Main Menu

***ราคากลางในการ ซื้อ ขาย รถ 2T มือสอง คืออะไร ****

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, พฤศจิกายน 13, 2013, 02:07:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เดช..ไอ้เสื้อทอง

สำหรับผม แล้ว  คือ ราคา มาตรฐาน ในความรู้สึก ของ ผู้ที่อยู่ใน แวด วง นี้  รับได้ โดยทั่วไป ...อะไร ทำนองนี้  

หรือ เพื่อน ๆ  มีความเห็น  กันไง บ้างครับ

อย่าง บางคัน  เจ้าของ ไม่ทราบราคา กลาง  การซื้อ ขาย  ก็กำหนด ราคา ออกมาเอง  ตามใจ  ตามความต้องการ ของตัวเอง

ขายได้  ไม่ได้  เป็นเรื่อง ของความพึงพอใจ ของคน ซื้อ และ คนขาย     อันนั้น  ไม่ว่ากัน  

.  

โดยเฉพาะ  เขต โซนเหนือ  บ้าน ผม  มัก จะเห็น  เบลล์ 100  คันละ 12,000 บาท โผ่ลมา ให้เห็นอยู่

ตั้งขาย ZX150 สภาพ ธรรมดา 100,000 บาท  สุทธิ  

อันนี้ เป็นสิทธิ์ ของพวกเขา  ซึ่งผม ไม่มี เจตนา จะไปก้าวก่ายอะไร  เพียงแต่ นำมาเล่าสู่กันฟัง เฉย ๆ

วัตถุประสงค์ ของกระทู้ นี้  คือ อยากพูดคุย กันเท่านั้น นะครับ   ไม่ได้ มีเจตนาอื่น  ใด เลย  

พอดี เมื่อบ่ายนี่  ผ่าน ไป เจอ  นกส้ม  โฉม เกลอเก่า ของเรา  คันนี้ อีกคัน

.

http://www.cm-club.com/forum/showthread.php?t=654382
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pu966

ถ้าราคาไม่ผิดก็ต้องเป็นลูกสูบทองคำล่ะผมว่า การซื้อขายจะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อdemand and supply. ตรงกัน ต่อให้รถเทพสักแค่ใหน ราคาถูกสักแค่ใหน หากไม่มีใครเอา ก็ย่อมไม่มีคุณค่าทางจิตแใจ หากเพียงแต่มีคุณค่าทางวัตถุ  นานาจิตตังน่ะครับ

ในส่วนของ  ความพึงพอใจ ในการตั้งราคา ของเจ้าของนั้น  ผม ไม่ขอไป จาบจ้วงก้าวก่ายอะไร กะเขา นะฮะ

บางครั้ง  ในความรู้สึกส่้วนตัว ของผมนะ   

ผมว่า  คนขาย เขา ก็หยิบยก เอา คำว่า ความพอใจที่จะตั้งราคา ของเขา มากล่าวอ้าง อย่าง ฟุ่มเฟือย จนเกินไป

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

125cc.Only

พิมผิดชัวส์ จะขาย3หมื่น5
คันนี้คุ้นๆ มาก ขายออกจากเวบเรานี่แหล่ะถ้าจำไม่ผิด รถบิ้วทั้งคัน
เจ้าของเก่า เป็นคนชอบFSXจริงๆ
ออกไปตอนนั้นก็3กว่าเหมือนกัน

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

KENG_TZ

ผมว่าเป็นความพึงพอใจระหว่างผู้ซื้อกับผู้ขายมากกว่าครับ ในความคิดของผมครับ..อิอิ

***((...Club ใจง่าย...))***

ip-man

ผมว่าลงราคาผิดนะ   ลองโทรไปสอบถามดูก็ได้ครับ แต่รถดูไกลๆสภาพดีเหมือนกันแฮะ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

KENG_TZ

Attn:ลุงจุง..อัยยะลุงจุง ตั้งประมูลในW.ไปเลยถ้าตั้ง2บ.อ่ะครับ..555++...

***((...Club ใจง่าย...))***

@@TaJung@@

อ้างจาก: KENG_TZ เมื่อ พฤศจิกายน 13, 2013, 04:55:11 หลังเที่ยง
Attn:ลุงจุง..อัยยะลุงจุง ตั้งประมูลในW.ไปเลยถ้าตั้ง2บ.อ่ะครับ..555++...
แค่ 2บาท(ทอง) คนก็หนีหมดแล้ว...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

แล้วแต่ จังหวะ  แล้วแต่ ศรัทธา ที่มีให้ ในขณะนั้น  ก็ว่ากันไป  ตามประสา

.

The Mach Team

พี่เขาก็เล่นเว๊ปเราอยู่น่ะครับ

สงสัยลงราคาผิดครับ เพราะถ้าจำไม่ผิดพี่เขาซื้อจากใต้ไป ราคา 3หมื่นๆกว่ามั๊งครับ

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

125cc.Only

กลายเป็นหลงประเด็นไปที่FSX 555

เข้่าเรื่องละกัน

ราคากลาง มันไม่มี เพราะไม่มีไฟแนนท์ ก็เลยไปอยู่ที่ความพึงพอใจล้วนๆ
นอกเวบ บางครั้งแพงก็แพงได้ใจ ที่เคยเห็นก็เอ็นตากลมสภาพเดิมๆ สภาพขายในเวบได้ไม่เกิน8พัน
ผมเห็นร้านเค้าขายได้2หมื่นแปด TZR ไม่มีอกไก่สภาพเดิมๆซีดๆ ขายไปหมื่นแปด
FSX สีเขียว ครบเดิมๆซีดๆ ขายไป2หมื่น5 ลองคิดดูว่ารุ่นที่กล่าวมาถ้าขายในเวบเรา ขายไม่ได้แน่นอน
คนซื้อก็คงไม่ใช่คนในเวบเช่นกัน  และไปเจอลุงคนนึงขี่KRR ลุงแกโม้เรื่องรถแกมาก ว่าซื้อมาคุ้มสุดคุ้ม
ซื้อต่อเค้ามา แกซื้อมา3หมื่นแปด แกบอกว่ารถรุ่นนี้แต่ก่อน7-8หมื่น และแกภูมิใจมาก
รถลุงแกถ้าขายในเวบผมว่าจะออกที่ไม่เกินหมื่น5-หมื่น8

ขณะเดียวกัน ถ้าเจอR1 และเค้าไม่รู้เรื่องในเวบ ผมว่าเค้าก็ขายไม่เกิน3หมื่นตามสภาพนั่นแหล่ะ ไม่สวยคงหมื่นกว่าๆเหมือนรุ่นอื่นๆ

และถ้าแบบเจ้าของขายเอง บางครั้งก็ถูกเหลือเชื่อ   
ในเวบเราขายK SEกัน2ห้าอัพ ไปเจอชาวบ้านขายรถเองให้5พัน เราเพิ่มราคาให้เค้ามั้ยหล่ะ
มีแต่ถูกดีจะได้เอาไปขายต่อราคางามๆ กำไรสวยๆ
แต่พอเจอชาวบ้านขายให้ราคาแพง เราจะไปว่าเค้าเหรอ.......มันตลกนะ   
ปล่อยไปเถอะอย่าใส่ใจ แพงก็ขายไม่ได้เอง

สรุปว่า ตอนนี้ ราคากลาง อยู่ที่ความพอใจล้วนๆ ในทางทฤษฎี
ในทางปฏิบัติ ผมกำหนดราคากลางของผมเอง ไม่ตามกระแส
ขนาดรถเทพ ราคากลางผมให้แค่2หมื่น5 
ไม่ได้ก็ไม่ซื้อ รถดีๆมีเยอะแยะ ไม่สนราคาเวบ
รุ่นอื่นๆก็เหมือนกัน

Ram 04

รับทำขายึดปั้มหน้า/หลัง/สเปเซอร์ k.อนุรัตน์ ทองสุขดี 1091ซ.รังสิต-นครนายก54 ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี ร.12130 Tel.0860088437/0909847201 k.ดำไลน์.jvo09
ธนาคารกรุงไทย 009-0-11601-1

Nawapon666

หลักๆต้องนึกถึงราคามือ 1 ก่อน เราจะขายตามราคากระแสหายากไม่ได้

หายากจริงๆรถคันนั้นขึ้นมิวเซียม เอ่อแบบนี้ราคายังพอรับได้

ขนาดรถ 150 2T ของ ฮอนด้า (จดทะเบียน 2547) วิ่งได้แค่ 1x,xxx ก.ม. ผมยังขาย สองหมื่น บาท

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

eakkachai

ผมว่าราคากลาง..มักจะเกิดขึ้นกับคนส่วนใหญ่ที่มีความสนใจรถรุ่นนั้นๆคับ ถ้าคนไม่สนใจ ต่อให้ราคาถูกแค่ไหนก็ไม่ซื้อคับ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

จากรูป  หาก ผมเป็น คนเอามาลงประกาศ ขาย ...จงเลือก คำตอบ ที่ตรงใจท่านที่สุด

ก. รถสวย ช่วยดันครับ

ข. ราคา แรงจัง

ค. ราคานี้ออกยาก รักเจ้าของ แน่นอน

ง. เดช....เกรียน จัง   แก

จ.ราคานี้ ดีมากเลยครับ  พี่เดช  สวย น่ารัก  เรียบร้อย .....กวนทีน

;)
.

ip-man

ไม่รู็จะเลือกข้อไหน  รู้แต่ว่ารูปประจำตัวพี่  สยิ๋ว  กิ๊ววว

aoaaued