Main Menu

VR150 เติมน้ำมันเครื่อง ptt v120 แทนออโต้ลูป สตาร์ทไม่ติดแล้วครับ

เริ่มโดย nouvomxclub, สิงหาคม 11, 2013, 02:24:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nouvomxclub

VR150 เติมน้ำมันเครื่อง ptt v120 แทนออโต้ลูป สตาร์ทไม่ติดแล้วครับ

พอดีพ่อเค้าซื้อมาผิดแล้วเอามาเติมให้อะครับ

พอผมมาขับมันเลยสตาร์ทไม่ติดเลยตอนนี้ ไม่มีรถใช้งานเลย

ควรทำอย่างไรดีครับ ถ้าให้ร้านเช็คประมาณกี่บาทครับ

Hunterzero

ถ่ายน้ำมันเก็บไว้เติมเป็นน้ำมันเครื่องแล้ว ก็เปลี่ยนหัวเทียน ครับ ไม่งั้นก็ เอาหัวเทียนเก่าขัดกระดาษทรายก่อนถ้าไม่แย่จนบอด
ถ้าบอดก็เปลี่ยนใหม่

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

nouvomxclub

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ สิงหาคม 11, 2013, 02:48:51 หลังเที่ยง
ถ่ายน้ำมันเก็บไว้เติมเป็นน้ำมันเครื่องแล้ว ก็เปลี่ยนหัวเทียน ครับ ไม่งั้นก็ เอาหัวเทียนเก่าขัดกระดาษทรายก่อนถ้าไม่แย่จนบอด
ถ้าบอดก็เปลี่ยนใหม่

ถ่ายออกแล้วครับ เติมออโต้ลูปแทนอันเก่าแล้วครับ แต่ยังสตาร์ทไมติดอยู่ดีครับ

seilencer_TZR

nouvomxclub

อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ สิงหาคม 11, 2013, 03:21:32 หลังเที่ยง
ลองเช็คดูครับ ว่าไฟออกหัวเทียนรึป่าว

ไม่ออกครับ นี้ขนาดเปลี่ยนหัวเทียนแล้วนะครับ

cham

เปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้วไฟไม่ออก ลองตรวจดูสายไฟดูครับว่าหลุด หลวม หรือป่าว
ธนาคารกสิกรไทย สาขาตลาดชันสูตร บางระจัน 304-2-29184-5 นายเฉลิมวุฒิ สว่างพร้อม
ธนาคารกรุงไทย สาขาสิงห์บุรี 116-0-42630-9 นายเฉลิมวุฒิ สว่างพร้อม
0851707566 แชมป์
ที่อยู่ 7 ม. 7 ต.ดอนกำ อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140

อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ สิงหาคม 11, 2013, 03:24:23 หลังเที่ยง
อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ สิงหาคม 11, 2013, 03:21:32 หลังเที่ยง
ลองเช็คดูครับ ว่าไฟออกหัวเทียนรึป่าว

ไม่ออกครับ นี้ขนาดเปลี่ยนหัวเทียนแล้วนะครับ

ไล่เช็คมาที่คอยสตาร์ท (ถ้าคอยล์แท้ ไม่ค่อยเสียง่ายๆ)
แล้วมาที่จานไฟ
แล้วก้อมาที่กล่้องไฟ ลองหากล่องมาสลับดูครับ

nouvomxclub

อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ สิงหาคม 11, 2013, 03:44:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ สิงหาคม 11, 2013, 03:24:23 หลังเที่ยง

ไล่เช็คมาที่คอยสตาร์ท (ถ้าคอยล์แท้ ไม่ค่อยเสียง่ายๆ)
แล้วก้อมาที่กล่้องไฟ ลองหากล่องมาสลับดูครับ

ตอนแรกสตาร์ทได้ปกตินะครับ

แต่พอเติมน้ำมันนี้ไปขับได้สักพักมันก็ไม่ได้แล้วอะครับ คอยไฟมีผลด้วยหรอครับ

nouvomxclub

อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ สิงหาคม 11, 2013, 04:09:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ สิงหาคม 11, 2013, 03:44:25 หลังเที่ยง

ตอนแรกสตาร์ทได้ปกตินะครับ

แต่พอเติมน้ำมันนี้ไปขับได้สักพักมันก็ไม่ได้แล้วอะครับ คอยไฟมีผลด้วยหรอครับ

มันไม่เกี่ยวกับน้ำมันอย่างที่คุณบอกหรอกครับ

แต่ถ้าจังหวะที่มันจะเีสีย มันก้อเสีย ไม่มีใครรู้หรอกครับ ว่ามันจะเสีย

ผมก้อแค่บอกไป ตามประสบกามของผมที่เคยเจอมาก้อเท่านั้นเอง

geenee

ผมว่าน้ำมันเครื่องมันแทนออโต้ลูบได้นะครับ แต่ความหนืดไม่เท่าออโต้ลูบเพราะมันมากกว่า แต่หัวเทียนบอดก็จบอิอิ

keeauto

ลองมาใช้น้ำมันเครื่องรถสมัยนี้มีเบอร์แค่30ดูน่าจะแทนออโตลูปได้  ผมเองเอาแกลลอนน้ำมันเครื่องไปใส่เบนซินแค่มีน้ำมันเครื่องติดกันแกลลอน  เอาไปใส่เบนซิน1ลิตรผลคือเครื่องเดินรอบเบาไม่ได้สตาร์ทยาก