Main Menu

รบกวนท่านพี่ๆสอบถามปัญหาเรื่องรถหน่อยครับ ***

เริ่มโดย geogdp, มกราคม 27, 2014, 08:31:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

geogdp

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมชื่อจอร์จครับ อยู่เชียงใหม่ พึ่งรับ nsr proarm มาเมื่อวานสดๆร้อนๆเลยครับ...ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

เข้าเรื่องเลยครับ รถมีอาการขับไปสักพักแล้ววอดๆๆๆๆๆกำคลัชแล้วเบิลๆๆก็ปกติคครับ แต่ปล่อยคลัชขับไปไม่ได้แล้ว ต้องจอด เบิลๆก็ปกติครับ แต่พอปล่อยคลัชออกตัวก็วอดๆๆๆๆครับ

เบืองต้นผมล้างคาบู+เปลื่ยนกรองเบนซีลแล้วครับ กรองเบนซีนใหม่สะอาดดีครับน้ำมันก็ลง

อาการดังนี้ครับ
*วันแรกเมื่อวาน*
1.ผมไปดูรถตอนที่ยังไม่ได้ซื้อครับ  พี่เค้าก็สตาร์ทรถให้ดูเบิลๆๆสตาร์ททิ้งไว้สักพักน่าจะมี 5-10นาทีนะครับ แล้วก็ดับเครื่องคุยกันสักพักผมก็ขอพี่เค้าให้ลองรถให้ดูแกก็ลองแบบซัดๆให้ดูพอพ้นตาไปกลับมาอีกที่ก็ก็มีอาการวอดๆๆๆครับ

2.ผ่านไปสัก 2 ชั่วโมงผมตกลงซื้อรถแล้วก็ขอให้พี่เค้าขับมาส่งที่บ้าน 5-8กิโลโดยประมาณ ก็ปกติดีครับ

3.พอถึงตอนเย็นผมก็ลองเอาออกไปขับวนแถวบ้าน 5กิโล ทั้งขับธรรมดาและซัดๆๆ กลับบ้านมาก็ปกติดีครับ

*พอมาอีกวันวันนี้*
1.ผมขับออกไปเปลื่ยนผ้าเบรคประมาณ 3กิโล ก็ปกติแต่พอทำเสร็จขับออกมาไปถึงกิโลก็เป็นอีกแล้วครับวอดๆๆๆๆ ต้องคลานๆกลับบ้านด้วยวิธี ปล่อยคลัชไปที่ละนิดก็วอดๆๆกำคลัชใหม่แล้วเบิลๆๆๆรอบขึ้นปกติปล่อยคลัชไปสักนิดวอดๆๆๆทำแบบนี้ไปเรื่อยๆจนถึงบ้านครับ
2.กลับบ้านมาจัดการล้างคาร์บู+เปลื่ยนกรองเบนซีน ทำความสะอาดกรองอากาศ
3.ออกไปลองขับตอนเย็นไปแถวบ้าน 3กิโลดับเครื่องแวะซื้อของที่ร้านกลับออกมาสตาร์ทไปต่อขับได้สัก2กิโลก็เป็นอีกแล้วครับวอดๆๆๆๆพอกำคลัชเบิลๆๆก็รอบขึ้นปกติครับพอปล่อยคลัชก็วอดๆๆ

*ที่ผมสังเกตคือสตาร์ทครั้งแรกจะปกติ แต่ถ้าสตาร์ทครั้งที่2ขับได้นิดเดียวก็จะมีอาการครับ หรือประมาณมาร้อนแล้วมีอาการครับ*

***แบบนี้พี่ๆมีคำแนะนำว่ายังไงบ้างครับ ขอบคุณมากๆๆๆครับ***

DEDOR

รอผู้รู้มาชี้แนะให้ครับ 
ปล. เปลี่ยนผ้าเบรคใหม่แล้วล้อฝืดมั้ยครับ  อาจเป็นสาเหตุนึงครับ  เดาเอา ครับ ;)

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

geogdp

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 28, 2014, 08:04:45 ก่อนเที่ยง
ปล. เปลี่ยนผ้าเบรคใหม่แล้วล้อฝืดมั้ยครับ  อาจเป็นสาเหตุนึงครับ  เดาเอา ครับ ;)
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 28, 2014, 08:04:45 ก่อนเที่ยง

55555+ ปกติดีครับเบรคหนึบเบรคหนึบ เจอสาเหตุแล้วครับผม  ขอบคุณมากๆๆครับพี่...อะไรเอ่ย ผมจอร์จครับยินดีที่ได้รู้้จักครับ

geogdp

เจอตัวปัญหาแล้วครับพี่ๆๆๆ วุ้นเจ้ากรรม มันดันมาอุดรูทางน้ำมันเข้าคาบูครับ ขอบคุณมากๆๆๆครับโอกาศหน้าจะมารบกวนปรึกษาใหม่ครับ

aoaaued

geogdp

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 29, 2014, 11:04:07 ก่อนเที่ยง
ดีใจด้วยครับที่แก้ปัญหาได้
ขอบพระคุณมากๆๆครับอา ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับผมม

ae 115

geogdp

อ้างจาก: ae 115 เมื่อ มกราคม 31, 2014, 12:15:17 หลังเที่ยง
ท่าซื้อใน cm ใช่ไหมครับรถสวยดี55
ถูกต้องเลยครับผมมม 5555+ รถแรงฝุดๆเลยครับ

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html