Main Menu

ขอถามอาการรถkrตัวมีกล่องครับ

เริ่มโดย TUMNS15RR, พฤศจิกายน 13, 2013, 09:44:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TUMNS15RR

รถขับมาได้ปกติ ยันทีเดียวติดแรงอัดมี ดังเฉพาะก้าน
ขี่มาจอดดับเคื่รอง พอสตาทร์ ดันไม่ติด ลองเช็คน้ำมันใหลดีครับ ถอดคาบูมาดูสอาดดี รูหนูโล่ง
เช็คไฟ ไฟออกครับสีน้ำตาล ลองเคาะหัวเทียนก็ติด ขับได้ปกติด
ขี่3โลมาจอด เด็กแถวบ้านยืมไปเอาของ2โล เป็นเหมือนเดิมครับ น่าจะเกิดจากอะไรครับ แรงอัดมี ไฟมา น้ำมันลง แต่สตาร์ทไม่ิติด
ลองเอามืออุดปากคาบูตอนสคาร? หรีดก็ดูนน้ำมันดีครับ พอสตาร์ทไปมา มีอาการจามครับครั้
เดียว เป็นรุ่นมีกล่องนะครับ ผู้รู้ช่วยที่ครับ

ALLaser

ไฟมี น้ำมันมาปกติ  ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูครับท่าน น่าจะหมดอายุการใช้งานแล้วครับ
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

TUMNS15RR

อ้างจาก: ALLaser เมื่อ พฤศจิกายน 13, 2013, 10:12:20 ก่อนเที่ยง
ไฟมี น้ำมันมาปกติ  ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูครับท่าน น่าจะหมดอายุการใช้งานแล้วครับ
เปลี่ยนมา3อันแล้วครับ ไม่ติด

ALLaser

กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

jack_i

แบตดีไหมครับผมเจอบางคันไม่มีแบตหรือแบตไม่มีมันไม่ติดครับงงเหมือนกัน
ไล่แทบตายไฟไม่มา พอเอาเบตมาใส่ถีบทีเดียวติดเลย งงกับมันเหมือนกัน

TUMNS15RR

รู้สาเหตุแล้วครับ ลองดูหัวเทียนมีคราบน้ำ
สรุป โอริ่งฝาสูบรั่วครับ

ALLaser

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ พฤศจิกายน 13, 2013, 10:45:46 ก่อนเที่ยง
รู้สาเหตุแล้วครับ ลองดูหัวเทียนมีคราบน้ำ
สรุป โอริ่งฝาสูบรั่วครับ
นั่นไง เจอตัวปํยหาล่ะ หายไวไวครับท่าน