Main Menu

สอบถามผู้รู้เรื่องแป้นหรีดโนวาหน่อยครับ(คาใจ)

เริ่มโดย rangye1226, ตุลาคม 25, 2013, 06:32:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

rangye1226

แป้นหรีดโนวาจะมีที่เสียบสายอยู่3สาย เล็ก2สาย คือสายออโต้ลูป และสายดูดน้ำมัน  ใหญ่1สาย ต่อไปที่กรองอากาศ
ตอนนี้รถไม่ได้ใช้กรองอากาศ แต่พออุดสายนี้ทำไมเครื่องทำงานผิดปกติ เร่งๆ แปลกๆ อยากรู้ว่าสายใหญ่นี้มีหน้าที่ทำอะไร เราอุดมันไม่ได้หรอครับ
พอดีจะเปลี่ยนแป้นหรีดใหม่กลัวมีปัญหาตามมาที่หลังครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

goy_2daxh

แป้นเปลื่ยนใหม่ใด้แต่ต้องจูนคาร์บูใหม่ด้วยนะ
คน ไทบ้าน

puttasak

สายใหญ่นั้นเป็นสายระบายไอน้ำมันเครื่องครับ ในรถสองจังหวะ ไอระเหยจะน้อยครับ ไม่ต้องไปอุดนะครับต่อสายออกมาสักนิดและให้ปลายสายโค้งลง กันน้ำและสิ่งเล็กตกลงไปก็พอครับ