเลยครับ...
k a w a s a k i

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

kang-wingman

ได้ของมาแล้วจะลองทำดูคับ ไม่ได้ยังไงหรือติดขัดอะไร เดี๋ยวผมมาแจ้งนะคับ

pinyo

อ้างจาก: JO เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 08:37:55 หลังเที่ยง
ผมแปลงใส่แล้ว ใช้สวิทย์แฮนด์ขวาของเดิมครับ
  OFF/RUN มันจะกลับทาง" แก้ปัญหายังไงครับ"

pinyo

อ้างจาก: pinyo เมื่อ มีนาคม 29, 2014, 11:17:08 ก่อนเที่ยง
ผมแปลงใส่แล้ว ใช้สวิทย์แฮนด์ขวาของเดิมครับ
  OFF/RUN มันจะกลับทาง" แก้ปัญหายังไงครับ"

แจ้งข่าว"แก้ปัญหาได้แล้วครับ"
ใช้สวิทย์แฮนด์ขวาของรุ่นมีกล่องไฟแทน
OFF/RUN มันจะกลับมาตรงเหมือนเดิมครับ

pietna2499

นายภาณุมาศ แก้วทอง

เลขบัญชี  150-210-887-1
ธนาคารไทยพานิชย์