Main Menu

พี่ๆว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ระหว่าง yamaha concord135 กับ kawasaki gto

เริ่มโดย pond smile-s, สิงหาคม 05, 2013, 02:02:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

พี่ๆว่าสองตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันคับ เอาแบบว่า ทนๆ แรงๆอ่ะคับ ขับในเมืองได้สบายๆอ่ะคับ พี่ๆช่วยคิดทีคับ เอาแบบว่าที่พวกพี่ๆเคยสัมผัส เคยใช้มาอ่ะคับ ประสบการณ์ี่ที่เคยใช้มาจิงๆอ่ะคับ ว่าจะหามาเล่นอยู่ ขอบคุณมากนะคับ  ???

ponggame1

เมื่อก่อนของพ่อผมมี GTO Mark 4 ครับ ผมแอบขับของแกประจำครับ
เครื่องทนมากๆ (หมายถึงตัวMark 4 ขึ้นไปนะครับ)
ไม่เชื่อลองไปดูตามร้านส่งแก๊ส เห็นบางคันสภาพโทรมๆยังขี่ไปส่งไหวเลย อิอิ
ถ้าเป็นตัวเก่าไม่ค่อยน่าเล่นครับ ชอบมีปัญหาระบบไฟ
ส่วนค่าย yamaha ไม่เคยใช้ครับ รอท่านอื่นมาตอบ ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

one-man show

จากที่เคยใช้มา ทั้ง เอส และคอร์ด เหตุผลส่วนตัวผมสนับสนุน คอนคอร์ด ครับ
สวยงาม ตกแต่งได้หลายรูปแบบ
" ความรู้สึก และ ใจ หาซื้อไม่ได้ ด้วยเงินตรา "

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107155.0.html

เดช..ไอ้เสื้อทอง

GTO  กินน้ำมัน  ดุ  มาก อ่ะ   น้อง ๆ แกม่า เลย 

ประมาณ 20 โล/ลิตร

ส่วนตัวผม ไม่ชอบ ทั้งคู่  ...เลย  ไม่ใช่แนว อ่ะครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

125cc.Only

สมัยก่อน แถวบ้าน  คอนคอต วัยรุ่นขี่ (รุ่นน้าผม) ขี่กันเยอะ เอามาแต่ง
ส่วน จีทีโอ รุ่นลุงขี่ จะขี่ใช้งาน ไม่ได้แต่งอะไร ผมไม่เคยเห็นจีทีโอแต่งเลยตอนนั้น
พูดง่ายๆ สมัยนั้น คอนคอดคือรถวัยรุ่น ส่วนผมเองขี่มาทั้งคู่ ทนทานผมว่าไม่น่าหนีกัน ส่วนแรง ตอนนั้น ผมขี่คอนคอดไม่เดิม(แต่งภายนอก)
ส่วนจีทีโอเดิมๆ คอนคอดแรงกว่า ขี่มันกว่า  แต่นั่นมันก็นานมากแล้ว และยังเด็ก ถ้าสรุปจริงก็พูดยากอยู่เรื่องนี้
และมีของรุ่นพี่อีกคัน แซง อาจีวีผม ไม่เห็นฝุ่นเลย

ถ้าให้เลือกตอนนี้ ผมเลือก จีทีโอ ผมว่ารูปร่างคลาสิกกว่า เอามาแต่งแนวที่ผมชอบได้ดีกว่า
ผมไม่สนใจเรื่องอะไหล่ ผมคิดว่าหาได้ รถส่งแก๊สเยอะแยะ กินน้ำมันมากหรือน้อย ไม่สนใจ แรงไม่แรงก็ไม่สน
เพราะผมไม่ค่อยได้ขี่อยู่แล้ว 
แต่แนวท่าน ผมว่าคอนคอดน่าจะเหมาะกว่านะ

aoaaued

concord ได้ใจกว่าขี่มันกว่าเยอะ gto ได้แค่เหนียว ครับ

JO WANGPONG

SIRI

ASENAL

pond smile-s

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นเลยนะคับพี่ๆ ใจผมก้อชอบคอนคอดมาตั้งนานแล้วแหละคับ แต่เห็น ในเมือง GTO คนขี่กันเยอะไงคับ ผมเลยว่าจะหามาเล่นซักคนไว้ขับในเมือง แต่ส่วนตัวแล้ว ใจผมเทไปทางคอนคอดมากกว่าคับ รอท่านต่อไปคับ

concordlnw999

ผมก็ให้ rxk ครับ ผมว่ามันขับมันส์ดี ขณะเดิมๆ เพื่อนพ่อผมยังบอกว่าตายมาเยอะแล้วครับ 555 แรงไม่แรงไม่รู้
ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

iicezkub19

ส่วนตัวผมขี่ GTO มาได้สักพักครับ รู้สึก เครื่องทนมาก  แต่ดูเหมือนรอบมาช้า  (ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า)

บอกได้แค่นี้ครับ  ^^
เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Hunterzero

RXZครับ ทำอะไรได้เยอะกว่าพวกRXK GTO   สุดท้ายถ้าจะเปลี่ยนคาบูก็ต้องมาตันอยู่ดี  RXZมันจะน่าเล่นกว่า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

nonamedog

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

auttayoot

คอด  อีกเสียง  เขาว่า ทำสวย ง่าย    หรือว่า ผมยังไม่เคยเห็น GTO หล่อๆ เลยหว่า

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์