Main Menu

เอามาให้ดูว่ามีอยู่จริงเซอร์ se97 มือ 1 เจ้าของรถตั้งราคาแพงโคตรเลยอยู่นาน

เริ่มโดย piyapong, สิงหาคม 06, 2013, 09:07:26 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

piyapong

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กันยายน 02, 2013, 08:39:05 หลังเที่ยง
8x,xxx เรียนตรง ๆ นะครับ ผมมองหานินจาดีกว่า

ถึงผมจะรัก 2T ปานใด แต่ถ้าโดนโขกสับแบบนี้ผมก็ตัดใจครับ

คือถ้าราคามันเท่าตอนเปิดตัว ยังพอทำเนา แต่ ระดับ 80 พันอัพนี่ ... ผมหันหลังเลยน่ะครับ

ก่อนหน้านี้ผมเคยติดต่อ zx ไว้คันนึง แถวบ้าน แถถามว่าจะให้เท่าไร ผมก็เลย bid ไป แล้วแกก็นิ่ง

ผมก็เลย ทวงถามอยู่อีก 2-3 ครั้ง (ตามจีบเปงปีเลยนะ) แกก็ยังนิ่ง ผมเดาใจแกนะ แกคงดึงเชงเรียกราคามากกว่า

ก็เลยเลิกมอง แล้วก็หันมาดู zx ในเวปเราแทน ถ้าวันไหนได้ไปแล้วเจอแก ก็จะคุยเหมือนเดิมแหละครับ

คือซื้อนะ ถ้าพี่อยากขาย แต่ราคา ตาพี่ว่าแระ เพราะผมพูดไปแล้วพี่นิ่ง จนผมต้องไปหาคันอื่น ทีนี้ผมมีแล้วด้วย

ไม่มีึความกระสันเหลือแระ อยากขายก็ว่ามาละกัน  :-*
ราคาระดับนี้ผมไม่ไหวครับเหมือนจะต่อได้แต่ต่อยังไงก็ไม่ลดผมซื้อมือสองสภาพปานกลางมาทำให้สวยมันก็ไม่ถึงเลยยอมแพ้และเปรียบเทียบกับรถใหม่ๆอย่างนินจา ครับไม่ได้ซื้อนินจาหรอกครับแค่คิดดูยังไงก็ต้อง 80,000 + รถจอดนานยางหมดสภาพเบรคหน้าหลังหมดสภาพหม้อน้ำเป็นตะกอนซีลในเครื่องน่าจะหมดสภาพ ซึ่งเก็บรายละเอียดเยอะพอกับรถเก่า และมีดีแค่ชุดสีที่สวย จึงผ่านดีกว่าและถ้ามีคนใจกล้าและพร้อมผมก็เปิดโอกาสให้ถ้ากะจะมาดูรถแล้วคุยกับเจ้าของแบบต่อแบบลดราคาฮวบฮาบบอกได้เลยเจ้าของเขาไม่ขายแน่นนอนและเสียเวลาครับ 

thidasatan

บางอย่างคนที่ชอบและกำลังเพียงพอ ก็อยากได้มาครอบครอง แบบพระเครื่อง
แพงเท่าไรก็ซื้อ
 ถ้าคนที่มองแล้วไม่ได้ชอบเห็นคุณค่า  มันก็เป็นเพียงรถเก่าๆ ที่คนเลิกขับ บางคนก็บอกว่ารถทำลาย
มลพิษให้ฟรีๆ บางคนก็ยังไม่เอาเลย

ถ้ามีเงินเหลือใช้ก็บอกว่าไม่แพง ถ้าไม่มีเงินก็บอกว่าแพง มันมีหลายปัจจัยในมุมมองของแต่ละท่าน
ถ้าอาตมามีเงินเหลือใช้นะ ขอบอกเลยว่า ซื้อเลยไม่ต้องคิดมาก

125cc.Only

ไหนๆก็ไหนๆ ออก คคห.บ้าง ละกัน
รถคันนี้แพงมั้ย............ไม่แพงครับ มันมีค่าในตัวมันเองสูงอยู่    SEตอนนี้ มือ1 หายากครับหรือมีแค่คันนี้คันเดียว
เพียงแต่ว่า สิ่งที่เราต้องการคือ SE มือ1หรือไม่ ถ้าใช่ คันนี้มันก็คือคำตอบ
แต่ถ้า สิ่งที่เราต้องการคือ SE สภาพดีๆ เนียนๆ เทพๆ คันนี้มันไม่ใช่คำตอบ
จุดหมาย เส้นชัย ที่หวัง.....ไม่ได้บรรญัติเลยว่า หนทางสู่จุดหมายมีทางเดียว
จับSEในเวบมาปั้น ได้สมบูรณ์กว่านี้อีก อย่าลืมว่าคันนี้มือ1จริง แต่มันไม่จบนะครับ
เมื่อถึงมือท่านแล้ว มันก็กลายเป็นมือ2 ยิ่งแกะแคร้งแล้ว รถคันนี้ก็เป็นรถเก่าในทันที  ราคาความเป็นมือ1ก็จบไปในบัดดล
ท่านไม่อาจหลีกเลี่ยงการแกะแคร้งได้เลย ซีลมันแข็งหมดแล้วหล่ะ และมีจุดที่เก่าโดยที่ท่านยังไม่เห็นอีกเยอะ
เวบเราเคยมีคนจับเซอร์SSค้างสต็อคมาแล้ว สุดท้ายก็ไม่จบ แล้วผมก็เหนประกาศขาย

bestcom

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ กันยายน 03, 2013, 05:52:03 หลังเที่ยง
รถคันนี้แพงมั้ย............ไม่แพงครับ มันมีค่าในตัวมันเองสูงอยู่    SEตอนนี้ มือ1 หายากครับหรือมีแค่คันนี้คันเดียว
เพียงแต่ว่า สิ่งที่เราต้องการคือ SE มือ1หรือไม่ ถ้าใช่ คันนี้มันก็คือคำตอบ
แต่ถ้า สิ่งที่เราต้องการคือ SE สภาพดีๆ เนียนๆ เทพๆ คันนี้มันไม่ใช่คำตอบ
จุดหมาย เส้นชัย ที่หวัง.....ไม่ได้บรรญัติเลยว่า หนทางสู่จุดหมายมีทางเดียว
จับSEในเวบมาปั้น ได้สมบูรณ์กว่านี้อีก อย่าลืมว่าคันนี้มือ1จริง แต่มันไม่จบนะครับ
เมื่อถึงมือท่านแล้ว มันก็กลายเป็นมือ2 ยิ่งแกะแคร้งแล้ว รถคันนี้ก็เป็นรถเก่าในทันที  ราคาความเป็นมือ1ก็จบไปในบัดดล
ท่านไม่อาจหลีกเลี่ยงการแกะแคร้งได้เลย ซีลมันแข็งหมดแล้วหล่ะ และมีจุดที่เก่าโดยที่ท่านยังไม่เห็นอีกเยอะ
เวบเราเคยมีคนจับเซอร์SSค้างสต็อคมาแล้ว สุดท้ายก็ไม่จบ แล้วผมก็เหนประกาศขาย

เห็นด้วยครับ มือ 1 แต่มันไม่จบ  :D :D :D
ราคามันแพงหรือไม่อยู่ที่คนซื้อ ว่าจะเอามาจอดเพื่อเชยชม หรือจะเอามาขี่เพื่อใช้งาน  :'( :'( :'(

GENIUS

Victor ของผมในรูปเล็กด้านซ้ายมือนี่ก็มือ 1 ค้างสต็อคเหมือนกันครับ

ได้มาปีนี้เอง เท่ากับตอนนี้ผมมี 150 2T ค้างสต็อคอยู่ในครอบครอง 2 คันแร่ะ

( คันที่ซื้อมาเป็นมือสองขายไปหมดแล้ว )

เมื่อปี 54 (มั้ง)มีเพื่อนสมาชิกในเว็บเอา N PRO ค้างสต็อคมาขายแต่เสียดายผมคว้าไม่ทัน

คันนั้นเค้าบอกขายอยู่ 4.5หมื่นเองเสียดายมากๆ เลย

และก่อนหน้านั้นไม่นานก็เคยมีคนเอา Ser ss มือหนึ่งค้างสต็อคมาลงขายราคา 3.8หมื่น

:'(

ALLaser

อ้างจาก: piyapong เมื่อ กันยายน 02, 2013, 09:11:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กันยายน 02, 2013, 08:39:05 หลังเที่ยง
8x,xxx เรียนตรง ๆ นะครับ ผมมองหานินจาดีกว่า

ถึงผมจะรัก 2T ปานใด แต่ถ้าโดนโขกสับแบบนี้ผมก็ตัดใจครับ

คือถ้าราคามันเท่าตอนเปิดตัว ยังพอทำเนา แต่ ระดับ 80 พันอัพนี่ ... ผมหันหลังเลยน่ะครับ

ก่อนหน้านี้ผมเคยติดต่อ zx ไว้คันนึง แถวบ้าน แถถามว่าจะให้เท่าไร ผมก็เลย bid ไป แล้วแกก็นิ่ง

ผมก็เลย ทวงถามอยู่อีก 2-3 ครั้ง (ตามจีบเปงปีเลยนะ) แกก็ยังนิ่ง ผมเดาใจแกนะ แกคงดึงเชงเรียกราคามากกว่า

ก็เลยเลิกมอง แล้วก็หันมาดู zx ในเวปเราแทน ถ้าวันไหนได้ไปแล้วเจอแก ก็จะคุยเหมือนเดิมแหละครับ

คือซื้อนะ ถ้าพี่อยากขาย แต่ราคา ตาพี่ว่าแระ เพราะผมพูดไปแล้วพี่นิ่ง จนผมต้องไปหาคันอื่น ทีนี้ผมมีแล้วด้วย

ไม่มีึความกระสันเหลือแระ อยากขายก็ว่ามาละกัน  :-*
ราคาระดับนี้ผมไม่ไหวครับเหมือนจะต่อได้แต่ต่อยังไงก็ไม่ลดผมซื้อมือสองสภาพปานกลางมาทำให้สวยมันก็ไม่ถึงเลยยอมแพ้และเปรียบเทียบกับรถใหม่ๆอย่างนินจา ครับไม่ได้ซื้อนินจาหรอกครับแค่คิดดูยังไงก็ต้อง 80,000 + รถจอดนานยางหมดสภาพเบรคหน้าหลังหมดสภาพหม้อน้ำเป็นตะกอนซีลในเครื่องน่าจะหมดสภาพ ซึ่งเก็บรายละเอียดเยอะพอกับรถเก่า และมีดีแค่ชุดสีที่สวย จึงผ่านดีกว่าและถ้ามีคนใจกล้าและพร้อมผมก็เปิดโอกาสให้ถ้ากะจะมาดูรถแล้วคุยกับเจ้าของแบบต่อแบบลดราคาฮวบฮาบบอกได้เลยเจ้าของเขาไม่ขายแน่นนอนและเสียเวลาครับ 
ปั้นอีกสักคันเสี่ยท้อป
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

nat-pc

ถ้าชอบและมีกำลังทรัพย์ก็จัดเลยครับ ถ้าผมมีเงินผมจะซื้อมาขี่ให้คนถามว่าซื้อมาทำไม และแอบปลื้มใจนิดๆ แต่ฝันผมคงไม่เป็นจริง

bangpoo 88

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ กันยายน 03, 2013, 05:52:03 หลังเที่ยง
เอาม้าไปตัวครับ..คิดเหมือนผมเลย..เเต่อย่างว่า มันอยู่ที่มุมมอง..
เจ้าของรถคงรวยจริง ที่ซื้อมาเก็บใว้เฉยๆ..เเถมตั้งราคาใว้เเบบไม่อยากขาย
เเบบว่า ซื้อก็ซื้อ ไม่ซื้อ ก็ไม่เดือดร้อน ประมาณนั้น..80K เเลกกะคำว่ารถ
มือหนึ่ง เก่าเก็บ ค้างสต็อค..ซื้อมาวันนี้ พรุ่งนี้ ราคาจะลดเหลือเท่าไร "รถ"
ซื้อมา ราคาก็ "ลด" เเล้ว เมื่อมาอยู่กะเรา

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

Konrakroad

ถ้าราคารถคันนี้ไม่เกิน70,000บาท ผมว่ามีคนต้องการหลายคนซึ่งเป็นราคาที่สมเหตุสมผล แต่ถ้าบอกว่าราคา 8xxxx ผมว่ามันตึงเกินไปมากๆ เพราะต้องเตรียมเงินอีกส่วนเก็บรายละเอียดที่เสื่อมสภาพอีก แต่อาจจะมีท่านที่พร้อมจริงๆที่จะสู้ราคานี้ไม่เชื่อคอยดูสิ

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

pubangkapi

มีเหตุผลดีทุกท่าน ลองไตร่ตรองไก็ด้แง่คิดดี
-ไม่ลำบากก็ซื้อไป
-หรือคอยดักรถในเว็ป8หมื่นได้สภาพแน่นๆ2คันเลย ที่แน่ๆR1คันแร่ะ
อืมมมม...ลองดูครับ เป็นผมเองก็คิดนานอยู่
http://www.pubangkapi.com แหล่ง ซื้อ-ขาย เสื้อผ้าทหาร อาร์ม และอุปกรณ์ทหารต่างๆ แห่งเดียวในไทย ขอเชิญทุกท่านมาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งด้วยกันครับ 081-7725722

{{ boyy555 }}

อ้าวววววววววววววววววววววววววว  หนังจบแบบด้วนๆ เลยซิงานนี้  55+

ความคิดผมนะ   80000   มีคนซื้อครับ   ของใหม่ยังไงก็ใหม่วันยังค่ำ  ฟันเฟือง ถึงแม้ว่าจะถอดออกมาประกอบเปลี่ยนซีลใหม่  มันก็ ฟันเฟืองใหม่ วันยังค่ำครับ

ไม่มีหอน ขบ ระทมให้ระทวยใจ   มันไม่เหมือนรถเก่า ที่ซัดมาเป็น เกือบแสน กิโล ครับ  ต่อให้ ผ่าเปลี่ยนเฟืองใหม่หมด  ก็ไม่เงียบแบบรถใหม่ครับ เพราะแคร้ง มัน

ได้ผ่านการหมุน ของตัวต่อเฟืองต่างๆมามากมายหลายแสน รอบ    คือพูดง่ายๆ  รถเก่าเอามาบิ้วใหม่ หมดเท่า 80000  ก้ไม่นิ๊ง เหมือน คันนี้ครับ 

ปล   ใครกล้าซื้อ ก็ได้ อารมณ์ สปอร์ต กับมาอีกครั้งล่ะครับ   

แต่ จะกล้าสู้ราคานี้ ก็อีกเรื่องนึงครับ     จะว่าไปก็เปรียบเหมือน อะไหล่เทพ แหละ  ล้อแมค คู่นึง หลายหมื่นยังกล้าซื้อใส่กัน

ใส่เเล้ววิ่งได้นิ่งเหมือนกัน  กะแมค  แต่ราคา  บวก ลบ คูณ หาร แล้ว  แพงกว่า ซื้อเซอ 80000 อีกนะ    เพราะ  ของแบบนี้ อยู่ที่ใจครับ   ใจ ล้วนๆๆ 

ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

toyota

เจ้าของอายุประมาณเท่าไหร่ครับ เดียวรอแก่ตายก่อนเดียวไปสอย อิอิ อาจได้ราคาพิเศษ อิอิ
(((((รณรงค์ไม่ดื่มเหล้าและสูบบุหรี่กันนะครับ )))))
++ประธานสมาพันธ์ไม่นิยมไม้กระดานแห่งประเทศไทย++
(((แรงม้าน้อยรถก็เลยไม่แรง)))

HS7QBT

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ กันยายน 03, 2013, 11:54:55 หลังเที่ยง
มาซื้อดิ  เห็นอยากได้ตั้งหลายคนนนน 
. ขำน้ำตาเล็ดเลย....

ราคาคุยกันล่ะมั้ง
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

saran

ผมว่ามันอยู่ที่กำลังทรัพย์เป็นหลักเลยนะคับเรื่องแบบนี้ เพราะถึงจะมีใจเกิน 100 แต่ถ้ากำลังทรัพย์ไม่เกื้อหนุน ยังไงก็คงไม่ได้ดั่งใจหวังอยู่แล้วคับ ผมว่าทางที่ดีเราก็เอาแค่กำลังทรัพย์ที่เรามี + ใจที่เรารักในสิ่งๆนั้นก็พอคับ เพราะถ้าเหตุการณ์นี้เป็นผมจิงๆผมก็คงไม่กล้าซื้อคับ เพราะผมคิดว่าเงิน 80000 ทำประโยชน์อย่างอื่นให้กับตัวเราและครอบครัวได้อีกเยอะคับ

อันนี้เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะคับ เพราะผมก็แค่คนทำมาหากิน หาเช้ากินค่ำ สิ้นเดือนต้องจ่ายหนี้สินแค่นั้นคับ
นาย ศรัณย์ ใบบัว ( บอย )
086-1653306

piyapong

อ้างจาก: saran เมื่อ กันยายน 11, 2013, 05:13:42 หลังเที่ยง
ผมว่ามันอยู่ที่กำลังทรัพย์เป็นหลักเลยนะคับเรื่องแบบนี้ เพราะถึงจะมีใจเกิน 100 แต่ถ้ากำลังทรัพย์ไม่เกื้อหนุน ยังไงก็คงไม่ได้ดั่งใจหวังอยู่แล้วคับ ผมว่าทางที่ดีเราก็เอาแค่กำลังทรัพย์ที่เรามี + ใจที่เรารักในสิ่งๆนั้นก็พอคับ เพราะถ้าเหตุการณ์นี้เป็นผมจิงๆผมก็คงไม่กล้าซื้อคับ เพราะผมคิดว่าเงิน 80000 ทำประโยชน์อย่างอื่นให้กับตัวเราและครอบครัวได้อีกเยอะคับ

อันนี้เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะคับ เพราะผมก็แค่คนทำมาหากิน หาเช้ากินค่ำ สิ้นเดือนต้องจ่ายหนี้สินแค่นั้นคับ
ตอนแรกผมก็ตัดสินใจแล้วว่าจะซื้อ  แต่มานั่งคิดแล้วผมคงเห็นแก่ตัวถ้าเลือกที่จะซื้อรถคันนี้เพราะมีเจ้าของที่นาอยู่ใกล้ๆกันขายที่นาให้ผมคงเลือกซื้อที่ให้ลูกชายทั้งสองคนดีกว่าเพราะถ้าเขาโตขึ้นมาคงถามพ่อว่าทำไมไม่ซื้อที่นาผืนนี้  ผมก็คิดไม่นานในการตัดสินใจที่จะไม่ซื้อเพราะยังไงก็ยังไม่มีกล้ารับรถคันนี้เลยก็เพราะว่ายังไงรถคันนี้ก็ยังแพงเกินความเป็นจริงอยู่ดี 

125cc.Only

เห็นด้วยครับ
ทุกอย่างควรอยู่ที่ความพอดี ที่ดินดีกว่ารถอยู่แล้วครับ
ปีที่แล้วผมก็กำลังจะซื้อรถสองล้อขี่เล่นเหมือนกัน ถึงแม้จะเป็นเงินจากงานอดิเรกซึ่งปกติผมจะเอามาเล่นรถ เลยสะสมจะออกรถ
แต่มีคนขายที่ให้ผมเลยซื้อไว้เหมือนกัน .........ตอนนี้มีคนถามซื้อแล้วราคาเกือบเท่าตัว....ปีหน้าว่าจะขายครับ

บูรพาพยัคฆ์

แล้วแต่กำลังทรัพย์ละครับ    tzm   ค้างสต็อก  ขาย  68000   ยังมีคนซื้อเลยครับ    คงอยู่ที่ใจรักและกำลังทรัพย์ที่มีครับ

ภาพความหลัง

โอ้ zx150 นครสวรรค์

ตามนั้น...........คิดไรมากมายมีเงินก็ซื้อ ไม่มีเงินก็ปล่อยไปมันก็แค่นั้น
089-7062425 โอ้