Main Menu

ยอนรอยเสื้อร้าย กับอาวุธคู่กายพยัฆค์ชมภู NSR 150 SP

เริ่มโดย thidasatan, มีนาคม 24, 2013, 08:32:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 08:04:50 หลังเที่ยง
เหนรายละเอียดประกอบแล้วน้ำตาจะไหล  T_T

กลัวรถตำนานจะกล้งเพราะยาง Rx01 นี่แร่ะ ไส่เข้าไปได้ = =''
น้าแกไม่บอกว่าจะเอารถมาทดสอบ จะได้แกะยางของรถแป๊กไปให้แกยืมเนอะ(จริวๆยืมตัวแป๊กไปขี่เลยก็ดี อิอิ)

Hunterzero

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 08:04:50 หลังเที่ยง
เหนรายละเอียดประกอบแล้วน้ำตาจะไหล  T_T

กลัวรถตำนานจะกล้งเพราะยาง Rx01 นี่แร่ะ ไส่เข้าไปได้ = =''
อาจจะเป็นตัวที่มีRต่อท้ายก็ได้นะครับ  หวังให้เป็นแบบนั้น 555+

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

เด็กชาย_โหน่ง_

แป๊ก ขอพูดอะไรซักประโยคนึง อย่าโกรธผมนะ

ผมมีโอกาสได้รู้จักใครซักคนนึง ซึ่ง รู้จักพี่ดิเรก ในสิ่งที่พี่แกเป็นจริงๆ คนนึง

ใครซักคนนั้น พูดกับผมเสมอว่า พี่ดิเรก แกเป็นคนที่แก้ปัญหาเฉพาะหน้า ได้เก่ง มากๆ ย้ำว่า มากๆ

ดังนั้น ภาษาบ้านๆ ความหนึบของยาง ไม่ทำให้แกล้ม แน่ๆ ซึ่ง เอาเถอะ ตำแหน่งแชมป์ประเทศไทยของแก มันมีอะไร หลายๆ อย่าง เยอะแยะ มากมาย หะหะ

ตาลุง แก่ๆ คนนี้ สมแล้วครับ ที่ได้แชมป์ประเทศไทย

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

HerulayAMG

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ มีนาคม 27, 2013, 12:05:38 ก่อนเที่ยง
เหนรายละเอียดประกอบแล้วน้ำตาจะไหล  T_T

แป๊ก ขอพูดอะไรซักประโยคนึง อย่าโกรธผมนะ

ผมมีโอกาสได้รู้จักใครซักคนนึง ซึ่ง รู้จักพี่ดิเรก ในสิ่งที่พี่แกเป็นจริงๆ คนนึง

ใครซักคนนั้น พูดกับผมเสมอว่า พี่ดิเรก แกเป็นคนที่แก้ปัญหาเฉพาะหน้า ได้เก่ง มากๆ ย้ำว่า มากๆ

ดังนั้น ภาษาบ้านๆ ความหนึบของยาง ไม่ทำให้แกล้ม แน่ๆ ซึ่ง เอาเถอะ ตำแหน่งแชมป์ประเทศไทยของแก มันมีอะไร หลายๆ อย่าง เยอะแยะ มากมาย หะหะ

ตาลุง แก่ๆ คนนี้ สมแล้วครับ ที่ได้แชมป์ประเทศไทย
:D :D :D

triton

อยากดูคลิบนะครับ ท่านได้ได้ดูแล้วเอาแบ่ง ๆ กันบ้างนะครับ

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ มีนาคม 27, 2013, 12:05:38 ก่อนเที่ยง
เหนรายละเอียดประกอบแล้วน้ำตาจะไหล  T_T

ครับผม  คือไม่ได้จะบอกว่าตัวผมเก่งอะไร เพราะผมก้มือใหม่นี่เอง

ผมแข่ง และ เก็บประบการณ์ไปเรื่อยๆ  ยิ่งแข่งก้ยิ่งเข้าใจว่าการแข่งรถจริงๆมันไม่ง่าย ไม่สวยหรูเหมือนภาพที่ออกมาในทีวี ทั้งปาด ทั้งบัง ทั้งดัน สารพัด

คนที่ขึ้นไปยืนบนจุดสูงสุดได้ ต้องเก่งจริงๆ ผมเองก้ยกย่องพี่ดิเรกมากๆ เหมือนกัน ไม่งั้นผมเลิกขับ NSR ไปนานแล้วคั้บพี่   อันนี้ผมไม่ได้จะโพสเพื่อไห้เราขุ่นเคืองใจกันแต่อย่างใดนะคั้บ  แค่อยากอธิบาย ^ ^

รายละเอียดที่ผมโพส คือ  รถคันนี้มันเป็นจริงที่ทุกๆคนพยายามจะเป็น  มันมีคุณค่าของมันมาก  ไม่งั้นคงโดนแยกชิ้นส่วนไปแล้วล่ะ

การเอารถมาทำคอลัม หรือทดสอบนั้น ก็ดีครั้บ จะได้ไม่ลืมกัน หรือทำไห้เด็กรุ่นหลังๆ ได้เหนผ่านตา เผื่อจะได้ไปหาข้อมูลเพิ่มเติกันสำหรับคนี่สใจในรถ 2 จังหว ดีกรีแชม์ประเทศไทยนะคั้บ

แต่เหนยางที่ไส่แล้ว ในใจมันก้เกิดความรู้สึก "เสียวแทน "  เพราะความเสียดายที่เรารู้ที่มาที่ไปของรถคันนั้นนั่นเองนะคั้บบ  ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีแต่อย่างใดคั้บ

คิดในอีแง่มุมนึง ผมอาจจะคิดมากไปเองครั้บ เพราะมันไม่ไช่การแข่ง เป็นเพียงการขับชิวๆ เพื่อถ่ายรูปลงหนังสือเท่านั้นเอง
สนามไทยแลนด์เซอกิตก้เปนที่ขึนชื่อเรื่องของ พื้นที่เป็นบบ High Traction ด้วย เรื่องการลื่น ของยาง คงเกิดขึ้นได้ยากกว่าสนามอื่นๆครั้บ

สุดท้ายขอกราบอภัยหากทำไห้เข้าใจกันผิดพลาดด้วยนะคั้บ  ที่คอมเม้นข้างต้นสื่อสารไม่ชัดเจนครับผม

"กลัวตำนานกลิ้ง "  ในความหมายของผมจริงๆ คือหมายถึง "รถ" ครั้บ  ผมเสียดายรถ แต่ผมผิดเองที่พิมพ์ไม่ชัดเจนครั้บผม

7-8 เมษา เจอกันที่สนามโบนันซ่านะคั้บ มาขับรถล่นกันครั้บผม ^ ^

Hunterzero

แต่ผมก็เข้าใจว่าเป็นรถนะ เพราะคนยังไงก็ต้องเคยล้มแต่รถสภาพนี้ ล้มทีมี เฮ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

HS7QBT

ดูแต่ตา วาจาอย่าเซียน   ตามน้ำ

อาโหน่ง หรือใครสักคนที่พอรู้จักลุงดิเรก กระซิบถามให้หน่อยสิ่ เรื่อง NSR RR ที่ไปอยู่เวียดนาม มันไปยังไง ข้อยอยากรู้หลาย?

แล้วมี NSR RR คันจริง คันซ้อม คันเงา หรือคันทีมเมท เหลืออยู่บ้างมั้ย อยากชมรีวิวเหมือนกันฮะฮะ ^^
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ มีนาคม 29, 2013, 06:23:40 หลังเที่ยง

ครับผม  คือไม่ได้จะบอกว่าตัวผมเก่งอะไร เพราะผมก้มือใหม่นี่เอง

ผมแข่ง และ เก็บประบการณ์ไปเรื่อยๆ  ยิ่งแข่งก้ยิ่งเข้าใจว่าการแข่งรถจริงๆมันไม่ง่าย ไม่สวยหรูเหมือนภาพที่ออกมาในทีวี ทั้งปาด ทั้งบัง ทั้งดัน สารพัด

คนที่ขึ้นไปยืนบนจุดสูงสุดได้ ต้องเก่งจริงๆ ผมเองก้ยกย่องพี่ดิเรกมากๆ เหมือนกัน ไม่งั้นผมเลิกขับ NSR ไปนานแล้วคั้บพี่   อันนี้ผมไม่ได้จะโพสเพื่อไห้เราขุ่นเคืองใจกันแต่อย่างใดนะคั้บ  แค่อยากอธิบาย ^ ^

รายละเอียดที่ผมโพส คือ  รถคันนี้มันเป็นจริงที่ทุกๆคนพยายามจะเป็น  มันมีคุณค่าของมันมาก  ไม่งั้นคงโดนแยกชิ้นส่วนไปแล้วล่ะ

การเอารถมาทำคอลัม หรือทดสอบนั้น ก็ดีครั้บ จะได้ไม่ลืมกัน หรือทำไห้เด็กรุ่นหลังๆ ได้เหนผ่านตา เผื่อจะได้ไปหาข้อมูลเพิ่มเติกันสำหรับคนี่สใจในรถ 2 จังหว ดีกรีแชม์ประเทศไทยนะคั้บ

แต่เหนยางที่ไส่แล้ว ในใจมันก้เกิดความรู้สึก "เสียวแทน "  เพราะความเสียดายที่เรารู้ที่มาที่ไปของรถคันนั้นนั่นเองนะคั้บบ  ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีแต่อย่างใดคั้บ

คิดในอีแง่มุมนึง ผมอาจจะคิดมากไปเองครั้บ เพราะมันไม่ไช่การแข่ง เป็นเพียงการขับชิวๆ เพื่อถ่ายรูปลงหนังสือเท่านั้นเอง
สนามไทยแลนด์เซอกิตก้เปนที่ขึนชื่อเรื่องของ พื้นที่เป็นบบ High Traction ด้วย เรื่องการลื่น ของยาง คงเกิดขึ้นได้ยากกว่าสนามอื่นๆครั้บ

สุดท้ายขอกราบอภัยหากทำไห้เข้าใจกันผิดพลาดด้วยนะคั้บ  ที่คอมเม้นข้างต้นสื่อสารไม่ชัดเจนครับผม

"กลัวตำนานกลิ้ง "  ในความหมายของผมจริงๆ คือหมายถึง "รถ" ครั้บ  ผมเสียดายรถ แต่ผมผิดเองที่พิมพ์ไม่ชัดเจนครั้บผม

7-8 เมษา เจอกันที่สนามโบนันซ่านะคั้บ มาขับรถล่นกันครั้บผม ^ ^

เคครับ เข้าใจตรงกันละ ฮา าาาา

พื้นสนาม ของไทยแลนด์เหรอ อืม... ไม่รู้ว่ามัน สาก มากแค่ไหนครับ ทีแน่ๆ ปะเยอะ หะหะ แต่มี สากยิ่งกว่านั้น อีกที่ครับ

สนามพีระคาร์ท สาก สุดๆ สากแดบ มากๆ อยากให้ลอง

วันที่ 7 หรือ 8 เจอกันครับ อิอิ

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 29, 2013, 09:25:47 หลังเที่ยง
ดูแต่ตา วาจาอย่าเซียน   ตามน้ำ

อาโหน่ง หรือใครสักคนที่พอรู้จักลุงดิเรก กระซิบถามให้หน่อยสิ่ เรื่อง NSR RR ที่ไปอยู่เวียดนาม มันไปยังไง ข้อยอยากรู้หลาย?

แล้วมี NSR RR คันจริง คันซ้อม คันเงา หรือคันทีมเมท เหลืออยู่บ้างมั้ย อยากชมรีวิวเหมือนกันฮะฮะ ^^

ตากลมเหรอ ไม่รู้เลยครับ ถ้ายังไง จะลองถามให้

แต่ถังอะลูมิเนียม วางอยู่ที่บ้าน

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

HerulayAMG