Main Menu

หรีดคืออะไรหรอครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วมันมีผลอะไรบ้างครับ

เริ่มโดย nouvomxclub, มกราคม 04, 2014, 12:38:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nouvomxclub

หรีดคืออะไรหรอครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วมันมีผลอะไรบ้างครับ

พอดีเห็นเค้าเรียกกัน หรีด4 หรีดวีฟอส อะไรแบบนี้

มันคืออะไรหรอครับ มีหน้าที่อะไร

ถ้าเปลี่ยนจะเห็นผลอะไรบ้างครบั

surin2004

ตอบแบบงูๆปลาๆเท่าที่รู้นะครับ
หรีด ทำหน้าที่ควบคุมการปิดไอดีไม่ให้ย้อนกลับก่อนลูกสูบจะปิดพอร์ทไอดี ช่องหรีดถ้ามีเยอะ(ใช้หรีดหลายใบ) จะทำให้การไหลเข้าของไอดีไวขึ้น ซึ่งหลายๆส่วนต้องสัมพันธ์กัน ทั้งค่าสปริง-ค่าการโค้งตัวของใบหรีด ช่องหรีด

สั้นๆง่าย ถ้าใช้ใบหรีดวีฟอร์ซ โดยยังไม่ได้ปรับแต่งส่วนอื่นเพิ่ม จะรู้สึกได้ว่ารอบติดมือขึ้นมานิดนึงครับ :-[

puttasak

ตามข้างบนอีกเสียงครับ ดีกว่าเดิมนิดหน่อย

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ