Main Menu

โซนจังหวัดตรัง ..(สาระ+มิตรภาพ) 2T 2Wheel Trang Club

เริ่มโดย ment2007, กุมภาพันธ์ 17, 2010, 03:34:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

joker

jacky

jacky

น้ำขังปลา
            ฟ้าขังนก
            ไว้ด้วยสัจธรรมเเห่งความรัก

สำหรับกรงใจ
           กักขังความเป็นคนภายใต้หัวใจเดียว

mark2t

อ้างจาก: กังนัมสไตล์_SE เมื่อ พฤษภาคม 26, 2013, 03:55:08 หลังเที่ยง
เพิ่งไปมานิ แต่ดันทำเบอร์ทอตาเม้นตาแจ๊คกี้สูนย์  :( :(

พักที่นี่แหละครับลุงๆ อิอิ

ฝนตกมาก เลยอดเท่วใหน

ผ่านสนามแข่งรถด้วยแต่ลืมถ่ายรูปมา อิอิ

.
.. โธ่  ทำเบอร์น้องทั้งสองหาย  ถามพี่ก็ได้ครับ  คนของประชาชนใครๆ  ก็รู้จัก  555
.. 2T เมืองตรัง  เพิ่มขึ้นมาก  สวยๆทั้งนั้นครับ

ปล.  สวัดดีพี่น้องชาวตรัง  คิดถึงทุกท่าน   มีไรที่พี่พอจะช่วยได้ขอให้บอกนะครับ

jacky

อ้างจาก: mark2t เมื่อ มิถุนายน 08, 2013, 11:43:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กังนัมสไตล์_SE เมื่อ พฤษภาคม 26, 2013, 03:55:08 หลังเที่ยง
เพิ่งไปมานิ แต่ดันทำเบอร์ทอตาเม้นตาแจ๊คกี้สูนย์  :( :(

พักที่นี่แหละครับลุงๆ อิอิ

ฝนตกมาก เลยอดเท่วใหน

ผ่านสนามแข่งรถด้วยแต่ลืมถ่ายรูปมา อิอิ

.
.. โธ่  ทำเบอร์น้องทั้งสองหาย  ถามพี่ก็ได้ครับ  คนของประชาชนใครๆ  ก็รู้จัก  555
.. 2T เมืองตรัง  เพิ่มขึ้นมาก  สวยๆทั้งนั้นครับ

ปล.  สวัดดีพี่น้องชาวตรัง  คิดถึงทุกท่าน   มีไรที่พี่พอจะช่วยได้ขอให้บอกนะครับ
ขอบคุณ....ครับ

jacky

jacky

jacky

jacky

9/6/56

สาย 2T ในเเมือง
สาย 2T นาเมืิองเพชร
.................................ล่องไปชมรถเเข่ง ราชมงคล

ปากเม็ง   

jacky

bluejom

LIND ID : ublock
tel : ( 080-8923114 )

ธนาคาร กรุงไทย ออมทรัพย์  เหนือคลอง  817-0-10948-5

รัฐกร ยุวะกนิษฐ์

jacky

ททท.เปิดตัวโครงการ "ชวนหวานใจ กินลม ชมเมือง" 

jacky

การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานตรัง เปิดตัวโครงการ "ชวนหวานใจ ไปกินลม ชมเมืองตรัง" เจาะกลุ่มวัยรุ่นหนุ่มสาว กลุ่มวัยทำงาน และกลุ่มครอบครัว เพื่อมาสัมผัสสถานที่เด่นๆ 20 แห่ง ตลอดทั้งปี

นายจรัญ ชื่นในธรรม ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานตรัง เปิดเผยว่า ผลจากความสำเร็จอันดีเยี่ยมมาหลายสิบปี สำหรับการจัดกิจกรรมต่างๆ ด้านการท่องเที่ยว เพื่อสร้างชื่อเสียงให้จังหวัดตรัง เมืองเล็กๆ ทางภาคใต้ฝั่งตะวันตก กลายเป็นที่รู้จักไปทั่วทั้งประเทศ และทั่วโลก โดยเฉพาะ "วิวาห์ใต้สมุทร" หรือ "Trang Underwater Wedding" ส่งผลให้มีนักท่องเที่ยวเดินทางมาเยือนจังหวัดตรังอย่างต่อเนื่อง และมีปริมาณเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จากความประทับใจที่บอกต่อถึงกัน

ดังนั้น เพื่อให้นักท่องเที่ยวสามารถเข้าร่วมกิจกรรมแห่งความรักได้ตลอดทั้งปี โดยไม่จำเป็นต้องจำเพาะเจาะจงเฉพาะช่วงใดช่วงหนึ่งเท่านั้น การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานตรัง จึงได้เปิดตัวโครงการ "ชวนหวานใจ ไปกินลม ชมเมืองตรัง" หรือ "Love Romantic Trang Travel Amazing" ขึ้น ซึ่งมีเป้าหมายไปที่นักท่องเที่ยวกลุ่มวัยรุ่นหนุ่มสาว กลุ่มวัยทำงาน และกลุ่มครอบครัวเป็นหลัก ด้วยการชูจุดขายทั้งธรรมชาติ ประเพณีวัฒนธรรม สถาปัตยกรรม วิถีชีวิต และอาหารการกิน

ส่วน นางชยานันท์ แก่นแก้ว ผู้ช่วยผู้อำนวยการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานตรัง เปิดเผยว่า สำหรับโครงการดังกล่าว จะมีการเชิญชวนคู่รักไปสัมผัสสถานที่เด่นๆ จำนวนมากมายเกือบ 20 แห่ง เช่น หาดหยงหลิง หาดฉางหลาง เกาะกระดาน เกาะมุกด์ เกาะเหลาเหลียง เกาะสุกร ถ้ำมรกต ถ้ำเลเขากอบ สวนพฤกษศาสตร์สากลภาคใต้ (ทุ่งค่าย) สถานีรถไฟตรัง (Love Station) สถาปัตยกรรมแบบชิโนโปรตุกีส โบสถ์คริสต์ สวนสาธารณะสระกระพังสุรินทร์ และปิดท้ายด้วยการนั่งรถตุ๊กตุ๊กหัวกบ และนั่งร้านโกปี๊ (ร้านกาแฟพื้นเมือง)

ขณะเดียวกัน การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานตรัง ยังจัดกิจกรรมเสริมสิริมงคลเพื่อความรักที่ยั่งยืน และความสำเร็จก้าวหน้าเพิ่มเติมไปในโครงการด้วย ซึ่งล้วนแล้วมีสถานที่ตั้งอยู่ในเขตเทศบาลนครตรังทั้งสิ้น ไม่ว่าจะเป็น อนุสาวรีย์พระยารัษฎานุประดิษฐ์ (คอซิมบี้ ณ ระนอง) ศาลท่านท้าวมหาพรหม ศาลเจ้าท่ามกงเยี่ย หรือศาลเทพเจ้ากวนอู โดยถูกจัดมารวมไว้สำหรับหวานใจทุกคู่ ในการมาเยือน "เมืองแห่งความรัก" ตามสโลแกนที่ว่า "หยุดเวลา...มาเติมรัก" ผู้สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานตรัง โทร.0-7521-5867

???

jacky

krabi

สวัดดีครับพี่ๆชาวตรังทุกท่านครับ วันที่ 16/06/2556 ใครสนใจมาร่วมทริปที่ปากเม่งกันบ้างพอดีทางทีมของผมได้จัดไปเที่ยวกันที่ปากเม่งจัดเป็นทริปเล็กๆครับพี่ๆชาวตรังใครว่างก็เรียนเชิญนะครับ ;D ;D
บังชาย / Kawasaki Krabi Team

krabi

พี่แหม่นกับพี่แจ็คกี้ว่างไม่ถ้าว่างก็เรียนเชิญนะครับ ;D
บังชาย / Kawasaki Krabi Team

Ton 2Tmysty

อ้างจาก: krabi เมื่อ มิถุนายน 12, 2013, 08:51:11 หลังเที่ยง
พี่แหม่นกับพี่แจ็คกี้ว่างไม่ถ้าว่างก็เรียนเชิญนะครับ ;D
อ้าวววว ไม่ชวนผมกันเห้อไม่ชวนผมก้าไปเพ้อคับบังชาย

jacky