Main Menu

ตี๋zx(ฮีโร่)กะ อ้นzx(คาร์อินไซด์)พาตะลุย..เขาโจด.. ศรีสวัส เจอพายุฝน จ.กาญ จร้า!

เริ่มโดย tee zx150, พฤศจิกายน 25, 2013, 02:08:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2013, 02:03:05 หลังเที่ยง

โอ้  ขอบคุณมากครับ คราวหน้าถ่ายรูปมาโชว์เยอะๆนะครับ  พวกถำ้ธารรอดใหญ่ - น้อย อะไรงี้สวยพอสมควร ถ้ำธารรอดน้อยบรรยากาศบ้านพักเหมือนอยู่ต่างประเทศเลยครับน่าไปพักมาก ที่สนามบินก็สวยหญ้าเขียวเป็นระเบียบแปลกๆตาดีครับ  อันดับหนึ่งของเมืองกาญจนต้องถำ้พระธาตุ ภายใน 4 ไร่กว่า แต่ทางขึ้นต้องเดินขึ้นโหดเกิน และไม่มีที่ให้นอนพัก     

ท่านตี๋ดูแผนที่ออกผมก็โล่งใจ  พอดีผมเคยไปทำงานที่เมืองกาญฯมาระยะนึงเลยพอรู้จุดบ้าง  ถ้าเอาแบบลึกๆเลยรถพวกเราไปไม่ได้ครับ ต้อง KLX 150 ตัวเตี้ย หรือรถบังลมใส่ล้อหนาม  จะพาไปได้ลึกกว่านี้อีก อ้อผมเป็นคนอ่างทองครับ

ขอขอบคุณอีกครั้งนะคับ..เดี๋ยว อีกไม่นาน อาจจะเป็นเดือนหน้า ผมคงต้อง ออกทริปบินเดี่ยว เที่ยวตามหาโค้ง ตามแผนที่ของท่านiP-MAN แน่นอนคับ เพราะว่ามองภาพโดยรวมที่ผมเคยไปมาแล้วตั้ง2ครั้ง แต่ไม่รู้ว่ามันจะไปบรรจบกันที่ไหนอ๊ะคับ  ที่นี้เข้าใจแล้วคับ อิอิ...........+1แรงให้สำหรับ น้ำใจงามๆที่มีให้  :D :D :D

tee zx150

มาต่อกันอีก....อิอิ   กลองทัพเดินด้วยท้อง นายอ้น...รับอาสา พาไปหาข้าวแกงป่า อร่อยๆ ในตัวเมือง...เผ็ดได้ใจชอบๆๆ                                           

ข้าวแกงป่า เผ็ดๆ ตามด้วยโค๊ก เย็นๆดับกะหายแหม! ชื่นใจจริงๆเลย อิ่มแล้ว สักจะง่วงนอนแล้วเรา ฮ่าๆๆๆ                                                       
    ดูตูด งามๆของแต่ล๊ะคัน ตูดตามไซด์ของคนขี่ อิอิ                                                                                                 
    ดูหน้าหล่อกันบ้าง ของแต่ล๊ะคัน                                                                                                                         
   ฝนตกตลอดเลยคับ...ฟ้ามืดครึ้ม ทั้งวัน ขึ้นเขาฝนตกถนนลื่นมากคับ ต้องประคองกันไปตลอดทาง เซ็งจังเบย!                                         
  วันนี้ อากาศไม่เป็นใจเลยอ๊ะ...งานนี้ต้อง มีทริปแก้มือแน่นอน...เร็ววันนี้ อิอิ                                                                         
  ลงแพกันดีกว่า ออมน้ำมันไว้ก่อน ไปเก็บภาพซะหน่อย! ก่อนหน้าเจอกลุ่ม บิ๊กไบค์กลุ่มใหญ่ๆ ฝนตกถนนลื่น พี่ท่านอัดกันไม่กลัวพลาดกันเลยแท้...
   จอดปรึกษากัน ไปทางไหนดีน้อ! ฝนก็ตก ถนนลื่นๆ ตกลงลงแพก่อนแล้วค่อยว่ากัน ฮ่าๆๆ

tee zx150

ในที่สุด..เราก็ตัดสินใจ ลงแพ เก็บภาพบรรยากาศ ไปฝากเพื่อนๆที่ยังไม่มีโอกาสได้ มาขี่เที่ยวที่นี้คับ เจอกับกลุ่ม บิ๊กไบค์กันอีกครั้ง บนแพยนต์ อิอิ                               

มิตรภาพชาวสองล้อเหมือนกัน...เจอกันก็ทักทายกันคับ...                                                                                             

zxของพวกเรา ดูเป็นมดเลยอ๊คับ....ฮ่าๆๆๆ                                                                                                           
   เก็บภาพบรรยากาศ กลางเขื่อน มาฝาก...สวยๆๆมากเลยคับ  อยากลงเล่นน้ำจังอ๊ะ...แต่ไม่รู้ว่า มีสัตว์ประหลาดรึเป่า น่ากลัวซะมัด!!!

นี้ไง!ขุมพลัง อันมหาศาล ของแพ อิอิ                                                                                                                 

สนทนา..ภาษาคนสองล้อ !!

{{ boyy555 }}

เยี่ยมจริงๆ   :D :D  กาญจนบุรี ยังมีที่เที่ยวอีกเยอะ   สวยๆหลบายที่  :D
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

JO WANGPONG

kawainside

ไปกับท่านตี๋ มีแต่เพื่อนเต็มไปหมดครับ พักที่ไหนมีคนมาขอรู้จักทุกที่ 5555.. มิตรภาพเกิดได้ทุกที่จริงๆครับ  :D :D :D
ธนาคารไทยพาณิชย์ นาย เพชร แซ่จิว 351-256120-7 สาขาคูคต ( คลอง2 ) 0850312291
ส่งของที่ 39/60 ม. 8 ซ. งามจิตสุขศรี 1 ต.ลาดสวาย อ.ลําลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

non krr150

tee zx150

ขอบคุณ ...  ทุกๆท่าน ม๊ากๆนะคับ ที่เข้ามาเป็นกำลังใจ ทริปเล็กๆ แต่มันเป็นอีกประสบการณ์ที่ยิ่งใหญของตี๋zx(ฮีโร่)....จร้า!   //                       
    หลังจากที่พวกเราลงแพ..เราก็ไปเล่นโค้งกันเลย..สนุกคับ มีทั้งขี้วัว ขี้ควาย ต้องระวังด้วยนะคับ..อย่าเพลินล๊ะ!  ตอนผมเล่นโค้งอย่าง เมามันส์ เลยโค้งมาจ๊ะเอ๋..กับฝูงวัวเต็ม     ถนนเลย...เสียดายไม่ได้รูปมาฝากกันเลย ช่วงนี้...ขี่กันยาวๆ มันส์ๆ เลยไม่อยากจอดถ่ายรูป อิอิ คราวหน้าจะซื้อกล้องติดหมวก...เลยล๊ะ!
    เรื่องที่เป็นปัญหามาก..คือเรื่องน้ำมัน ทางมันไกล อีกอย่างไม่แม่นเรื่องเส้นทาง...เลยขาดความมันใจ เราจะไปต่อรึว่าจะขี่ย้อนกลับ สับสนกันกับนายอ้น..ในที่สุดก็ขี่ย้อนกลับทางเดิม ไม่ลงแพ ขี่เล่นโค้งดีกว่า ฮ่าๆๆๆ ....แต่คราวหน้า ผมบินเดียว ชัวร์ๆคับ คงมีกล้องVDO ด้วย คงไม่พลาดเรื่องเส้นทางอีกต่อไป เหตุเพราะ ท่านiP-MAN เขียนแผนที่มาให้อย่างละเอียดเลยอ๊ะ..ขอบคุณนะคับ สำหรับน้ำใจ...                                                                                               

ขาลงจากเขา..แอ๊กท่า..โพสรูปกันสักหน่อย ยูฮู  ๆ                                                                                             

ขอตัวแป๊ปนะคับ...ขับรถไปส่งแม่ที่บ้านก่อนน๊ะ! เดียวมาต่ออีก..คร๊าบ!! 

SUPOL

สุดยอดเลยครับ ปีหน้า หลัง สงกรานต์บอกผมล้วงหน้าด้วยครับจะเกาะหลังไปด้วย
ปีหน้าขับเที่ยวอย่างเดียวเลย 555

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=95706.0
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,117428.new.html#new
168-0-679865 ธ.กรุงเทพ สุพล จันทร์พ่วง   T .0822789640

ip-man

>:( >:(     ถ้ามา ซาฟารี ปาคร์  จะมีเจ้าตัวนี้ต้อนรับอยู่นะครับ   :o

kawainside

ธนาคารไทยพาณิชย์ นาย เพชร แซ่จิว 351-256120-7 สาขาคูคต ( คลอง2 ) 0850312291
ส่งของที่ 39/60 ม. 8 ซ. งามจิตสุขศรี 1 ต.ลาดสวาย อ.ลําลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ip-man

แมวยักษ์ครับ (แน่ะ  ทำแกล้งแลบลิ้นใส่อีก เดี๋ยวปั๊ด...)

tee zx150

:D
อ้างจาก: ip-man เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 12:44:56 หลังเที่ยง

>:( >:(     ถ้ามา ซาฟารี ปาคร์  จะมีเจ้าตัวนี้ต้อนรับอยู่นะครับ   :o

พึ่งรู้เหมือนกันอ๊ะคับท่าน.....ว่าที่จ.กาญ มีสวนสัตย์ด้วย ก็ตอนนี้แหละ ฮ่าๆ เดียวคราวหน้า จะออกแต่เช็ามืด ไปเซอร์เวย์ ตามที่ท่านiP-Man แจ้งมาในแผนที่  อิอิ  สุดยอดจิงๆ :( :( :(

tee zx150

อ้างจาก: SUPOL เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 12:29:26 หลังเที่ยง
สุดยอดเลยครับ ปีหน้า หลัง สงกรานต์บอกผมล้วงหน้าด้วยครับจะเกาะหลังไปด้วย
ปีหน้าขับเที่ยวอย่างเดียวเลย 555
หลัง สงกรานต์เลยรึ คับ นานแท้น้อ! อิอิ   ขอเร็วๆหน่อยนะคับ..ตาพล ฮ่าๆ

tee zx150

ที่จ.กาญ ธรรมชาติยังอุดมสมบูณร์มากๆ อีกแห่งหนึ่งเลยก็ว่าได้คับ ...เป็นสวรรค์ของชาว 2ล้อเลยคับ,,มาทุกครั้งก็เจอ กลุ่มมอไซด์ตลอดคับ......
     นี้ก็อีกกลุ่มคับ...แต่เป็นรถวิบาก4จังหวะ..ไม่แบ่งแยก..เรารักสองล้อเหมือนกัน เจอกันก็ทักกัน...นี้คือมิตรภาพชาวสองล้อ......ที่แท้จิง คิคิ
        ชักภาพ...เป็นที่ระลึก! กันหน่อยคับ เก็กหล่อๆ..พวกเรา อิอิ                                                                                     
       ขอบคุณกลุ่มรถวิบาก จ.กาญ ด้วยนะคับ สำหรับน้ำดับกะหาย.....ฮ่าๆๆๆ                                                                                       
      สักพักใหญ่...เรา2คน ก้อ!เริ่มเดินทางกันต่อ เพื่อกลับบ้าน ขี่มาได้ไม่ถึง10กิโล..เจอฝนอีกแล้วคับ พี่น้อง...เฮ้ย! เซ็ง ๆจังเบย!!!

ติดฝน...หาที่หลบกันอีกครั้ง...ขี่เล่นโค้ง ก็ไม่ได้เลยฝนตกตลอด อิอิ..                                                                            .
          ระหว่างรอฝนหยุดกัน...จู่ จู่ ก็มีน้องคนนี้ เดินเข้ามายกมือไหว้..และพูดคุยกับพวกเรา อย่างเป็นกันเอง..อิอิ                               

เมื่อฝนซ่า...เราก็ยิงยาว กลับทันทีโดยที่ นายอ้น..เป็นผู้นำตามเดิม อิอิ  ..วิ่ง150 160 ตามเดิม...ทำเวลากัน                                                                       [ url=http://upic.me/show/48372106][/url]

ในที่สุด..ความมืดมิดก็มาปกคุม...นายอ้น เป็นผู้นำ...ขอชมเลยคับ! คอยมองกะจกหลัง เช็คว่า ผู้ตามยังตามมารึเป่า เยี่ยมมากคับ/// แต่ถ้าช่วงเวลามืด คนนำจะไม่สามารถ รู้เลย ว่าเราตามมารึเป่า เพราะเห็นแต่ไฟหน้า เหมือนกับมอไซด์คันอื่นๆ ...สังเกตุรูป ข้างบน ทั้ง2รูปดูคับ มุมไฟเลี้ยวด้านซ้าย ผมจะติดไฟกระพริบ แต่เป็นไฟแสงสีขาวไว้..เวลา นายอ้น มองผ่านกะจก จะรู้เลยว่าผมยังตามมาอยู่หรือเป่า...หลังจากที่สอบถามนายอ้น..เรื่องไฟกะพริบ นายอ้น กล่าวว่า ดีมากเลยพี่ ไฟไม่ส่องตาด้วย แถมมองแล้วรู้เลยว่าพี่ ขี่ตามมาอยู่ จะได้ไม่ต้องกังวลกัน แจ่มๆ.....จะได้ไม่หลงกัน อิอิ                                                                           
  เข้าปั๊ม แถวๆ บางเลน..เติมน้ำมันก่อนจะแยกย้ายกันกลับบ้านคับ..งานเข้า นายอ้น ฮ่าๆ วิ่งแรงไปหน่อย จนขายึดกะปุกปั๊ม หัก.....เราจัดการแก้ไข แล้วเดินทางกันต่อ

จบทริปนี้..ด้วยระยะทางทั้งหมด 594กิโลเมตร...ใช้ แก็สโซ95 มีเติมที่ปั๊มหลอดด้วย(ลิตรล๊ะ47บาทแพงมาก)      ค่าเดิมน้ำมันทั้งหมด 998บาทคับ ความเร็งอยู่ที่120-150บางช่วง160 คับ จบทริปนี้ รถผมกะนายอ้น ผ่านไปแบบสบายๆคับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามา เยี่ยมเยือน..ม๊ากๆเลยคับ ขอให้รวยๆ เฮงๆมีเงินใช้ไม่ขาดมือ ฮ่าๆๆๆ บ๊าย บาย..

kawainside

บอกแล้วครับว่าเราจอดพักตรงไหน ก็มีคนมาขอรู้จัก สงสัยพี่ตี๋มีของดี  >:( >:( >:(  :D :D :D

ip-man

สวยงามได้บรรยกาศมากครับ ขอบคุณที่ลงรูปให้ดูเยอะๆนะครับ    :D :D :D   

sodaban

เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวเปียก เดี๋ยวแห้ง นี้ละครับรสชาดชาว"สองล้อ"  สุดยอดทั้งสองท่าน เลยครับ

เช็ครถเตรียมรอ แอ๋วเหนือเลยใช่ไหมครับ ท่านฮีโร่ ทริปหน้า...
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

tee zx150

:
อ้างจาก: kawainside เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2013, 10:20:51 ก่อนเที่ยง
บอกแล้วครับว่าเราจอดพักตรงไหน ก็มีคนมาขอรู้จัก สงสัยพี่ตี๋มีของดี  >:( >:( >:(  :D :D :D
แหม!    นายอ้นก็ ว่าไป อิอิ  แต่มีอย่างหนึ่งที่ เป็นเมตา ขอเปิดเผยแล้วกัน..รอยยิ้ม มืออ่อน ปากหวาน..ฮ่าๆ ลองใช้ดู เมตาดีนักแล!!!   :( :( :(