Main Menu

พี่ๆชอบ 2จังหวะ 150 ซีซี รุ่นไหนมากที่สุดคับ ? แล้วสมัยก่อน ตัวไหนตีตลาดได้ดีที่

เริ่มโดย pond smile-s, กันยายน 06, 2013, 09:56:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

สวัสดีคับพี่ๆชาว2storke พี่ชอบ2จังหวะ 150 ซีซี ยี่ห้อไหน รุ่นไหนมากที่สุดคับ ส่วนตัวผมชอบ เคอาร์ กับ tzr คับ ! แล้วยี่ห้อไหน รุ่นไหนขับง่ายสุดคับ ขอบคุณคับ  ! :D

Arm TZ

ส่วนตัวผมชอบ tzm gamma2 กับ nsr ทั้ง rrw sp ครับ รูปทรงมันดูสปอร์ตมากที่สุดในสายตาของผมแล้วครับ

เรื่องความแรงผมยกให้  gamma2 ครับ

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ กันยายน 06, 2013, 10:40:05 หลังเที่ยง
ส่วนตัวผมชอบ tzm gamma2 กับ nsr ทั้ง rrw sp ครับ รู

ปทรงมันดูสปอร์ตมากที่สุดในสายตาของผมแล้วครับ

เรื่องความแรงผมยกให้  gamma2 ครับ

ขอบคุณคับ ผมว่า พวก nsr แกรมม่า2 รูปทงมันเหมือน พวก บิ้กไบค์ เลยนะคับ ผมก้อว่าดูสปอตดี !

nawaboot

นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

k.jew

โทร0839251297

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคับพี่ๆ เอามาแชร์กันอีกเยอะๆคับ รุ่นที่ผมชอบมากที่สุด เรื่องความสวย + แรง ผมยกให้ KE SE98 เลยคับ กับอีกตัวนึงค่ายปีกนก nsr n pro อ่ะคับ

THANACHOT

สมัยยังเรียน ม.ปลาย ชอบเซอร์ที่สุดแต่พอมีโอกาสได้ขี่และได้เป็นเจ้าของแทบทุกรุ่นมาลงตัวที่เคอาท้ายแบน

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ใจจริง ๆ ก็ชอบ วิกเตอร์ ตรงที่เวลาเราล้างทำความสะอาด ดี ๆ ล้างเครื่องให้ละเอียด ชนิดที่ น็อตเสื้อสูบ ก็ไม่ให้มีอะไรเกาะแล้ว มันดู สวย ดูเปลือย ๆ ขึ้นทั้งคันดี

สวยความสวยทุก มุม ต้องยกให้ เอนโปร ...ที่ดูเฟิร์ม ทุกจุด  ขายไปถล่มทลายพอสมควร ในยุคนั้น

KR150SE ก็สวยตรงที่กล้าเล่นสีสะท้อนแสง จิ๊ดจ๊าด ตามสไตล์ คาวา ...สวยสด สะดุดมาก  แต่เวลามองหน้าตรง มันดูดาวน์ลงไปหน่อยเท่านั้น

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Arm TZ

ถ้าเอาเรื่องความใหญ่โต ผมว่ามี tzm กับ gamma ครับ มิติของมันอย่างกับรถ 400 เลย

ผมชอบตัวใหญ่ถังใหญ่ผมเลยชอบ tzm ลงล้อโตดูเหมือนพวกบิ๊กไบค์ดีครับ

vitz

ธ กรุงไทย สาขาย่อยเซ็นทรัลสุราษฎร์ธานี
9812641912  วิทยา ใจรังษี  48 ม 9 ต ปากแพรก อ ดอนสัก จ สุราษฎร์ธานี 84340  โทร 0853655506
Lineผมคือ ออโต้คาร์แคร์  ครับ

@@TaJung@@

tzm เท่านั้น  เพราะนั่วรู้สึกเลยว่าใช่สำหรับเรา
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

JITTI

125cc.Only

คหสต
เฉพาะ150ที่ถาม

1.พี่ๆชอบ 2จังหวะ 150 ซีซี รุ่นไหนมากที่สุดคับ ?

-ZX Npro

2. แล้วสมัยก่อน ตัวไหนตีตลาดได้ดีที่
- ยุคแรก TZ เกลื่อนบ้านเกลื่อนเมือง
-ยุค KR
ส่วนNSR ไม่ถึงขั้นครองเมือง แต่มีมาไม่ขาดสายตลอดเวลา

3.แล้วยี่ห้อไหน รุ่นไหนขับง่ายสุดคับ
-ไม่มี ขี่ยากแม่มทุกตัวถ้าเทียบกะสกูปปี้ดู

lordomo

ผมชอบ KR 150R รุ่นแรกล้อลวดครับ กระจกติดแฮนด์ มันให้ความรู้สึก ไม่เหมือนใครดี
เป็นรถที่คล่องตัวครับ ผมเคยขับ 150 มาหลายรุ่น ก้อมี Nตากลม N-pro RGV และก้อ CBR ตัวเก่า
ในนี้ KR คล่องตัวที่สุดครับ แต่CBR จะคล่องกว่านิดนึง แต่เท่าที่ลองเทียบมา KR รอบต้นมาไวกว่ามาก แต่ก้อกินน้ำมันมากกว่า พวก N ครับ

สมัยก่อนรุ่นไหนขายดีก้อไม่ทราบครับ ตอนนั้นผมเกิดไม่ทัน
แต่ถ้าเป็นตอนนี้ KR น่าจะมีเยอะสุดครับ
รองลงมาก้อ NSR แต่ถ้าเอามารวมกันทุกรุ่นก้อนน่าจะยังน้อยกว่า KR

ที่เหลือก้อพวก TZR TZM Serpico Victor RGV ก้อพอมีบ้าง
ส่วน Gamma ZX กับ FSX อันนี้มีน้อยครับ ที่ผมเคยเจอในชีวิตจริง Gamma กับ ZX เจอแค่ 3 คันเอง ส่วน FSX เจอแค่คันเดียว  
รถอะไรหว่า?

ขอบคุณทุกความเห็นที่เอามาแชร์กันนะคับ เอาอีักๆผมชอบ 555

RS19

จรวดทางเรียบrgv sss ช่วงล่างหนึบดี เครื่องดูแลง่ายไม่จุกจิก ร่างเพียวบาง ขี่ง่าย แต่งสวย ถ้าพบสภาพช้างเผือกยิ่งหายาก ขี่ไม่ซํ้าใคร

Tod.br.krr150

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

SIRI

:(สมัยก่อนจอดเจ้าMagnum-80 เพื่อขยับCC ก็มองหาพวก400cc แต่ดูแล้วน่าจะไม่ไหวตอนนั้นผม58kgเอง เลยมองไปที่nsr-rr โดยผมมองข้ามKR-SER(ตอนนั้นเป็นตัวแรกเสื้อตึก)มองยังไงก็สู้NSR-RRไม่ได้ อารมณ์แบบรถแข่งว่างั้น(สมัยนั้นหนังอาหลิวกำลังดัง)ใครขี่NSRนี่มันเทย์สุดๆ(คิดเอง...)
แต่เมื่อกาลเวลาผ่านไป และมีหลายเหตุการณ์ผ่านเข้ามาในชีวิต จำต้องวางมือจากเจ้าNSR แล้วปล่อยให้น้องชายเจ้าของใหม่ไปใช้.... :P
   แล้วเมื่อวันนึง...ผมมาเสิรช์หาอะไหล่ อะไรสักอย่างจำไม่ได้   ก็ได้มาพบWeb 2strokeแห่งนี้ ทำให้ผมอยากครอบครอง150ccอีกครั้ง ผมจึงเสาะหาจากพ่อค้าจับรถเก่า เพราะผมไม่มีเวลาหาเอง แต่คราวนี้มองไปที่SERPICO แล้วก็ได้ซากมาสมใจอยาก ปั้นอยู่นานแล้วก็รู้ว่าKAWASAKIมันหาอะไหล่ง่ายสุด และของแต่งก็เย๊อะกว่า รถควบคุมง่าย และผมก็หาKR มาครอบครองอีกคัน อันนี้เพรียวกว่าซอกแซกดี
ที่เคยขี่150มาก็ VR150 คันนี้ขี่เมื่อยเพราะถังมันยาว (หรือว่าผมแขนสั้นก็ไม่รู้..ตัวเตี้ยว่างั้น)
                  tTZM150คันนี้อารมณ์คล้ายNSR แต่ว่าถังโหนกกว่า น่าจะเมื่อยเวลาขี่ไกลๆ
ตัวอื่นไม่เคยลอง เคนลองแต่GPZ400-นินจาของเพื่อน แบบว่าเหมือนขี่ควายเลยยังงั้น... :-*ถังมันใหญ่ โ.ค.ต.ร
สุดท้ายที่ชอบตอนนี้ก็SER กับ KR สีเขียวๆมันสวยดี... และขอขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลามาอ่านความหลังของกระผม...