Main Menu

จะยกเครื่อง kr150

เริ่มโดย lzgv02, ธันวาคม 21, 2013, 12:50:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lzgv02

เวลาเปลี่ยนเสื้้อเเล้ว อยากทราบว่าต้องเปลี่ยนเครื่องด้วยมัยครับ ละทำมัยคนส่วนหญ่เค้าไม่เปลี่ยนใหม่ทั้งเครื่องเลยอะครับ

o_nsr

ไม่แน่ใจว่าสั่งศูนย์คาวาซากิ มีเครื่องยกลูกขายหรือไม่แต่ถ้ามีราคาคงสูงมากจนรับไม่ไหว  เลยใช้วิธีซ่อมเอาครับ แต่ถ้าเครื่องท่อนล่างยังแน่นก็ทำเฉพาะท่อนบนก็ ok นะครับ

Hunterzero

+ + เปลี่ยนเครื่อง ราคาในการจ่ายมันต่างกันซิครับเครื่องยกลูกไม่มีขาย มีแต่ถ้าเบิกพาธประกอบมีเกิน2หมื่นไปสำหรับเครื่อง1ลูกทุกชิ้น
แต่ถ้าซ่อมก็เปลีย่นหลักๆ ก้านสูบ กับเสื้อสูบ นอกนั้นก็ตามสภาพไปมันก็ยังเป็นหลักพัน
คือมันไม่เหมือนรถยนต์ที่มีเซคันแฮน ที่มีเครื่องสภาพดีๆ ส่วนมากมือสองก็ต้องมาวัดดวงว่าต้องผ่าซ่อมหรือเปล่าอีก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

115KV_Substation

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ธันวาคม 21, 2013, 08:56:34 ก่อนเที่ยง
ส่วนมากมือสองก็ต้องมาวัดดวงว่าต้องผ่าซ่อมหรือเปล่าอีก

ใช่ครับ เห็นตามด้วยคน ผมก็เคยซื้อเครื่องท่อนล่าง จากในเวบเรานี่แหละ

สรุป ฝาปิดบาลานเซอร์แตก + เฟืองสตาร์ทรูด + บาลานเซอร์ หอน (สุดๆดังมาก ) + ชามคลัสร่องลึกมากมาย

แทบจะเปลี่ยนใหม่ทั้งลูก ตามนั้น

cityidsi1234

มีพี่ท่านไหนมีรีวิวการถอดทั้งท่อนบนท่อนล่างอย่างละเอียดไหมครับ อยากลองทำดูมี kr 150 เน่าอยู่คันนึงเครื่องดังมากทั้งท่อนบนท่อนล่ง หอนด้วย ครับ

THANACHOT

ผ่าบ่อยแต่ไม่เคยถ่ายรูปเลยครับ

@@TaJung@@

ผ่าบ่อย  แต่ไม่มีคนมาคอยถ่ายรูปให้  มือมันเลอะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...