Main Menu

รบกวนสอบถาม เกี่ยวกับ KR-150 TURBOMAG(ใบพัด)

เริ่มโดย suriyadz, พฤศจิกายน 22, 2013, 12:32:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

suriyadz

รถตีปลอกมาใหม่ลูกไซค์เดิม std ครับ
คาร์บูเป็น n-pro นมหนูเบอร์ 138/42 อากาศ รอบครึ่ง
ที่เหลือเดิมหมดครับ.
...คือเรื่องมีอยู่ว่าผมลองจับความเร็วกับ gps ได้ 74km/h ไม่มีอาการวูบหรือสะดุดแต่อย่างใด แต่ตันดื้อๆซะอย่างงั้น ความเร็วไม่ขึ้นไปกว่านี้แล้ว
เลยอยากจะทราบว่ามันผิดปรกติไหมครับ(ในใจคิดไว้ว่า น่าจะได้ซัก 100km/h ตาม gps)
มีใครจะแนะนำได้ไหมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ..
:)

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

suriyadz

:D ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองหาซื้อ เสื้อเดิม กับคาร์บู kเหลี่ยม มาใส่ครับ

geenee

เสื้อปลอกรูอะไรตรงไม่น่ามีปัญหา เสื้อปลอกไม่ใช่ว่าทำความเร็วสูงสุดไม่ได้นะครับ แต่แค่จะร้อนกว่านิดหน่อย แต่ถ้าตั้งไฟอ่อนหรือไฟปกติไม่แต่งไฟนี้ไม่ร้อนหรอกครับ น้ำมันก็อย่าบางเกิน ลูกไม่ติดแน่ครับ จากที่ดูปัญหาน่าจะอยู่ที่คาบูนะ เอ็นโปรแท้รึเปล่าหรือเทียม เอ็นโปรมัน 42/152 นิครับนมหนู ผม krr150 ssr แรงม้าน้อยกว่าท่านอีก ใช้เอ็นโปรเหมือนท่านปลอกเหมือนกัน ได้140gpsนะ หม้อน้ำเช็คดีๆด้วยเดียวร้อนเพราะหม้อน้ำ รถเก่าเช็คจุดอื่นๆที่ฝืดเช่นดิสเบรคด้วย มันทำให้หน่วงได้เหมือนกัน ปัญหาส่วนใหญ่มาจากคาร์บูหลักๆเหมือนกัน แล้วก็เรื่องการตั้งไฟซิ่งที่ไม่เหมาะกับการลากไกลๆ แต่งไฟแก่มันใช้แข่งแดร๊กสั้นๆนะครับเน้นเรียกรอบไว แต่ความร้อนสูงปี๊ด ลองเช็คดีๆครับจะได้ไม่เสียตังค์เยอะ

suriyadz

:D ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
คือคาร์บูเป็น n-pro แท้ครับ แต่ผมไล่นมหนูมาเรื่อยๆ อ่ะครับ  :(
แค่พอมันเดินเบาไม่ดับบิดออกตัวไม่วอด ผมก็เลยหยุดไว้เบอร์นี้ครับ