Main Menu

NSR 150

เริ่มโดย aoaaued, กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:54:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

สอบถามสาวกค่าย ฮอนด้า ครับ
ผมเห็นพวก เทน่า แดช ยังมีวิ่งกันบนท้องถนนมากมายแต่ นานๆจะเห็น เอ็นเอสอาร์ ซักคันทั้งที่จำนวนขายก็มากพอๆกัน จึงเกิดความสงสัยว่า...
ทำไม NSR 150 (ทุกรุ่น) มันจึงไม่เหนียว(ความนิยม ความคงทน)เหมือนพวกตระกูล Nova เช่น เทน่า แดช ครับ?
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่างครับ

HS7QBT

อะไหล่ฟื้นฟูมันแพงกว่ารถตลาดครับ และยอดขายของรถรุ่นพี่น้อยกว่าตระกูลโนวาเยอะ (โนวาเกินล้านคัน พี่ใหญ่แค่หลักแสน)
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

aoaaued

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:00:37 ก่อนเที่ยง
อะไหล่ฟื้นฟูมันแพงกว่ารถตลาดครับ และยอดขายของรถรุ่นพี่น้อยกว่าตระกูลโนวาเยอะ (โนวาเกินล้านคัน พี่ใหญ่แค่หลักแสน)

ขอบคุณที่ช่วยตอบ +1 แรงให้ครับ

suphachai

ความสะดวกในการใช้งาน ราคาถูกกว่า อะไหล่เยอะเพราะโนวามีหลายรุ่นสามารถใส่แทนกันได้ สมัยนั้นรถเทน่าผมว่าฮอนด้าทำได้ตรงใจผู้ใช้ที่สุด ขนาดสไมล์เครื่องเดียวกันกับเทน่ายังขายยากกว่าเลยครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

The Mach Team

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:00:37 ก่อนเที่ยง

ตามนั้น แล้วสมัยนั้นถ้าออก ต้องดาวน์เกิน 15000 แน่ๆ ยิ่งพี่ใหญ่ไม่ต้องพูดถึง 20000 มีเห็นๆ

ต่างจากรถเล็กที่ดาวน์น้อยครับผม
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

nattawat

สงสัย nsr จะเปลีองน้ำมัน  ;) ;)

Porrr

ข้อดีที่โนว่าเหนือกกว่าเอ็น
1.ประหยัดน้ำมัน
2.อะไหล่ถูกกว่า
3.ขี่สบายไม่เมื่อยหลัง แขน
4.ซ่อกแซกในเมืองยามรถติดคล่องกว่า
5.โมให้แรงง่ายกว่า ใช้งบน้อยกว่า ของแต่งเยอะ
6.แขวนถุงก๋วยเตี๋ยว กับข้าว เบียร์ง่ายกว่า

5555555

lordomo

โนวา
มันเป็นรถที่ขับมือเดียวได้ครับ
และผู้หญิงก็ขับได้
รถอะไรหว่า?

aoaaued

อ้างจาก: suphachai เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:02:06 หลังเที่ยง
ความสะดวกในการใช้งาน ราคาถูกกว่า อะไหล่เยอะเพราะโนวามีหลายรุ่นสามารถใส่แทนกันได้ สมัยนั้นรถเทน่าผมว่าฮอนด้าทำได้ตรงใจผู้ใช้ที่สุด ขนาดสไมล์เครื่องเดียวกันกับเทน่ายังขายยากกว่าเลยครับ

ขอบคุณที่ช่วยตอบข้อสงสัยครับ

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:05:56 หลังเที่ยง

ตามนั้น แล้วสมัยนั้นถ้าออก ต้องดาวน์เกิน 15000 แน่ๆ ยิ่งพี่ใหญ่ไม่ต้องพูดถึง 20000 มีเห็นๆ

ต่างจากรถเล็กที่ดาวน์น้อยครับผม
ขอบคุณที่ชวยตอบครับ

อ้างจาก: nattawat เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2014, 12:52:36 ก่อนเที่ยง
สงสัย nsr จะเปลีองน้ำมัน  ;) ;)

อันนี้ขอเถียงครับ

อ่ะ! +1แรงม้าให้ทุกท่านครับ

aoaaued

อ้างจาก: Porrr เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2014, 01:13:02 ก่อนเที่ยง
ข้อดีที่โนว่าเหนือกกว่าเอ็น
1.ประหยัดน้ำมัน
2.อะไหล่ถูกกว่า
3.ขี่สบายไม่เมื่อยหลัง แขน
4.ซ่อกแซกในเมืองยามรถติดคล่องกว่า
5.โมให้แรงง่ายกว่า ใช้งบน้อยกว่า ของแต่งเยอะ
6.แขวนถุงก๋วยเตี๋ยว กับข้าว เบียร์ง่ายกว่า

5555555

ข้อ 1,2 ไม่น่าใช่
ข้อ 3,4,6 จริงๆครับ
ส่วนข้อ 5 ไม่โมก็แรงแล้วครับ
ขอบคุณที่ตอบข้อสงสัยครับ

อ้างจาก: lordomo เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2014, 01:02:03 หลังเที่ยง
โนวา
มันเป็นรถที่ขับมือเดียวได้ครับ
และผู้หญิงก็ขับได้
จริงครับ

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำ +1 แรงม้าให้ทั้งสองท่านครับ

paopiaw

ผมขี่เอน  ขอม้าตัว จิ ^^
----- Club ใจง่าย ------  247

aoaaued

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ มีนาคม 01, 2014, 03:34:34 หลังเที่ยง
ผมขี่เอน  ขอม้าตัว จิ ^^

ได้เลยน้อง  เอาไปเม็ดดิ

aoaaued

DEDOR

หญิงขึ้นลง ลำบาก  อีกอย่างทัายมันโด่งเกินไป  สาวๆนั่งหรือว่าคนซ้อนท้ายทั่วไปนั่งแล้ว ปวดก้นเนื่องจากต้องมาแย่งกันนั่งเบาะคนขับกัน  5555+++ มั้ง

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 02, 2014, 04:51:50 หลังเที่ยง
หญิงขึ้นลง ลำบาก  อีกอย่างทัายมันโด่งเกินไป  สาวๆนั่งหรือว่าคนซ้อนท้ายทั่วไปนั่งแล้ว ปวดก้นเนื่องจากต้องมาแย่งกันนั่งเบาะคนขับกัน  5555+++ มั้ง

อันนี้เป็นความรู้สึกของคนรักครอบครัว  นับถือๆ  แต่ส่วนมากผู้ชายเขาจะชอบกันนะ สังเกตดีๆจะมีหลายคันไม่ชอบใส่เหล็กกันตกคงชอบแบบสโลแกนที่ว่า "ไข่ดันถัง หลังดันนม"อิอิอิ
ขอบคุณที่ช่วยตอบข้อสงสัย +1แรงให้ครับ

ratree

เครื่องแรง ก่ะพังเร็วคือของคู่กันค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

อ้างจาก: ratree เมื่อ มีนาคม 07, 2014, 09:50:59 หลังเที่ยง
เครื่องแรง ก่ะพังเร็วคือของคู่กันค่ะ

ก็มีส่วนครับ อ่ะเพิ่มม้าให้แรงนึง จะได้ครบ 500 เร็วๆ อิอิอิ

aoaaued

ข้อแตกต่างที่น่าคิดข้อนึงที่อยากให้ผู้ใช้NSR ทราบคือ ตำหน่งการวางปั๊ม 2 ที ที่ต่างกัของรถตระกูลNovaกัNSRครับ
ของตระกูเอ็นเอสอาร์จะอยูู่ต่ำกว่าจุดจ่าย(ที่คาบูเรเตอร์)มากกว่าทำให้ปั๊มต้องมีแรงดันสูงมากกว่าจึงจะส่งน้ำมัน2tไปยังหัวจ่ายได้ และหากหัวจ่าย2tสกปรกหรือใกล้ตันยิ่งเพิ่มภาระงานให้กับปั๊ม2tมากขึ้น และหากซีลด์ปั๊ม2tเสื่อมสภาพน้ำมัน2tก็ขึ้นไปเลี้ยงเครื่องท่อนนน้อยลง และจะมีบางส่วนไหลออกทางด้านแกนปั๊มฯเข้าไปในห้องเฟืองแทน ความเสียหายก็จะมาเยือน เสื้อ ลูกแหวน ข้อและสลักลูกสูบ เมื่อนำไปซ่อมแก้ไขส่วนที่เสียหายที่มองเห็น และหากไม่ตรวสอบละแก้ไขการทำงานของปั๊ม2tแล้ว ไม่นานวงจรการเสียก็กลัมาอีก เหตุนี่แหละจึงทำให้ NSR เหลือราคาแค่ 5-6พัน  ซึ่งต่างกับพวกตระกูลโนวาที่ปั๊ม2tอยู่ค่อนขางสูง หากซีลด์ปั๊มเสื่อมสภาพ น้ำมัน2tอาจไหลเข้าห้องข้อเหวี่ยงได้เอง (จะเห็นว่าบางคันที่ไม่ได้ติดเครื่องหลายๆวัน พอติดเครื่องตอนแรกๆจะมีควันเหมือนเผาทุ่งเลย) ทำให้รถตระกูลNovaคงทนครับ

paopiaw

ขอบคุณครับบ  สำหรับม้า อิอิ ฮื้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
----- Club ใจง่าย ------  247