Main Menu

- - อาการเป็นแบบนี้ครับคุณหมอ... - -

เริ่มโดย slamzaa, กุมภาพันธ์ 22, 2014, 04:00:52 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

slamzaa

ตา-กลม อาการดังนี้ครับ วิ่งได้ประมาณ 4,500 รอบ แล้วก็จะสะดุด ตึ้ดๆๆๆๆ ถ้าเรากดต่อสักพักวาล์วจะเปิดแว๊ดได้

พอแว๊ดไปเรื่อยๆเรายกคันเร่งรอบเครื่องจะลงช้ามากบางทีก็ไม่ค่อยลง แม้จะกำคลัชก็ตาม ประมาณ 3,000 รอบครับ

อาการสะดุดคล้ายๆกันนี้ผมเคยเจอกับ RRW แต่อันนั้นแก้ปัญหาโดยการเปลี่ยนกล่องก็หายเป็นปกติครับ เพราะกล่องเดี้ยง กดให้ตายวาล์วก็ไม่เปิด

อยากทราบว่าผมควรจะเช็คจุดไหนก่อนดีครับ และรถกินน้ำมันเยอะพอสมควรเลยครับ เติม 100 บาทวิ่งได้น้อยกว่า RRW ซะอีก ช่วยวิเคราะห์-วิจารย์ อาการนี้ทีครับพี่ๆ
  :P :P
ชื่อบัญชี น.ส. ปรารถนา แซ่ตัน  076-0-22636-9

ธ.กรุงไทย สาขาพระราม 9 ซอย 13 (บัญชีภรรยาคับ...^ ^)
  :-[

DEDOR

รอบลงช้า  เช็คชีลจานไฟ  คอยางว่ารั่ว แตกร้าวหรือไม่  เป็นเบื้องต้นก่อนครับ  เฉพาะหน้าก็ลองปรับรอบเดินเบาให้เหมาะสมดูครับ   รอท่านต่อไปมาแนะนำครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

slamzaa

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:04:34 ก่อนเที่ยง
รอบลงช้า  เช็คชีลจานไฟ  คอยางว่ารั่ว แตกร้าวหรือไม่  เป็นเบื้องต้นก่อนครับ  เฉพาะหน้าก็ลองปรับรอบเดินเบาให้เหมาะสมดูครับ   รอท่านต่อไปมาแนะนำครับ

ขอบคุณครับพี่ด้อ รอบเดินเบาผมต้อยต่ำมากประมาณ 1,000-1,100 เองครับ เศร้าาาาา
ชื่อบัญชี น.ส. ปรารถนา แซ่ตัน  076-0-22636-9

ธ.กรุงไทย สาขาพระราม 9 ซอย 13 (บัญชีภรรยาคับ...^ ^)

slamzaa

mapong

slamzaa

อ้างจาก: mapong เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 07:56:08 หลังเที่ยง
เหมือนกันเลย ยังไม่หาย N PRO

ฮ่าๆๆ ผมก็กำลังไล่หาอยู่ครับ ที่คิดๆไว้ก็น่าจะมี น้ำมันไม่พอ น่าจะล้าง-จูนคาร์บูใหม่

ไฟไม่พอ เพราะแบตมันเก่าแล้ว หรืออีกอย่างคงต้องยกกล่องใหม่ครับ ไม่รู้ว่าผมคิดถูกหรือเปล่านะครับ รบกวนพี่ๆท่านอื่นๆชี้แนะกันด้วยนะครับ

mapong

อ้างจาก: slamzaa เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 07:59:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mapong เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 07:56:08 หลังเที่ยง

ฮ่าๆๆ ผมก็กำลังไล่หาอยู่ครับ ที่คิดๆไว้ก็น่าจะมี น้ำมันไม่พอ น่าจะล้าง-จูนคาร์บูใหม่

ไฟไม่พอ เพราะแบตมันเก่าแล้ว หรืออีกอย่างคงต้องยกกล่องใหม่ครับ ไม่รู้ว่าผมคิดถูกหรือเปล่านะครับ รบกวนพี่ๆท่านอื่นๆชี้แนะกันด้วยนะครับ

ผมทำไปหลายอย่างแล้วครับ  ล้างคาบู ,ถอนจานไฟ,ล้างก๊อกน้ำมัน หรือว่าต้องเปลี่ยนกล่องไฟ

slamzaa

อ้างจาก: mapong เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:10:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: slamzaa เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 07:59:20 หลังเที่ยง

ผมทำไปหลายอย่างแล้วครับ  ล้างคาบู ,ถอนจานไฟ,ล้างก๊อกน้ำมัน หรือว่าต้องเปลี่ยนกล่องไฟ

ของผมล้างคาร์บูแล้วครับ อาการเกือบปกติแล้วรอบมาแว้ดๆ แต่!!! ร้อนแล้วมันชอบดับ ช่างแกบอกว่าซีลข้างข้อรั่ว

mapong

ถ้าเป็นอย่างที่ท่าน ว่าลองเปลี่ยน ซีลข้างข้อดูอีกที่จะเป็นอย่างไร