Main Menu

n pro ไม่มีแบตนี้สตาร์ทไม่ติดหรอ ครับ งง

เริ่มโดย populasamo, ตุลาคม 12, 2013, 02:10:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

populasamo

คือผมจอดใว้นาน อาทิตย์นึง จดเเบตมันเสื่อมสภาพตั้งเเต่เจ้าของเก่า ตอนเเรกก็งงกะว่าวันหยุด
จะรื้อมา ล้างนู้นนี่ซักหน่อย พอมาสตาร์ทไม่ติดเจอปัญหา ใหม่เสียงวาว์ลก็ไม่มี
ตอนเเรกตกใจมาก เลยยืนซักพักมือส่องไฟเกีนร์ว่างไม่มีหรือเเบตหมด
รื้อดู โอ้น่าจะใช่ ตั้ง 3 ปีเเล้วเลยซื้อมาเปลี่ยนเลยสตาร์ทติดใช้ได้เหมือนเดิม
เเต่ก็มาติดผมเคยถาม npro ใช้เเบตเท่าไร มีท่านนึงตอบ 3เเอมป์ 12โวล์
เลยไปซื้อมาเหมือนของเก่าซึ่ง ใช้เเบบเดียวกัยพวกรถ ออโต้ เเต่ทำไมมันยัดเข้า
ช่องเเบตไม่ได้ พยายามอยู่นานมาก จนในที่สุดยอมเเพ้ ใส่ได้เเค่ไหนก็เเค่นั้น
555 ซึ้งเจ้าของเก่าก็คงประสบปัญหาเช่นเดียวกับผม อิอิ
เลยอยากถามเเล้วรถท่านอื่นใส่ได้ไหม ครับผม ;D

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ซื้อ แบตแห้ง ตรงรุ่น  ยี่ห้อ สตรอม  มาใส่ ดิครับ

สาม แอมป์  ตรงสเปค  เป็นยี่ห้อเดียว ที่ทำ แบตแห้ง รองรับรุ่นนี้

คุณภาพ ดี ใช้ได้ครับ  ไฟ แรง พอ ๆ กับ  ยัวซ่า แบบน้ำ  เลย

.

รถ ตระกูล นี้ ต้องมีแบต เพื่อความ ชัวร์ ในการจุดระเบิดเพื่อ ติดเครื่องยนต์ครับ

แบตไม่มี  บางที ก็ติด  บางทีก็ไ่ม่ติด  แล้ว แต่ ตัณหา และอารมณ์ ของ รถ มัน

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

populasamo

ผมซื้อ  yuasa มาใส่ ครับเห็นมันเขียนสเปค 12โวล์ 3เเอป์ ตรงพอดีเลยจัด
มาในราคา เเบค์เเดง ใบเดียว ซึ้งคนขายมันเเอบเอามา fb 2 ลูก yuasa 1ลูก
เห็น fb ไม่บอกสเปคเลยเอา yuasa ดีกว่าเพื่อความสบาย ใจ  :(

DEDOR

ยี่ห้อ ตามพี่โจว่าเลยครับ  พอดีเป๊ะครับ  ผมใช้อยู่

คันที่เคยแบตเต็มๆสตาร์ทติดง่าย  ลองเอาแบตออก  เชื่อเถอะครับ  ติดยากหรือไม่ติดเลยครับ
แต่ก็มีคันที่เจ้าของเค้าบางคนบอกว่าไม่มีแบตก็ใช้งานได้  ซึ่งมันเป็นลักษณะความแตกต่างกันของรถแต่ละคันว่า สภาพโดยรวมมันเป็นยังไง
ถ้าใช้รถโดยไม่มีแบต  พึงระวังเรื่องระบบวาล์วไว้ก่อนนะครับ  ว่ามันจะอายุสั้นลงกว่าที่ควรจะเป็นครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Konrakroad

ไม่ใช่ว่าแบต3A 12v ทุกรุ่นทุกยี่ห้อมันจะใส่ช่องแบตNproได้หมดนะครับอย่าเข้าใจผิด จะให้ชัวร์ให้วัดช่องใส่แบต กว้าง x ยาว x สูง รู้ขนาดช่องใส่แบตแล้วก็ไปซื้อที่ร้านให้มันได้ขนาดพอดีหรือใกล้เคียงกับช่องใส่แบตอย่างนี้ดีสุดมาถึงจับยัดได้เลย

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

populasamo

อ้าว เป็นงั้งไป เเถวผมมันไม่มี ครับ
เห็นเจ้าของเก่าใส่ไซร์นี้มาก็จัด
ไปตามเดิม ครับ  เห็นเเบตลูกเก่าใช้
มาได้ 3 ปีน่าจะไม่มีปัญหามั้ง ครับ

JO

ไม่มีแบตสตาร์ทไม่ติดนี่ แผ่นชาร์จไม่ค่อยดีป่าวครับต้องเอาแบตเข้าไปกระตุ่น เพราะรถสองจังหวะเห็นมาหลายคันถ้าระบบไฟสมบูรณ์ไม่มีแบตก็เห็นติดง่าย แค่คาดเดาผิดถูกขออภัยด้วยครับ

Porrr

รถผม จข.เดิมเฉือนตัดรังแบตออกด้านนึง ใส่ได้ทุกรุ่นละครับ

Tong_2T_150

สตาร์ทไม่ติดครับ เมื่อก่อนผมก็ไม่รู้เหมือนกัน สตาร์ทกันเหงื่อท่วม เข็นกระตุกก็ไม่ติด  เพราะNSRมันใช้ไฟเลี้ยง
แบตฯ12V 3Ahใช่ว่าจะใส่ด้วยกันได้หมด ให้ชัวร์สั่งเบิกตรงรุ่น ในเว็บนี้ก็มีคนรับเบิกอยู่หลายเจ้าครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

id2524

หาของเอ็นโปรโดยตรง ยากครับ บอกร้านไป บางทีเค้าทำท่า งง อิอิ

บอกว่าเอา แบตเเห้ง y100 หรือ rxz รับรอง ใส่ได้พอดีครับ อิอิ

ส่วนเรื่องสตาร์ทโดยไม่มีเเบต เท่าที่เจอ และ ผ่านมือ ติด ขี่ได้ครับ แต่ต้องปิดไฟหน้า ถ้าเปิดไว้ มีเหงื่อไหล เเน่ๆ อิอิ

populasamo

วันนี้ บงเเบตไม่เกี่ยวเเล้ว ไฟมามันก็ไม่ติด
เหลือนํามันอีก จะเอาไปให้ช่างทำเเล้ว
ไม่มีเวลาเลยยิ่งวันธรรมดา กว่าจะกลับ
ถึงบ้านก็ สามทุ่มยังไม่ได้ขี่ไปทำงาน
ซักที เหนื่อยใจ เซ็กนํามันล้างคาร์บูน่า
จะจบ หวังว่างั้ง

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: populasamo เมื่อ ตุลาคม 12, 2013, 02:26:20 หลังเที่ยง
ผมซื้อ  yuasa มาใส่ ครับเห็นมันเขียนสเปค 12โวล์ 3เเอป์ ตรงพอดีเลยจัด
มาในราคา เเบค์เเดง ใบเดียว ซึ้งคนขายมันเเอบเอามา fb 2 ลูก yuasa 1ลูก
เห็น fb ไม่บอกสเปคเลยเอา yuasa ดีกว่าเพื่อความสบาย ใจ  :(

หือ  ยัวซ่า 100 เดียว

ผมรบกวน ฝาก ซื้อ ซัก 36 ลูก ได้ไหมครับ

ค่าจัดส่งและค่าดำเนินการ ต่าง ๆ ยินดีออกเอง ครับท่าน

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

DEDOR

ต้องตัดปัญหาไปทีละเรื่องครับ  รถซื้อต่อมือมา  ต้องเปลี่ยนแบตใหม่  เอาให้แบบว่าเวลาบีบแตรแล้วต้องดังชัดเจนเลยครับ ระบบวาล์วต้องทำงาน ไฟคอยด์หัวเทียนต้องออก  ระบบไฟส่องสว่างใช้งานได้  เราถึงจะตัดปัญหาเรื่่องไฟในระบบไปได้ครับ  ถ้ายังไม่ติดอยู่ก็ตามที่ท่านคิดล่ะครับ  ล้างคาร์บู เปลี่ยนหัวเทียน  น้ำมันมี  ไฟมา  มันต้องติดครับ  โชคดีครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Nawapon666

รุ่นนี้ไม่มีไฟแบต แทบจะสตาร์ทไม่ติดเลย

ยิ่งถ้าจอดไว้นาน แล้วเครื่องหลวมด้วย บรรลัยทั้นที
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

piak13

อ้างจาก: Konrakroad เมื่อ ตุลาคม 12, 2013, 05:52:56 หลังเที่ยง
ไม่ใช่ว่าแบต3A 12v ทุกรุ่นทุกยี่ห้อมันจะใส่ช่องแบตNproได้หมดนะครับอย่าเข้าใจผิด จะให้ชัวร์ให้วัดช่องใส่แบต กว้าง x ยาว x สูง รู้ขนาดช่องใส่แบตแล้วก็ไปซื้อที่ร้านให้มันได้ขนาดพอดีหรือใกล้เคียงกับช่องใส่แบตอย่างนี้ดีสุดมาถึงจับยัดได้เลย

ผมใช้วิธีนี้เหมือนกันครับ 

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

mr.ananda

อ้างจาก: id2524 เมื่อ ตุลาคม 13, 2013, 07:51:55 หลังเที่ยง
หาของเอ็นโปรโดยตรง ยากครับ บอกร้านไป บางทีเค้าทำท่า งง อิอิ

บอกว่าเอา แบตเเห้ง y100 หรือ rxz รับรอง ใส่ได้พอดีครับ อิอิ

ส่วนเรื่องสตาร์ทโดยไม่มีเเบต เท่าที่เจอ และ ผ่านมือ ติด ขี่ได้ครับ แต่ต้องปิดไฟหน้า ถ้าเปิดไว้ มีเหงื่อไหล เเน่ๆ อิอิ

อันเห็นด้วยครับ แบตออน เปิดไฟหน้า มีขาอ่อน แต่บางที่ก็ติดแต่ต้องกระทืบแรงอะ

เป็นเพราะว่าเวลาบิดกุลแจ วาล์วจะทำเปฺดปิด ทำให้สตารทง่าย

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ