Main Menu

จะเปลี่ยนแผ่นครัชdash

เริ่มโดย somlak, มีนาคม 17, 2014, 12:32:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

somlak

จะเปลี่ยนแผ่นครัชถ้าใช้แผ่นเต็มห้าแผ่น กับ4แผ่นเต็มกับ1แผ่นพิเศษ ผลการใช้งานเหมือนกันไหมครับ และแผ่นเหล็กจะเปลี่ยนด้วยเลยไหมครับ เพราะกำครัชแล้วเงียบปล่อยดังครับ ราคาแผ่นเหล็กเท่าไหร่และใช้กี่แผ่นครับ เปลี่ยนแล้วเสียงจะเงียบเหมือนบีบครัชไหมครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: somlak เมื่อ มีนาคม 17, 2014, 12:32:43 หลังเที่ยง
จะเปลี่ยนแผ่นครัชถ้าใช้แผ่นเต็มห้าแผ่น กับ4แผ่นเต็มกับ1แผ่นพิเศษ ผลการใช้งานเหมือนกันไหมครับ และแผ่นเหล็กจะเปลี่ยนด้วยเลยไหมครับ เพราะกำครัชแล้วเงียบปล่อยดังครับ ราคาแผ่นเหล็กเท่าไหร่และใช้กี่แผ่นครับ เปลี่ยนแล้วเสียงจะเงียบเหมือนบีบครัชไหมครับ

แผ่นพิเศษ นั่น เขาเอาไว้กันการเด้าคลัช อ่ะครับ เพิ่มความนิ่มนวล จังหวะละคลัช ถามว่าเอาออกแล้ว เป็นอย่างไร ก็ ดึ้บ ๆๆๆ ตอนออกตัว แล้วอันไหน ดีกว่ากัน ก็แล้วแต่สะดวกครับ แต่แผ่นคลัชเล็ก ชุดนั้น รู้สึกจะหลายบาทด้วย

แผ่นเหล็กราคาแพงไหม ถ้าของ sonic กับ CBR ตัวใหม่ ตกแผ่นละ 29 บาท (อ้างอิงจะ สมุดภาพอะไหล่ของเอพีฮอนด้า)

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ผมเห็นกรณี ที่เขา ใช้ แ่ผ่น เต็ม มาเป็น แผ่นสุดท้าย เพราะ ชามมันสึกมากแล้ว อ่ะครับ

ทั่วไป  คิดว่า อิงสแตนดาร์ด โรงงาน ไว้ก่อน น่าจะเวิร์คสุด 

ส่วนราคา แผ่นเหล็ก แดช แท้  เคยเบิกให้ลูกค้า บ่อย ๆ อยู่ เหมือนกัน   แผ่นนึงตก  100 ปลาย ๆ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

somlak

ขอบคุณทุกคำตอบครับครับ แผ่นเหล็กแผ่นละร้อยปลายๆสงสัยเปลี่ยนแต่แผ่นครัชไปก่อนดีกว่าไม่งั้นเป็นพันแน่

ZAAKA

ครัชไม่จับผมกะลังจาเปลี่ยนแผ่นครัตแอลพอดีเยย
กะลังหาข้อมูลได้สั่งแผ่นแท้ราคาถูกมาแว้วจากเวฝนี้ละห้าแผ่น
รวมถึงการเข้าเกียยากด้วยเราต้องเอาตะไบถูร่องให้เรียบซิมิ
รวมถึงเราต้องไปย้ำครัตด้วยรึเป่าถ้ามันครอน
พอดีระเบิดเครื่องแดชมีชามครัตแดชสำรองไว้สองอัน
ยกแคร้งแดชฝั่งขวามาใส่เนี่องจากน้อตฝาครอบขาดหลายตัวลืมเปลี่ยนซีลปั้มน้ำสตาททีไรน้ำมันหยดทุกที :-* ;) :P