Main Menu

แนะนำหน่อยครับ

เริ่มโดย moja, ตุลาคม 29, 2013, 10:20:34 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

moja

พอดี tzm จอดอยู่บ้าน นาน จนสตาร์ทไม่ติด

เอาไปให้ช่าง ใกล้บ้าน ปรากฏว่าเลี้ยงไข้ ตอนแรกบอกทำให้แค่สตาร์ทได้

พอไปรับรถจริง โดนไป 1500 ไม่ได้ล้างแค่คาร์บู เอาฝาเราไปปาด เปลี่ยนแผ่นคลัท เปลี่ยนน็อตตำแหน่งที่ไม่เกี่ยวข้อง

ตอนรับรถค่ำแล้วและ โมโห มาก เพราะตั้งใจว่าจะเอาไปให้ช่างที่พี่ๆ ในห้องนี้แนะนำไว้ แค่ต้องการทำให้สตาร์ทขี่ไปได้ เพราะมันรถมือเดียว ผมรู้ดีว่า มันไม่มีอะไรเสียมาก

เลยไม่ได้ตรวจสอบ รีบเข็นรถและสตาร์ทออกมา จนตอนเช้า มาสำรวจรถ น้ำมันเครื่องไม่ได้อยู่ในระดับแทบไม่เห็น

สตาร์ทแค่อุ่นเครื่อง ความร้อนขึ้นสูงถึง ขีดแดง

ตอนนี้ ไม่รู้จะทำไง หมดแรงปลุกผี เจอช่างรับน้องจนท้อเลย

สอบถามครับ ผมควรแก้ไขปัญหาเบื้องต้นนี่อย่างไร ช่างอยู่ไกลมาก ผมไม่มีรถกระบะ ต้องจ้างเค้ายกหลายตังค์มาก ทำอย่างไร ที่ผมจะขี่พอไปถึงร้านได้บ้างครับ

ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขเบื้องต้นให้ด้วยครับ

DEDOR

น่าเห็นใจมากครับ  สู้ๆครับ  อย่าท้อถอย
ความร้อนขึ้นสูงก็ตรวจสอบระบบหล่อเย็นด้วยครับ  ช่างเค้าใส่น้ำมาให้มั้ยล่ะนั่น  ต้องลงมือเอง หมั่นสังเกต  อีกหน่อยก็ไม่ต้องพึ่งช่างแล้วล่ะครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

bangpoo 88

ช่างเเบบนี้ น่าเอา "ขี้" ไปปาหน้าร้าน สู้ๆครับ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อาจไม่ได้ ใส่น้ำให้เต้มระบบ มาก็ได้ ครับ  ลองเช็ค ในส่วน ของ เบสิค ๆ  ไป ก่อน 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

JO

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ตุลาคม 29, 2013, 10:52:39 ก่อนเที่ยง

อาจไม่ได้ ใส่น้ำให้เต้มระบบ มาก็ได้ ครับ  ลองเช็ค ในส่วน ของ เบสิค ๆ  ไป ก่อน 

.
ใช่ครับ ตัวTZMมีวาร์วน้ำตรงฝาสูบช่างรุ่นใหม่อาจไม่รู้เติมน้ำเต็มแล้วเลิก ไม่รอให้วาร์วน้ำเปิดแล้วเติมน้ำใหม่

THANACHOT