Main Menu

หาวิธีอุดถังรั่ว

เริ่มโดย organ, พฤศจิกายน 04, 2013, 10:36:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

organ

สมาชิกท่านใดมีเทคนิคในการอุดรุถังรั่วประมาณหัวเข้มหมุดบ้าง เพราะช่างไม่กล้าเชื่อมเพาะมันบาง(ผมว่าช่างอ้างไม่อยากทำมากกว่า) นอกจากการเชื่อมแล้วมีวิธีไดบ้าง อีกอย่างซิเมนเหล็กนี้เอาอยุ่ไหม

JO

ขัดสีให้เกลี้ยง ล้างแฟ็บให้สะอาด เอาซีเมนเหล็กอุด ได้ชั่วคราว แต่ก็นานอยู่ครับ

aoaaued

อ้างจาก: organ เมื่อ พฤศจิกายน 04, 2013, 10:36:54 ก่อนเที่ยง
สมาชิกท่านใดมีเทคนิคในการอุดรุถังรั่วประมาณหัวเข้มหมุดบ้าง เพราะช่างไม่กล้าเชื่อมเพาะมันบาง(ผมว่าช่างอ้างไม่อยากทำมากกว่า) นอกจากการเชื่อมแล้วมีวิธีไดบ้าง อีกอย่างซิเมนเหล็กนี้เอาอยุ่ไหม

ซิม็นต์เหล็กไม่เกินเดือนก็หลุดครับ

RCS_MAN.PEA

จำไม่ได้ มันมี 2 หลอดใน 1 แพค (คล้ายซิลิโคน)

บีบออกมาอย่างละเท่าๆกัน+บีบ นวด ให้เข้ากัน แล้วปะตรงที่รั่ว

ก็ใช้งานได้ดีครับ ไม่ีมีน้ำมันซึมให้เห็นเลย (ถ้ามีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดู)

aoaaued

อ้างจาก: RCS_MAN.PEA เมื่อ พฤศจิกายน 04, 2013, 03:20:20 หลังเที่ยง
จำไม่ได้ มันมี 2 หลอดใน 1 แพค (คล้ายซิลิโคน)

บีบออกมาอย่างละเท่าๆกัน+บีบ นวด ให้เข้ากัน แล้วปะตรงที่รั่ว

ก็ใช้งานได้ดีครับ ไม่ีมีน้ำมันซึมให้เห็นเลย (ถ้ามีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดู)

ใช้มาแล้วครับ ซักเดือนก็บวม...แล้วน้ำมันก็ซึมครับ

pp20000

สุรศักดิ์ นิชรอด 899/1-2 ม.1 ต.ท่าตะโก
อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์ 60160
0913832623  น้องพี
ระเบิดแดชแว้นๆ มาดูกันครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,132989.msg2314680.html#msg2314680
วิธ๊เชื่อมพาสติกบ้านๆ ><
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97350.new

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: RCS_MAN.PEA เมื่อ พฤศจิกายน 04, 2013, 03:20:20 หลังเที่ยง

เขาเรียกว่า กาว อีฟ๊อกซี่ ครับ ...ใช้อุดถังน้ำมันที่โดนน้ำมัน ตระกูล เบนซิน แช่อยู่ตลอดเวลาไม่ได้ แน่นอน

ที่ ว่า ได้ ส่วนมาก ก็อยาก พูด สร้างกำลังใจให้ตัวเอง กันไปเท่านั้น...

(ดุจดั่ง ที่ปราชญ์ ท่านว่า ถึงคุณจะบอกว่าพริกขึ้หนูไม่เผ็ด ก็หาจะทำให้รสชาติของ พริกขึ้หนู นั้น เปลี่ยนแปลงไป..ไม่ )  :-[

หาก เติมน้ำมัน ที่มีแอลกอฮอล์ ผสม ....ผมให้  เต็มที่ 5 วัน  ซึมแน่นอน

วิธี อุด ที่ได้ ผล ก็ คือ นำไปหลอมละลายเฉพาะจุดด้วยความร้อนสูง แล้วประสานต่อด้วย โลหะ ชนิดเดียวกัน   หรือ  เอาไปเชื่อม นั่นเองครับ

ร้านนี้ ไม่ทำ ไปหาร้านอื่นทำ  ..เป็นอันจบพิธี

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ratree

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2013, 06:38:56 ก่อนเที่ยง

เขาเรียกว่า กาว อีฟ๊อกซี่ ครับ ...ใช้อุดถังน้ำมันที่โดนน้ำมัน ตระกูล เบนซิน แช่อยู่ตลอดเวลาไม่ได้ แน่นอน

ที่ ว่า ได้ ส่วนมาก ก็อยาก พูด สร้างกำลังใจให้ตัวเอง กันไปเท่านั้น...

(ดุจดั่ง ที่ปราชญ์ ท่านว่า ถึงคุณจะบอกว่าพริกขึ้หนูไม่เผ็ด ก็หาจะทำให้รสชาติของ พริกขึ้หนู นั้น เปลี่ยนแปลงไป..ไม่ )  :-[

หาก เติมน้ำมัน ที่มีแอลกอฮอล์ ผสม ....ผมให้  เต็มที่ 5 วัน  ซึมแน่นอน

วิธี อุด ที่ได้ ผล ก็ คือ นำไปหลอมละลายเฉพาะจุดด้วยความร้อนสูง แล้วประสานต่อด้วย โลหะ ชนิดเดียวกัน   หรือ  เอาไปเชื่อม นั่นเองครับ

ร้านนี้ ไม่ทำ ไปหาร้านอื่นทำ  ..เป็นอันจบพิธี

.

ท่านนี่ มีความรู้และประสบการณ์เยี่ยมค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

iloveconcord

ถ้าตอนนี้ไม่รีบเอาไปทำเดี๋ยวลามไปกันใหญ่ ผมว่าหาร้านซ่อมถังโดยตรงเลยดีกว่าไหม เพราะถังอายุเยอะๆเริ่มพุออกมาทีละนิด ถ้าเกิดพุเยอะด้านในเราเอาไปเชื่อม ตอนนี้ละตามดออกมาหลายรูเลยทีนี้ ผมแนะนำน่ะคับหาร้านทำถังน้ำมันเลย เปลี่ยนพื้นเลยแต่ต้องทำสีใหม่ ถ้าเสียดายถังเก่า มีอีกวิธีผมทำอยู่กับRXZสบู่นกแก้วจุ่มน้ำให้นิ่มแล้วค่อยๆขูดเอามาแปะรูพอกให้หนาๆเลยแล้วรอแห้ง สูบต้องนิ่มๆเลยน่ะ 555ติดแน่นทนนาน แต่อย่าขับลุยฝนละ
แอบแซงเพราะแรงน้อย

phichai

พี่ที่ผมรู้จักใช้ซีเมนเหล็กอุดมาเป็นปีละยังอยูู่ดีครับรถใช้ทุกวัน  แต่เค้าอุดจากด้านนอกนะครับ ไม่ใช่ว่าอุดแช่ไว้ในถัง

suphachai

หาร้านอื่นครับ ลองไปถามร้านทำท่อไอเสียรถยนต์ก็ได้
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

thidasatan

คือการอุดถังนะ มันอันตรายมากครับ ทำไม่ดีหรือไม่เปิดฝาถังมันจะระเบิดครับ
ส่วนใหญ่ถ้าไม่ถอดฝาถังจะไม่รับทำเลย ไปตามร้าน ไดนาโมที่มีตระกั้วอุดนะครับ
เคยไปทำอยู่ 80 บาทเอง

125cc.Only

อ้างจาก: suphachai เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2013, 06:50:41 หลังเที่ยง
หาร้านอื่นครับ ลองไปถามร้านทำท่อไอเสียรถยนต์ก็ได้

เห็นด้วย  ร้านพวกนี้มีเครื่องเชื่อมเหล็กบางๆ งานนี้หมูเลย

populasamo

1กาว
2ซีเม็น
ใช้ได้ชั่วคราว เเนะนำเติม91 มันมีซึ่มๆเเต่พอใช้ไปได้
เเต่ถ้า95 จบข่าวกัดเอาไม่อยู่เเปปเดียวรั่วเลย
เเต่อย่างอื่นไม่เคยลอง
ท างที่ดีหาถ้งใหม่หรือไปเชื่อม  เเนะนำถ้งใหม่จบ
เพราะอุดยังไงมันก็ไม่อยู่  

jack_i

ผมเคยไปทะร้านหม้อน้ำเขาเชื่อมทองเหลืองพอได้ครับ

ปลาท้องป่อง

ทองเหลือง ตะกั่วครับ
ร้านทำหม้อน้ำครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: phichai เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2013, 05:55:20 หลังเที่ยง
พี่ที่ผมรู้จักใช้ซีเมนเหล็กอุดมาเป็นปีละยังอยูู่ดีครับรถใช้ทุกวัน  แต่เค้าอุดจากด้านนอกนะครับ ไม่ใช่ว่าอุดแช่ไว้ในถัง

ผมว่า  มัน ต้อง สัมผัสโดน น้ำมัน อยู่ดี แหละครับ  ...ยิ่ง ตระกูล แก๊สโซฮอล์ นี่ โดนเป็นไม่ได้เลย

KR ผม คันก่อน โน่น  ก็เหมือนกัน  ...อุด ซีเมนต์เหล็กมา  เหมือน จะอยู่ 

แต่ วันดี คืนดี ขับ ๆ ไป   ไหง เป้ากางเกง เปียก ซะงั้น   อ้อ....พอเติมน้ำมันให้ได้ระดับที่ จุดรั่ว  มัน ก็ ซึม...งี้นี่เอง

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

eanpang

ลอง ไปร้าน วัสดุ ก่อสร้าง ครับ ถามว่า ซื้อ กาวมหาอุดหน่อยครับ 130 บาท อยู่เลยครับ แถมอุดเนียน ๆ รอแห้ง โป้วสี เข้าไป พ่นสีเข้าไป แจ่มเลยครับ ไม่มี รอยเลยครับ
บช.1021522298 กรุงศรี ออมทรัพย์ นาย สรพงษ์ อันแปลง /// Line  id  EANPANG

GoLLuMS

ลองดูคับ ผมก็ยังไม่เคยลองนะคับ แต่เห็นคุณสมบัติบอกกันน้ำมันได้ด้วย มีวิดีโอให้ดูด้วยคับ

ตามลิงค์ http://wcintertrade.tarad.com/product.detail.php?id=4552093?lang=th&lang=th