Main Menu

SONIC ดูยังไงว่าเป็นตัวใหม่

เริ่มโดย tongzasingburi, มิถุนายน 17, 2013, 10:44:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tongzasingburi

โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

Hunterzero

สีกับปีละมั่ง    แต่ที่แน่ๆดูวันที่จดทะเบียนเป็นหลักดีกว่า ถ้าใหม่ก็จะอายุปีน้อยหน่อย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามนั้นอ่ะครับ   เอาให้ชัวร์ ก็ต้องจดทะเบียนครั้งแรก ปี 2546 ขึ้นไป

นอกนั้น  หากดูตัวรถ ประกอบ  แปลงมา  ดูก็รู้  ช่วงท้าย ต้องเชื่อมทำจุดยึดใหม่

เรือนไมล์ ไม่เหมือนกัน   เวลาแปลงใส่  มันจะ สูง ๆ ขึ้นมา

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

populasamo

เห็นเเล้ว ขอขุดหน่อย ถ้าถามว่าตัวใหม่มันมีสองรุ่นคือ
เขาเรียกกันสวิงอาร์ม ขาว กับ ดำ
รถ sonic โฉมสุดท้าย จะตั้งเเต่ปี 47-53  โดยปกตินะ ครับ
ไม่นับ จดช้า ซึ่งปี 47-48  จะเป็นตัวใหม่เเต่สวิงอาร์มขาวหรือเงิน
ซึ่งปี 47รถ จะทำออกมาสีเดียวกันทั้งคัน คือเเดงทั้งคันหรือบอร์น
ทั้งคัน เเต่  ปี48เป็นต้นไปจะทำสองสีทรูโทนหน้ากับหลังไม่เหมือนกัน
ส่วนสีสุดท้ายปี 50+ เเดง ขาวหน้าดำ นําเงิน ขาวหน้าดำ ประมาณนี้ ครับ
คราว ครับ

pond smile-s

ในเล่มชัวร์สุดคับ แล้วก้อส่วนประกอบภายนอกอีก หลักๆเลยเช่น ฝาครอบเครื่องฝั่งซ้าย ตรง ตราสัญญลักษณ์ ฮอนด้าอ่ะคับ ถ้าแบบ โค้ง จะเป็นตัวเก่าคับ แต่ถ้าเป็นแบบแนวนอนตรงๆเลย อันนั้นจะเป็นเครื่องตัวใหม่คับ งง ? มั้ยคับ สวิงอาร์มตัวใหม่จะเป็นสีดำ เบ้ากุญแจ2ชั้น ประมาณณี้อ่ะคับ แต่อย่างว่าแหละ ของแบบนี้มันแปลงกันได้อยู่แล้ว ดูในเล่มชัวร์สุดๆแล้วคับ

populasamo

เอาง่ายถ้าคนดูไม่เป็นจริงๆ ก็เอาปี 49 ขึ้นตามสมัยนิยมเพื่อความสบายใจ ครับ
เพราะสวิงอาร์มดำาหมดเเล้ว  ก็ส่วนมากก็จะนับเป็นตัวสุดท้ายกัน
ส่วนผมนับรวมเพราะมันก็โฉมเดียวกันกุญเเจใหญ่เหมือนกัน  ต่างเเค่สวิงอาร์ม
ขาวกับดำ