Main Menu

เรื่องขนาดลูกสูบ serpico

เริ่มโดย chay, กันยายน 06, 2013, 01:18:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chay

ขนาดลูกสูบ serpico size c ปกติแล้วมันขนาดเท่าไร่  ผมวัดใด้ 58.9 คับ แล้ว size d ขนาดเท่าไร่ มีใครเคยวัดบ้างคับ

manu16

ไซส์Aยังเริ่มที่ 59.0 เลยครับเพิ่มไซส์ละ 0.05มม.
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

Ti

เครื่องมือวัดแม่นยำเพียงได  อาจจะผิดพลาดจาก วิธีการวัด หรือเครื่องมือ ลองหาเครื่องมือวัดมาวัดเทียบกันคับ
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

DirectX

ลูกสูป มันไม่กลมนะครับ ด้านข้างตามแนวสลักลูกสูปมันจะสั้นกว่า

chay

หรือว่าเวอร์เนีอร์ผมไม่ดีแล้ว เดี่ยวผมลองหาอันใหม่มาลองวัดดูคับ

THANACHOT

เครื่องมืออาจไม่ละเอียดพอคับ

chay

ผมลองวัดของหลายชิ้นดูแล้วคับ เปลี่ยนเวอร์เนียร์วัดด้วยคับ ผลที่วัดปกติคับ แต่พอมาวัดลูกสูบ  size c ที่ผมสั่งจาก บ.คาวา ใด้ 58.9 คับ
และผมลองวัดลูกสูบอันเก่าที่ผมเปลี่ยบใด้ 59 พอดีคับ

Franesae

หัวลูกสูบกับกระโปรงลูกสูบมันจะไม่เท่ากันนะครับ หัวลูกสูบจะมีขนาดเล็กกว่าเพราะต้องรับความร้อนมากกว่า เมื่อความร้อนมากกว่าก็ย่อมขยายตัวมากกว่า
ส่วนกระโปรงลูกสูบจะมีขนาดใหญ่กว่าหัวลูกสูบเพราะว่าได้รับความร้อนน้อยกว่า ก็ย่อมที่จะขยายน้อยกว่าส่วนที่ได้รับความร้อนมากกว่า
อย่าไปคิดมากครับ ถ้าเสื้อไม่ใช่มือ 1 ใส่ไซส์ B ได้เลยครับ ผมไม่เคยเห็นลูกสูบไซส์ D นะครับ ผมจำไมได้ละว่าไซส์ D มันน่าจะของ Serpico แต่ของ Kr มันมีแค่ไซส์ C
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

manu16

KR จะเป็น C+ ไม่มีแหวนลาน หัวลูกสูบเรียบ

SER หัวลูกสูบจะผิวขุขระ ตอกเลข9 มีแหวนลาน
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM

ALLaser

อ้างจาก: manu16 เมื่อ กันยายน 17, 2013, 03:57:55 หลังเที่ยง
KR จะเป็น C+ ไม่มีแหวนลาน หัวลูกสูบเรียบ

SER หัวลูกสูบจะผิวขุขระ ตอกเลข9 มีแหวนลาน
ตามนั้นครับ  เป๊ะ
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

Mai.@Ladprao

เครื่องมือไม่น่ามีปํญหา เพราะเสื้อขนาดน่าจะ 59 มิลพอดี ถ้าไม่มีระยะห่างคงจะฝืดสุดๆ
แล้วก็ขนาดลูกพวกพี่ๆผมเค้าบอกว่าเท่ากัน(ไม่ทราบแน่ชัดนะครับเพราะไม่เคยมีลูกใหท่ๆวัดจริงจัง) ต่างกันที่แหวนขนาดห่างคิดเป็นไมคร่อน (โตกว่านิดเดียวตามที่เค้าเล่าให้ฟังมาไม่เคยวัดอีกเช่นกัน)
"วุฒิศักดิ์การช่าง" เลขที่ 100/18 ลาดพร้าว ซ.83 วังทองหลาง กรุงเทพ 10310
ออมทรัพทย์ไทยพาณิขย์ 233-212886-9 นาย ปัญญาพล กาใหญ่
โทร.0891549545
http://www.anonym.to/?https://www.facebook.com/panyapol.kayai

manu16

ลูกสูบเค้าใช้ "ไมโครมิเตอร์" วัดครับ ไม่ใช้ เวอร์เนียเพราะมันละเอียดไม่พอ

และเค้ามีตำแหน่งที่วัด ไม่ใช่นึกจะวัดตรงไหนก็จับวัด เพราะลูกสูบมันไม่ได้กลมตลอด ทั้งแนวตั้งและแนวนอน

ASENAL

ตอนนี้ของแท้เดิม

จะเหลือไซไหนบ้างละเนี่ย