Main Menu

tzrน้ำมันไหล

เริ่มโดย S40, มีนาคม 01, 2014, 02:22:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

S40

tzrน้ำมันไหลจากคาร์บูครับ ไหลจากสายใต้ถ้วยคาร์บู ล้างคาร์บูแล้วก็ยังไม่หาย
พอจะแก้ไขยังไงได้บ้างครับ  :-*

กาฝาก

ของผมก็เป็นครับ แต่วิธีแก้ผม ง่ายที่สุดคือ " ปิดก๊อก " ครับ  :-*

เคยส่งไปแก้ที่ร้านมา 2 รอบ ไม่หาย เลยเปลี่ยนก๊อกใหม่(แท้) แล้วใช้วิธีปิด-เปิดก๊อกมาตลอดเลยน่ะครับ

JO

ขาตั้งข้างเอียงมากป่าวครับ

S40

maanoi11

น้ำมันไม่รั่วไหล ไม่ใช่ TZRของแท้ นะจ๊ะ
CHANTHABURI THAILAND
I LOVE 2 Stroke
มือใหม่ หัด แป๊ดดด !!!
ไม่หล่อขอ ขี่ 2T ค๊าบบบ  ^^"

PegasO

ใช้วิธี ดัดลูกลอย เหมือน Ser ได้ไหมครับ รถผมก็เป็น พอดัดลูกลอยหายแล้วครับตอนนี้

วิธีดัดคือ เมื่อลูกลอยขยับได้ระนาบ ประมาณ 180 องศา ต้องอุดน้ำมันอยู่ เช็คได้โดยการ

ต่อสายน้ำมันเข้าคาร์บุ แล้วเอาปากเป่า แล้วลองขยับลูกลอยเช็คดูครับ

S40

อ้างจาก: maanoi11 เมื่อ มีนาคม 02, 2014, 09:30:03 ก่อนเที่ยง
น้ำมันไม่รั่วไหล ไม่ใช่ TZRของแท้ นะจ๊ะ

ถ้าจอดเฉยๆๆแล้วไหลผมก็ไม่ค่อยเครียดครับ แต่ขับไปแล้วมันยังไหลไปด้วยนี่สิ เครียดเลย

S40

อ้างจาก: PegasO เมื่อ มีนาคม 02, 2014, 11:35:01 ก่อนเที่ยง
ใช้วิธี ดัดลูกลอย เหมือน Ser ได้ไหมครับ รถผมก็เป็น พอดัดลูกลอยหายแล้วครับตอนนี้

วิธีดัดคือ เมื่อลูกลอยขยับได้ระนาบ ประมาณ 180 องศา ต้องอุดน้ำมันอยู่ เช็คได้โดยการ

ต่อสายน้ำมันเข้าคาร์บุ แล้วเอาปากเป่า แล้วลองขยับลูกลอยเช็คดูครับ

ก็ว่าจะลองดัดเหมือนกัน แต่กลัวจะดัดแล้วไปกันใหญ่

Franesae

ดูว่ามีเศษอะไรไปอุดเข็มลูกลอยหรือเปล่า แล้วดูด้วยวิธีนี้ครับว่าเข็มลูกลอยอุดน้ำมันอยู่หรือเปล่า
ถอดถ้วยคาร์บูออกครับ เสียบสายน้ำมันแล้วหงายคาร์บูขึ้น วางคาร์บูให้ต่ำหว่าถังน้ำมัน ให้ลูกลอยกดเข็มลูกลอยด้วยน้ำหนักของมันเอง ถ้าอุดอยู่จะไม่มีน้ำมันซึมออกมาครับ
ถ้าน้ำมันซึม ลองกดเข็มลูกลอยกับเสื้อเข็มให้แน่น ๆ แลวรองดูอีกทีว่าน้ำมันยังซึมได้อีกหรือเปล่า ถ้ายังซึมก็เปลี่ยนชุดเข็มลูกลอยครับมีขาย หรือไม่ก็ ไปหาชุดเข็มลูกลอยจากคาร์บูตัวที่มันอุดอยู่ คาร์บูเมทก็ใช้เข็มลูกลอยชุดเเดียวกันครับ
พออุดอยู่แล้วก็ดัดให้น้ำมันอยู่ในระดับค่อนถ้วยครับ ห่างจากขอบถ้วยซัก ครึ่งเซ็นก็ได้ครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

S40

อ้างจาก: Franesae เมื่อ มีนาคม 02, 2014, 01:17:52 หลังเที่ยง
ดูว่ามีเศษอะไรไปอุดเข็มลูกลอยหรือเปล่า แล้วดูด้วยวิธีนี้ครับว่าเข็มลูกลอยอุดน้ำมันอยู่หรือเปล่า
ถอดถ้วยคาร์บูออกครับ เสียบสายน้ำมันแล้วหงายคาร์บูขึ้น วางคาร์บูให้ต่ำหว่าถังน้ำมัน ให้ลูกลอยกดเข็มลูกลอยด้วยน้ำหนักของมันเอง ถ้าอุดอยู่จะไม่มีน้ำมันซึมออกมาครับ
ถ้าน้ำมันซึม ลองกดเข็มลูกลอยกับเสื้อเข็มให้แน่น ๆ แลวรองดูอีกทีว่าน้ำมันยังซึมได้อีกหรือเปล่า ถ้ายังซึมก็เปลี่ยนชุดเข็มลูกลอยครับมีขาย หรือไม่ก็ ไปหาชุดเข็มลูกลอยจากคาร์บูตัวที่มันอุดอยู่ คาร์บูเมทก็ใช้เข็มลูกลอยชุดเเดียวกันครับ
พออุดอยู่แล้วก็ดัดให้น้ำมันอยู่ในระดับค่อนถ้วยครับ ห่างจากขอบถ้วยซัก ครึ่งเซ็นก็ได้ครับ

เดี๋ยวลองทำดูครับ ขอบคุณครับ