Main Menu

รถควันขาวเยอะแก้ยังไงครับ

เริ่มโดย smilejyoza, ตุลาคม 31, 2013, 12:28:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

smilejyoza

รถ kr ผมควันขาวออกเยอะมากครับต้องแก้ตรงจุดไหนบ้างครับ  ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องเท่าไหร่ครับ  จะไปบอกให้ช่างเค้าแก้ไขให้นะครับ  ตอนนี้ช่างบอกให้เอารถออกไปอัดยาว ๆ เดียวก็หายครับ  (ไปอัดมาแล้วก็ไม่เห็นจะดีขึ้นเลย  :P)  รถเปลี่ยนปั๊ม 2t แล้วก็ยังไม่หายครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ  จะเอาออกไปขี่อีกก็เกรงใจรถข้างหลัง  :-* 

pu a.t.e.44

มีหลายสาเหตุเลยล่ะครับ ลองไล่ๆดูครับ

Franesae

มีหลายสาเหตุดังต่อไปนี้ครับ
1. เขม่าตกค้างเยอะเกินไป ทางแก้ เอาท่อไปผ่าซะครับมันจะได้โล่ง ๆ
2.ปั้ม 2T รั่วครับ อันนี้ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวครับ มือ 2 สภาพดีๆ  150-250 บาท ในเว็บเรามีเยอะ ดูดี ๆ ล่ะ เสี่ยงกับการเจอของรั่วเหมือนกัน แนะนำให้มือ 1 ไปเลยครับ 1,200 1,500 ตอนใส่ก็ให้ช่างไล่อากาศให้เรียบร้อย ดูตรงปลายสายที่เข้าคอหรีดว่าออโต้ลูปดันออกมามั้ย โดยติดเครื่องเดินรอบเบา ๆ ออโต้ลูปก็จะดันออกมาทีละนิดถ้ามันทำงาน กันเหนียว ก็ผสมถังไว้ก่อน เผื่อปั้มไม่ทำงาน
3.ซีลข้อเหวี่ยงฝั่งครัชรั่ว น้ำมันเครื่องเข้าไปผสมห้องข้อเหวี่ยง ฝั่งครัชไม่ต้องผ่าเครื่องแค่เปิดฝาครัชเท่านั้นครับ
4.ใช้ออโต้ลูปเกรดธรรมดา มันก็ขาวได้
5.วาล์วตายหรือมีเขม่าในช่อง Kips เยอะมาก จัดการล้างซะให้เรียบร้อย แล้วใช้ออโต้ลูปเกรดดี ๆ หน่อย ของ ปตท. เกรดเซมิก็ใช้ได้ ขี่ให้วาล์วเปิดบ้าง และอย่าขี่ช้า(อันนี้พูดจริงนะที่บอกว่าอย่าขี่ช้า) ถ้าขี่ช้า ต้องหาโอกาศอัดมันบ้าง
6. นึกได้แค่นี้ครับ รอท่านอื่นมาเสริมครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

manu16

ทานโทษฮะ ปั้ม2T ที่เปลี่ยนนี่เบิกของไหม่หรือไปจับเอามือ2มาใส่ฮะ?
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

smilejyoza

อ้างจาก: Franesae เมื่อ ตุลาคม 31, 2013, 08:33:20 ก่อนเที่ยง
มีหลายสาเหตุดังต่อไปนี้ครับ
1. เขม่าตกค้างเยอะเกินไป ทางแก้ เอาท่อไปผ่าซะครับมันจะได้โล่ง ๆ
2.ปั้ม 2T รั่วครับ อันนี้ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวครับ มือ 2 สภาพดีๆ  150-250 บาท ในเว็บเรามีเยอะ ดูดี ๆ ล่ะ เสี่ยงกับการเจอของรั่วเหมือนกัน แนะนำให้มือ 1 ไปเลยครับ 1,200 1,500 ตอนใส่ก็ให้ช่างไล่อากาศให้เรียบร้อย ดูตรงปลายสายที่เข้าคอหรีดว่าออโต้ลูปดันออกมามั้ย โดยติดเครื่องเดินรอบเบา ๆ ออโต้ลูปก็จะดันออกมาทีละนิดถ้ามันทำงาน กันเหนียว ก็ผสมถังไว้ก่อน เผื่อปั้มไม่ทำงาน
3.ซีลข้อเหวี่ยงฝั่งครัชรั่ว น้ำมันเครื่องเข้าไปผสมห้องข้อเหวี่ยง ฝั่งครัชไม่ต้องผ่าเครื่องแค่เปิดฝาครัชเท่านั้นครับ
4.ใช้ออโต้ลูปเกรดธรรมดา มันก็ขาวได้
5.วาล์วตายหรือมีเขม่าในช่อง Kips เยอะมาก จัดการล้างซะให้เรียบร้อย แล้วใช้ออโต้ลูปเกรดดี ๆ หน่อย ของ ปตท. เกรดเซมิก็ใช้ได้ ขี่ให้วาล์วเปิดบ้าง และอย่าขี่ช้า(อันนี้พูดจริงนะที่บอกว่าอย่าขี่ช้า) ถ้าขี่ช้า ต้องหาโอกาศอัดมันบ้าง
6. นึกได้แค่นี้ครับ รอท่านอื่นมาเสริมครับ

ขอบคุณมากครับ
อ้างจาก: manu16 เมื่อ ตุลาคม 31, 2013, 11:30:43 ก่อนเที่ยง
ทานโทษฮะ ปั้ม2T ที่เปลี่ยนนี่เบิกของไหม่หรือไปจับเอามือ2มาใส่ฮะ?

เป็นมือสองของอีกคันครับ  คันนี้ควันไม่ค่อยมีก็เลยยืมมาลองใส่ดูครับ