Main Menu

ท่อ PDK แท้ กะ PDK เทียม ใส่แล้ววิ่งต่างกันมากไหมคับ ???

เริ่มโดย pond smile-s, สิงหาคม 29, 2013, 05:31:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

ขอถามคนที่เคยใส่ท่อ pdk หน่อยคับ ของเทียม พอใส่แล้ว มันจะวิ่งเหมือนท่อ pdk แท้ หรือป่าวคับ พี่คนไหนใส่อยู่บอกที  :P :P :P

กาฝาก

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ สิงหาคม 29, 2013, 07:24:40 หลังเที่ยง
เคยใส่แต่เทียมครับ รอบลึกดี ชอบ ๆ
ขอบคุณคับพี่ชาย เดี๋ยวจะลองดูเพราะมีพี่เค้าจะขาย PDK เทียมให้อยู่คับ แค่เค้าใส่เคอาร์อยู่ตอนนี้ ผมกลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้อ่ะดิคับ

aoaaued

ผมว่าถ้า ขนาด และรูปทรงเหมือนกันทุกประการ ไม่น่าจะแตกต่างกันนะ

ASENAL

ส่วนใหญ่ ท่อมันจะดีเฉพาะรุ่นที่เค้าคำนวนมา

ถ้าใส่ข้ามรุ่น น่าจะไม่เวิร์ค

nutza77

PDK ใส่กับเสื้อบางตัว ถึงขั้นแย่มากก็มีนะครับ 

อ้างจาก: nutza77 เมื่อ กันยายน 05, 2013, 03:20:47 ก่อนเที่ยง
PDK ใส่กับเสื้อบางตัว ถึงขั้นแย่มากก็มีนะครับ 

อ่อคับ ใส่แล้ววิ่งไม่ออกหรอคับ ?

Ti

ถามตัวท่านเองก่อนว่าใส่เพื่ออะไร
-สวยงาม เสียงเพราะๆ ท่อเทียมตลาดนัดก็ใช้ได้ (แต่ปลายท่อมันไม่ทน)
-เน้นประสิทธิภาพ อัตราเร่ง คงต้องใช้ท่อแท้ หรือท่อสำเร็จจากสำนักต่าง (ราคาสูงหน่อย)

ปล.ท่อเทียมก็สามารถแก้ไขให้มีประสิทธิภาพได้นะ เพราะผมก็ใส่ท่อเทียม
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

อ้างจาก: Ti เมื่อ กันยายน 06, 2013, 12:46:53 ก่อนเที่ยง
ถามตัวท่านเองก่อนว่าใส่เพื่ออะไร
-สวยงาม เสียงเพราะๆ ท่อเทียมตลาดนัดก็ใช้ได้ (แต่ปลายท่อมันไม่ทน)
-เน้นประสิทธิภาพ อัตราเร่ง คงต้องใช้ท่อแท้ หรือท่อสำเร็จจากสำนักต่าง (ราคาสูงหน่อย)

ปล.ท่อเทียมก็สามารถแก้ไขให้มีประสิทธิภาพได้นะ เพราะผมก็ใส่ท่อเทียม

คือผมชอบเสียง และ ความสวยของมันอ่ะคับ แล้วผมก้อเน้นประสิทธิภาพด้วยคับ อยากใส่แล้ว ให้มันวิ่งดีกว่าเดิมด้วยได้ไหมคับ ?? สำหรับท่อเทียมเนี้ย ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณมากคับผม

Ti

ความโตรูในของคอท่อ
ปล้องกลาง ต้องไม่ใหญ่เกินไป

ปล. การแก้ไขไม่ได้หมายความว่า จะได้ประสิทธิภาพเท่าท่อแท้นะคับ
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

JITTI

~{ Eak_ThaPra }~

ต้องลองครับ ถึงจะรู้

10 ปากว่า ไม่เท่าตาดู
10 ตาดู ไม่เท่ามือคลำ

ผมก็ขายท่อเทียม PDK เทียมอยู่ เท่าที่ลอง ก็โอเคครับ 
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

125cc.Only

Ti

DarkLorDs

ไม่แตกต่างครับ ใส่แล้ว วิ่งไปข้างหน้า เหมือนกัน  ไปละ ฟิ๊ววๆๆๆ.... :o :o
Kawasaki ความสุขที่คุณขี่ได้

โอเล่  08-8311-8322 GSM , 084-0577668 True
กสิกรไทย ออมทรัพย์ 4912122870  คมสรร แทนเป้า

SAB_KR

ก้อเห็นด้วยตามที่ทุกท่านว่ามานะครับ ขอแชร์ ความคิดสวนตัวให้เจ้าของกระทู้ได้เห็นบ้างนะครับ แตกต่างกันคือความหนาบาง ครับ เพราะผมเคยตัดท่อ PDK แท้ที่บุบ เพื่อเอาเฉพาะคอท่อมาใช้งานครับ ผมรู้อแค่นี้นะความแตกต่าง แต่ถ้าใส่ท่อสูตร มันไม่ใช่ว่าใส่แล้วจะวิ่งได้ดีเลยที่เดียว มันต้องมีการจูน การเซ็ตน้ำมัน การปรับไฟ ตามท่อนั้นๆด้วย และขึ้นอยู่กับสภาพรถด้วยว่า สมบูรณ็มากน้อยเท่าไหร่ ท่อสำนักไหนก้อช่างถ้ารู้จักดัดแปลงให้ลงตัวกับรถเรา จนถึงจุดที่เราพอใจ ก้อคงวิ่งไม่แตกต่างกันมากนักสักทีเดียว แต่ถ้าซื้อท่อราคา 300 จะให้วิ่งได้ดีเท่ากับท่อราคา 4500 มันก้อไม่ใช้นะนั้น  ของแบบนี้พูดป่าวๆไม่ได้ ต้องหามาลองเองครับถึงจะรู้
แต่สำหรับผมปัจจุบัน ผมหันมาคบท่อเดิมผ่าโล่งทแยงปลาย แค่นี้ก้อเอาอยู่ขี่สบาย ชิวๆ (เพราะท่อสูตรขายรับประทานหมดแล้ว 555)
แสบ
;)
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

nutza77

ใช่ครับ ท่อ2จังหวะ ละเอียดอ่อน ใส่เสือบางตัวไม่วิ่ง แต่เสื้อที่ใส่แล้ววิ่ง จูนลงรึป่าวด้วยนะครับ หลายปัจจัย

อ้างจาก: nutza77 เมื่อ กันยายน 12, 2013, 12:27:38 ก่อนเที่ยง
ใช่ครับ ท่อ2จังหวะ ละเอียดอ่อน ใส่เสือบางตัวไม่วิ่ง แต่เสื้อที่ใส่แล้ววิ่ง จูนลงรึป่าวด้วยนะครับ หลายปัจจัย

คับผม ท่อสองจังหวะ ละเลอียดอ่ออนจิงๆ T^T