Main Menu

Tzr 150 มีอาการสะดุด

เริ่มโดย the_yun, สิงหาคม 20, 2013, 03:31:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

the_yun

Tzr 150 มีอาการสะดุดช่วงรอบเครื่องที่ 10000 รอบ เกิดจากอะไรครับ รถเครื่องเดิม คาร(์บูเดิม ใส่กรองครบๆ   :-*

เพิ่มเติม  ลายละเอียดนะครับ  คาร์บูจูน เปิดอากาศ 1รอบครึ่ง  เข็มล็อคกลาง ใส่กรอง ลูกสูบไซร์ 1.00 ypvsทำงานปกติ  รอบเครื่องจะดุด 9000-10000 รอบ ครับ  ควรเช็คที่อะไรมั่งครับ  ระบบไฟ พวกพัลเชอร์คอย หัวเทียน อะไรพวกนี้มีส่วนไหม

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Arm TZ

บอกรายละเอียดการปรับจูนตอนนี้ด้วยครับ

the_yun

ลายละเอียดนะครับ  คาร์บูจูน เปิดอากาศ 1รอบครึ่ง  เข็มล็อคกลาง ใส่กรอง ลูกสูบไซร์ 1.00 ypvsทำงานปกติ  รอบเครื่องจะดุด 9000-10000 รอบ ครับ  ควรเช็คที่อะไรมั่งครับ  ระบบไฟ พวกพัลเชอร์คอย หัวเทียน อะไรพวกนี้มีส่วนไหม

Arm TZ

ลองปรับเข็มเร่งไปล็อค 2 ดูครับ ล้างคาร์บูให้ดี ถ้าหัวเทียนเก่าใช้มานานก็ลองเปลี่ยนดูก่อน ถ้ายังไม่หายค่อยไปไล่ระบบไฟครับ

the_yun

ครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ    :o

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

สะดุดแบบจามไฟ ดังฟัดๆ หรือเปล่าครับ?

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

the_yun

ยังไม่มีเวลาแก้เลยครับ   แต่อาการมันไม่ใช่กล่องตัดอะครับ บางทีเข็มมันก็ชี้ไปสุดแถบแดง เลข 11-12 เลย บางทีก็สะดุด รอบอยู่่่แค่ 9000-10000 รอบ   มันเหมือนจะขึ้นอีกแต่ก็ไม่ขึ้น สะดุดๆ

เดี๊ยวจะลองล้างคาร์บู เปลื่ยนหัวเทียน ดูก่อนครับ   เซงๆ ขี่ไม่มันเลย 555 :o :o

THANACHOT