Main Menu

RC100ลองใช้ น้ำมันE85

เริ่มโดย sananw, มกราคม 06, 2014, 06:54:45 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sananw

:)
RC100 ผมลองใช้ น้ำมันE85 มาประมาณ 30 ลิตร
๑.ปรับตั้งรอบเดินเบาใหม่ ไม่ได้เพิ่มหรือเปลี่ยนนมหนู
๒.โช๊คน้ำมันช่วยบ้างที่ช่วงความเร็ว ๖๐-๗๐ กม./ชม
๓.มีเสียงเขกลูกสููบนิดหน่อยเป็นบางครั้ง
๔.ว่างๆจะลองปรับจานไฟดูครับ
๕.ตามความรู้สึกคือต้องเพิ่มอัตราน้ำมันอีก ๑๕%เพิ่มการจุดระเบิดให้เร็วขึ้นอีกนิดๆ
๖.ลิตรละประมาณ๒๕บาท ประหยัดเงินอีกเยอะครับ

;)

aoaaued

อ้างจาก: sananw เมื่อ มกราคม 06, 2014, 06:54:45 ก่อนเที่ยง
:)
RC100 ผมลองใช้ น้ำมันE85 มาประมาณ 30 ลิตร
๑.ปรับตั้งรอบเดินเบาใหม่ ไม่ได้เพิ่มหรือเปลี่ยนนมหนู
๒.โช๊คน้ำมันช่วยบ้างที่ช่วงความเร็ว ๖๐-๗๐ กม./ชม
๓.มีเสียงเขกลูกสููบนิดหน่อยเป็นบางครั้ง
๔.ว่างๆจะลองปรับจานไฟดูครับ
๕.ตามความรู้สึกคือต้องเพิ่มอัตราน้ำมันอีก ๑๕%เพิ่มการจุดระเบิดให้เร็วขึ้นอีกนิดๆ
๖.ลิตรละประมาณ๒๕บาท ประหยัดเงินอีกเยอะครับ

;)

ดีครับ   ผมยังทำไม่ลงตัว ลองได้แค่เอา E85 ผสมกับ  E20 แต่มันยุ่งยากก็เลยใช้แค่ E20 ครับ
ใช้ E85 คงต้องเตรียมรับมือกับเรื่องสนิมหน่อยนะเพราะแอลกอฮอล์ลมาก มีสนิมในถังแล้วมันจะเกิดการตันตามมา 
ข้อ๒ ที่ต้องโช๊คน้ำมันช่วย แก้ด้วยการขยายนมหนูให้เบอร์ใหญ่ขึ้นคงหาย  ส่วนข้อ๓ มีเสียงเขกลูกสูบ อันนี้น่าจะจุดระเบิดเร็วไป (เพราะE85น่าจะมีอ๊อกเทนเกิน100นะ)น่าจะต้องลดให้ไฟอ่อนลง(เดาเอานะ) โดยสรุปแล้วนับถือท่านมากที่กล้าใช้E85 +1 แรงม้าให้ครับ

sananw

:D
ตอนนี้ผมไปซื้อมาสต๊อคไว้อีก ๓๕ ลิตร
เดือนนี้ต้องใช้วิ่งทำงานอีกประมาณ๑,๐๐๐กม.
ยังไงเมื่อวิ่งครบแล้ว ผมจะเปิดหัวเทียนออกมาดูครับ

;D

bonsong 39

อาการเดียวกันคับ ผมใช้  E85 วิ่งทำงานไปกลับ 40 กิโล หนึ่งอาทิตย์แล้ว

bonsong 39

Arm TZ

เครื่องเขกเกิดจากน้ำมันบางเกินไปครับ ทำให้เกิดการชิงจุด ต้องเปลี่ยนนมหนูให้ใหญ่ขึ้น ออกเทนสูงๆต้องคู่กับกำลังอัดสูงและไฟแก่ครับถึงเหมาะสมกัน

แล้วความมันส์จะบังเกิดครับ

sananw

;)
k.Arm TZ
ผมเปิดคาร์บูฯดู นมหนู RC100 เบอร์ 97 ครับ
ลองวิ่งหาซื้อ เบอร์115แล้วไม่มีขายครับ
พอจะหาที่แนะนำได้ไหมครับ

Arm TZ

ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ mikuni หานมหนูยาก ของผมเติม e20 + ไฟแก่ นมหนูเดิมไม่พอ ยังต้องเอาดอกสว่านเจาะปริ้นอิเล็กทรอนิกส์มาคว้านเอาเลยครับ