Main Menu

แปลงไฟจาก 6V -> 12V ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ

เริ่มโดย golf66, สิงหาคม 22, 2013, 09:14:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SASBSC

แปลง 6V เป็น 12V ต้องเปลี่ยนทั้งสองตัวเลยรึเปล่าครับ ตัวแรก แผ่นชาร์จเปลี่ยนแน่ แต่ตัวที่สองคืออะไร ต้องเปลี่ยนด้วยเปล่า

ตัวแรก แผ่นชาร์จเปลี่ยนเป็น 12V แน่ๆ

ตัวที่สอง คืออะไรเปลี่ยนด้วยเปล่าครับ ต้องเป็น 12V ด้วยมั๊ย (มันยึดติดกับตัวโครงใส่แบตเตอรี่ครับ)

golf66

ในวงจร 12 V อุปกรณ์ตัวนี้ Rectifier (เรียงกระแส) จะถูกเอาไปรวมไว้ในตัว Regurator (แปลงไฟ) ถอดออกเลยก็ได้ครับ