Main Menu

ขอความรู้เรื่องคลัช n-pro หน่อยครับ

เริ่มโดย lee47, ธันวาคม 08, 2013, 04:09:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lee47

ถ้าเกิดว่าสักวันนึงชามคลัชมันสึกเสียจนซ่อมไม่ได้

ชุดคลัชทั้งใบ ของเราใช้กับ ของ cbr150 ได้หรือป่าวครับ ขนาดกับจำนวนฟันเฟืองเท่ากันหรือป่าวครับ

:P

phu4123

คิดเหมือนกันเลยครับ น่าจะหาเบิกศูนย์ได้ง่ายๆ แต่ถามช่างที่ทำรถ เก็บเงินรายวันประจำ ได้คำตอบว่า ไม่ได้
แผ่นครัชท์ cbr ประมาณ nova

DEDOR

เบิกชามครัชตัวนอก 4000 บาทครับ  รู้ราคาแล้วหนาวเลยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lee47

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ธันวาคม 08, 2013, 06:04:19 หลังเที่ยง
เบิกชามครัชตัวนอก 4000 บาทครับ  รู้ราคาแล้วหนาวเลยครับ
นั่นแหละครับพี่ด้อปัญหาเลยชามคลัชแพงโคตรๆ ถ้าเกิดเรายกทั้งลูกของ cbr มาได้จะเป็นอะไรที่ประหยัดมากมาย แต่อาจจะต้องเปล่ยนสปริงแต่งผ้าคลัชแต่งเพื่อรองรับแรงม้าที่มันมีมากกว่า cbr อิอิ

aoaaued

ต้องใช้รถแบบถนอมๆหน่อย หรือไม่ก็เก็บใส่ตู้โชว์ไปเลยครับ