Main Menu

Update 11 ธค. mate 111 ลงเครื่องเฟรส สตาทมือ

เริ่มโดย kawinrover, ธันวาคม 03, 2013, 03:20:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kawinrover

ตอนนี้รอกล่องไฟ อยู่ ครับ กําลังส่งมา ชุดไฟใช้ของmateเดิมแปลงเอาครับ  ทําคนเดียวจนปวดหลังไปหมดและคับ

ต่อๆ ขออภัยด้วยนะครับที่ผมไม่ได้ถ่ายขั้นตอนการทํารายละเอียดเล็กๆน้อยๆเดี่ยวพรุ่งนี้จะถ่ายจุดการเชื่อมหู ให้ดูนะครับ โดนไปร้อย นึง ค่าเหล็กกับดัดหู *สงสัยเหล็กแพง* แล้วเอามาเชื่อมเอง

อันนี้กล่องไฟ ส่งตรงมาจากคอนหวันได้รับเมื่อเช้า ส่วนชุดไฟ เมท111 ใช้ร่วมกับกล่องไฟ เฟรชได้เลยไม่ต้องแปลง
;D

ตอนนี้เครื่องติดแล้วนะคับ

เชื่อมหูซะไม่ต้องเชื่อมรอบเดี่ยวเวลาเอาออกจะใส่เครื่องเก่าลําบาก

ใส่คาบูสตาทเครื่อง บรื่นๆๆๆๆๆ

ใส่ แก้ไขดัดแปลงนิดหน่อยท่อสวยด้วยหินเจีร์ย :(

ล้างรอแกะสายไฟเก่า เตรียมโมสายไฟให้เหมือนใหม่  แต่ ใส้ในเก่า

พอก่อนหมดแรง :-*

6ธค. ประกอบชุดสีบางส่วน ชุดสีเดิมนะครับไม่มีจตังซื้อใหม่ 55

อัพเดท หน่อย 11 ธค. 56   เนื่องจากกรองอากาศเก่าไม่สามารถนํามาใส่ได้จะเอารุ่นเรนโบว์มาใส่ ก็หาไม่ได้และที่สำคัญ ถ้าหาไม่ได้ เบิกใไม่หลายร้อย ไม่แน่จะใส่ได้ป่าวด้วย
เลยทําการซื้อปรับองศาคาบูที่แว๊นซ์ชอบใส่ มาปรับองศาหันออกซ้าย ใส่กรองเปลือย 70บาท ตามรูป

IIDN_Inw

ว้าววววว  รอชมครับเจ๋งเลยแบบนี้  :D
[/url]นาย อนุวัฒน์  ธีระวุฒธิ  83/1 ม.3 ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง  21000  (วัฒน์) โทร. 086-0730674

kawinrover

คันนี้ ส่วนใหญ่ อะไหล่เดิม ครับ สนิมเล็กๆน้อยๆก็จําต้องปล่อยมันอะไรใช้ได้ใช้ครับ ประหยัด ใช้งานได้จริง ที่สําคัญคือตังหมด อิอิ

ที่ซื้อมาเปลี่ยน ก็แกนโช๊คหน้าซีล  โช๊คหลัง  ขึ้นซี่ เปลี่ยนลูกปืนล้อ

IJ

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

JO

kawinrover

รถแปลงนี่เหนื่อยกว่า บิ้วรถเดิมๆอีกทําคนเดียวอีก โฮ้... ปวดหลัง

kawinrover

Gok

.

เจ๋งมาก อยากเอาไมโครไปให้พี่แปลงบ้างจัง ได้ไหมครับ.

.

preeda

men-beat

แจ่มเลย ผมล่ะอยากได้สต๊าทมือมาก ทำเองแบบนี้ภูมิใจดีคับ
:D ของผมเป็นรุ่นเรนโปร์ เครื่อง4จังหว่ะ อ่ะไหล่เกือบทั้งคันใส่กะเมท111ได้เลย คันนี้ ผมทำสีเอง-สวิงอาม/พักเท้า/กระบอกโช๊คหน้า/ ดิสแปลงของเวฟใส่ทั้งชุด/ ตามงบน้อยๆของผม ใช้ส่งเอกสาร
วันล่ะประมาน 120โล ใช้ 5-6เดือนแล้วคับ เพิ่งเปลี่ยนลูกแหวน ใช้ (ลูกเวฟฟ125ไซ้ด์สแตนต๊าด)

id lind   sillybeat

kawinrover

แจ่มเลย ผมล่ะอยากได้สต๊าทมือมาก ทำเองแบบนี้ภูมิใจดีคับ
ยิ้มกว้างๆ ของผมเป็นรุ่นเรนโปร์ เครื่อง4จังหว่ะ อ่ะไหล่เกือบทั้งคันใส่กะเมท111ได้เลย คันนี้ ผมทำสีเอง-สวิงอาม/พักเท้า/กระบอกโช๊คหน้า/ ดิสแปลงของเวฟใส่ทั้งชุด/ ตามงบน้อยๆของผม ใช้ส่งเอกสาร
วันล่ะประมาน 120โล ใช้ 5-6เดือนแล้วคับ เพิ่งเปลี่ยนลูกแหวน ใช้ (ลูกเวฟฟ125ไซ้ด์สแตนต๊าด)

เย่ๆมีเพื่อนแล้ว ถ้าติดขัดรัยขอตำปรึกษาด้วยครับ

men-beat

ยินดีคับ นานจะเจอสายพันธ์ เดี่ยวกัน อิอิ

chanav_k1

ท่านไปได้เครื่องมาจากไหนครับ  อยากได้บ้าง  ราคาเท่าไหร่ครับ แฮ่ๆ 

ปลาท้องป่อง

เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

kawinrover

อ้างจาก: chanav_k1 เมื่อ ธันวาคม 11, 2013, 01:26:55 หลังเที่ยง
ท่านไปได้เครื่องมาจากไหนครับ  อยากได้บ้าง  ราคาเท่าไหร่ครับ แฮ่ๆ 

ผมได้แถมมาจาก รถครับ ของคุณ  กีออโต้ ครับ

men-beat

:D เดียววันไหนผ่านแถวนั้นจะแว่ะไปชมนะค๊าบ...