Main Menu

พี่ๆท่านไหนมีปัญหา 2T กระจัดกระจายเลอะเทอะบ้างไหมครับ

เริ่มโดย slamzaa, ธันวาคม 17, 2013, 03:07:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

slamzaa

แบบเวลาซัดมาน่ะครับ จอดดู ป้ายทะเบียน ไฟท้าย เป็นจุดๆกระจายทั่วเลยครับ ล้างออกไม่ยากก็จริงแต่มันเลอะมากๆครับ แก้ไขกันยังไงบ้างครับ  :P
ชื่อบัญชี น.ส. ปรารถนา แซ่ตัน  076-0-22636-9

ธ.กรุงไทย สาขาพระราม 9 ซอย 13 (บัญชีภรรยาคับ...^ ^)
  :-[

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ZAAKA

สองทีลงหลายโพดเตมเสื้อเยยอัดไปลองวิซาตัวเบาจัดไป๑๖๐เดิมๆตามไมล์แต่งเบา
ปลับหย่อนสายสองทีลงอิกเด้อ
สุดแล้วก้อดัดเหล็กลงอิกดังฮูปปป :-*

aoaaued

อ้างจาก: slamzaa เมื่อ ธันวาคม 17, 2013, 03:07:54 ก่อนเที่ยง
แบบเวลาซัดมาน่ะครับ จอดดู ป้ายทะเบียน ไฟท้าย เป็นจุดๆกระจายทั่วเลยครับ ล้างออกไม่ยากก็จริงแต่มันเลอะมากๆครับ แก้ไขกันยังไงบ้างครับ  :P

จะให้มันเตียนโล่งแบบ4จังหวะคงไม่ได้ แต่ประโยชน์ของมันอย่างน้อยมันก็บอกให้รู้ว่ายังมี2tลงไปหล่อลื่น และยังช่วยบอกให้เราวิเคราะห์ปัญหาการทำงานของเครื่องยนต์
การจะแก้ไข ก็ต้องวินิฉัยให้แน่ชัดว่า มันเกิดจาก2tเกิน(อันนี้ก็แก้ตรงปรับปั๊มฯ) หรือว่าการเผาไหม้ไม่หมดจด และมันเผาไม่หมดจากสาเหตุใด เช่นเครื่องหลวม น้ำมันหนาเกินไป หรือการย้อนกลับของไอดีไอเสียไม่พอเหมาะกัน  แล้วค่อยแก้ตรงจุดนั้นครับ

slamzaa

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ธันวาคม 17, 2013, 08:18:08 ก่อนเที่ยง
เห็นลายเซ็นต์แล้วไม่กล้าตอบ  ไปล่ะ
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ธันวาคม 17, 2013, 02:27:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: slamzaa เมื่อ ธันวาคม 17, 2013, 03:07:54 ก่อนเที่ยง

จะให้มันเตียนโล่งแบบ4จังหวะคงไม่ได้ แต่ประโยชน์ของมันอย่างน้อยมันก็บอกให้รู้ว่ายังมี2tลงไปหล่อลื่น และยังช่วยบอกให้เราวิเคราะห์ปัญหาการทำงานของเครื่องยนต์
การจะแก้ไข ก็ต้องวินิฉัยให้แน่ชัดว่า มันเกิดจาก2tเกิน(อันนี้ก็แก้ตรงปรับปั๊มฯ) หรือว่าการเผาไหม้ไม่หมดจด และมันเผาไม่หมดจากสาเหตุใด เช่นเครื่องหลวม น้ำมันหนาเกินไป หรือการย้อนกลับของไอดีไอเสียไม่พอเหมาะกัน  แล้วค่อยแก้ตรงจุดนั้นครับ

มาร์คตั้งตรง สงสัยต้องแก้ตรงจุดอื่นแล้วซะแล้วล่ะครับ พี่ด้ออย่าตกใจครับมันคือกาว TOA ฮ่าๆๆ
ชื่อบัญชี น.ส. ปรารถนา แซ่ตัน  076-0-22636-9

ธ.กรุงไทย สาขาพระราม 9 ซอย 13 (บัญชีภรรยาคับ...^ ^)
  :-[

nattawat

suphachai

บางทีอาจจะเป็นคราบน้ำมันเก่าที่ตกค้างในท่อลองถอดมาเผาหรือทำความสะอาดดูครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133