Main Menu

หาร้าน ซ่อม แถวบ้านโป่งราชบุรีครับ

เริ่มโดย LEO, มกราคม 08, 2014, 09:22:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

LEO

ท่านสมาชิกท่านใดอยู่แถว บ้านโป่งช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอร้านที่ฝีมือดีๆหน่อยครับ เข้าซ่อม 0 ผ่าเครื่องมาสองรอบแล้วครับไม่จบ เลยจะหาที่ทำใหม่ดู พอดีผมมาทำงานอยู่แถวนี้แต่ไม่คนในพื้นที่ เลยไม่ค่อยรู้แห่ลงชักเท่าไร  ขอบคุณครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

รถมีปัญหาอะไรถึงว่าทำแล้วไม่จบครับ ลองเหลาอาการดู   เดี๋ยวเซียน npro มาช่วยวิเคราะห์อาการ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

JO

saran

ทำงานอยู่ที่ไหนคับ ผมทำอยู่โรงกระดาษ ถ้าแถวบ้านโป่ง ติดต่อท่านบอย (se boy) เลยคับ ให้ความช่วยเหลือได้แน่ๆคับ
นาย ศรัณย์ ใบบัว ( บอย )
086-1653306

LEO

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มกราคม 08, 2014, 10:33:34 หลังเที่ยง
รถมีปัญหาอะไรถึงว่าทำแล้วไม่จบครับ ลองเหลาอาการดู   เดี๋ยวเซียน npro มาช่วยวิเคราะห์อาการ
ขอบคุณครับท่าน อาการตอนนี้นะครับ คือเวลาขับตอนกำครัชมันจะมีเสียงดัง กึก กึกๆๆๆ แล้วพอเวลาปล่อยครัชเสีองมันก็หายไปครับแต่มันไม่ใด้ดังทุกครังที่กำครัชนะครับ แต่จะดังบ่อยมาก แผ่นครัชผมพึ่งเปลี่ยนไปตอนทำเครื่องครั้งแรก สิ่งที่ทำคือเปลื่ยนอะหลั่ยชุดท่อนบนทั้งหมด ทำมาขับใด้ไม่น่าจะเกิน300 กิโล ครับรถส่วนมากจอดมากกว่าขับ แล้วมาครั้งที่สอง ขับไปลูกปืนที่ก้านแตกครับก้านหลวมมากก็เปลื่ยนก้านให่ม ทีแรกว่าจะเปลื่ยนชุดข้อเหวี่ยงด้วยแต่ไม่มีของครับ พึ่งทำเส็จเมื่อวานนี้เองครับ ขับรถออกมาสักพักก็เป็นเลย  ทั้งๆที่ตอนเอาไปทำครั้งแรกผมก็บอกช่างไปว่า อะไรที่มันไม่ดีก็ให้ทำไปเลยเพราะเตรียมใจไว้แล้ว และก็มาพังรอบที่สองนี้แหละครับ เช็งไปเลย ทำเส็จมาก็ไม่ใด้ดังใจที่คิดไว้เลย คือตอนนี้ไม่อยากเอาไปที่เดิมแล้วครับ อยากหาที่ใหม่ที่ช่างเค้าทำละเอียดๆหน่อย ไม่ใช้ทำแค่ให้เส็จๆไปทำอันนี้ดี อันโน้นพัง ไม่จบไม่สิ้น เบื่อเลยครับ ขอโทษด้วยครับร่ายยาวไปหน่อย . และขอคุณทุกท่านมากครับ