Main Menu

krปี98 ความร้อนขึ้น รอบสูงยิ่งขึ้น (ขอ ุณ

เริ่มโดย rider..555, ตุลาคม 22, 2013, 11:33:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

rider..555

ขับประมาณ90กม./ชั่วโมงปกติ ขึ้นหนึ่งขีด(ใช่ปกติหรือเปล่าคับ) ขับ95-100+++++กม./ชั่วโมงความร้อนขึ้นเรอยเรื่อย  พอรอบเบาลงความร้อนก็ลงตาม สาเหตุวิธีแก้ที่เป็นไปได้คับ(ขอบคุณมากมากคับ)    ???

ip-man

ขึ้นไวลงไวแบบนี้ สันนิษฐานข้อแรก ใช้น้ำเปล่าเติมไม่ได้เติมน้ำยาหม้อน้ำครับ

rider..555

ใช้นำ้ำาเติมอยู่แล้วคับ
                     ย       

rider..555

terzasa

หม้อน้ำตัน ปั๊มน้ำ โอริงฝาขาด เทอร์โมสตัด(ตัวที่ติดหม้อน้ำเสื่อม)

DirectX

geenee

1ขีดปกตินะ หรือครึ่งขีดตอนเย็นๆฝนตกไรเงี้ย เคอาร์นะ รถคุณอะไรอะ น้ำมันบางพอบิดรอบเยอะๆมันจะร้อนขึ้นมากๆเลย อาจจะมากจนลูกสูบทะลุเลยนะระวังด้วยครับ หรือไม่ก็ปรับไฟแก่แต่น้ำมันน้อย ถ้าเอาไว้ใช้ลากได้ยาวๆก็อย่าแต่งไฟเลย ปรับน้ำมันให้พอดี(ไม่บางเกิน)ก็จะขี่ยาวๆ9พันรอบ ร้อนไม่เกินขีดครึ่งครับ(จากทั้งหมดสามขีดนะ)

rider..555

มีข้อมูลเพิ่มเติมอีกไหมคับ  :o                                 

arm

ของผมก็เป็นคับพอบิดความร้อนขึ้นตามมือเลยพอยกคันเร่งมันตกลงคับวิ่งประมาณ100กิโลนะคับพอจอดมันดังเหมือนน้ำเดือดอยู่ข้างในด้วยคับ
ถนอมศักดิ์ เพชรรักษา