Main Menu

ขอถามพี่ๆครับจะแลก ser กับ nuvo mx จะคุ้มไหมครับ

เริ่มโดย thawon, พฤศจิกายน 09, 2012, 08:29:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

ขึ้นอยู่กับเจ้าของแหละคับ ว่าจะแลกหรือไม่แลก ... แต่สำหรับผม ถ้ามี2จังหวะงามขนาดนี้ไม่แลกแน่นอนครับ

bangpoo 88

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

เดช..ไอ้เสื้อทอง

นูโว  เพื่อน ๆ  พ่อค้า ในแวดวง ผม มีปล่อย  ไม่ถึงหมื่น  อยู่ สองคัน สนไหมล่ะ 

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

zanakand

KenJi

สภาพแบบนี้แจ่มมากๆ

:D :D

อย่าแลกเลยครับ ไม่คุ้มแน่นอน

lettuce

ถามใน นี้มันก็ได้คำตอบแบบนี้  ท่านก็รู้คำตอบ

ไม่รู้จะถามทำไม  

แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

look muangdong

ser เกิดมาก่อนนับวันก็จะยิ่งเป็นของหายาก เก็บเป็นคุณค่าทางจิตใจ

ืnuvo ยังเกลื่อนอยู่ อยากได้หาซื้อทีหลังก็ยังได้
ความสุขของการขี่มอเตอร์ไซค์ คือบิดไปบนทางที่แปลกตา

Mtz

จะบอกว่า ในวงการไฟแนนท์ นับวัน รถออโต้ กำลังจะตายครับ เพระารถใหม่ออกง่าย ราคาไม่สูง รถมือสองจึงเกลื่อน ราคาถูกมากๆจนล้นตลาดครับ   ตอนนี้ตามร้านขายรถมือสองรับซื้อเข้าไม่ถึงหมื่นนะครับสำหรับรุ่นMX ต่างกะรถ150 cc อย่างเรา นับวันราคาก็ยังทรงตัว
    แถมนิดนึง เรื่องอัตราการกินน้ำมัน ถ้าบิดที่100 ขึ้นนูโวกินมากกว่ารถสองจังหวะนะครับ ซิบอกให่้ อิอิ

Hunterzero

ตามนั้นถ้าเอารถมือสองให้ดูเลขไมล์ประกอบด้วยต่อให้สวยไงวิ่งเกิน2หมื่นมาแล้ว เตรียมเน่าได้ครับ แต่ก็อยู่ที่คนเค้าดูแลดีก็อาจจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่ส่วนมาก2-3หมื่นขึ้นเนี้ยเริ่มไปละเครื่องไม่สดเท่าใหม่หรอก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ASENAL

อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 08:35:24 หลังเที่ยง
จะบอกว่า ในวงการไฟแนนท์ นับวัน รถออโต้ กำลังจะตายครับ เพระารถใหม่ออกง่าย ราคาไม่สูง รถมือสองจึงเกลื่อน ราคาถูกมากๆจนล้นตลาดครับ   ตอนนี้ตามร้านขายรถมือสองรับซื้อเข้าไม่ถึงหมื่นนะครับสำหรับรุ่นMX ต่างกะรถ150 cc อย่างเรา นับวันราคาก็ยังทรงตัว
   แถมนิดนึง เรื่องอัตราการกินน้ำมัน ถ้าบิดที่100 ขึ้นนูโวกินมากกว่ารถสองจังหวะนะครับ ซิบอกให่้ อิอิ

+1 ไปกิน ถูกใจ..รู้จริง

KenJi

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 10:27:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 08:35:24 หลังเที่ยง
จะบอกว่า ในวงการไฟแนนท์ นับวัน รถออโต้ กำลังจะตายครับ เพระารถใหม่ออกง่าย ราคาไม่สูง รถมือสองจึงเกลื่อน ราคาถูกมากๆจนล้นตลาดครับ   ตอนนี้ตามร้านขายรถมือสองรับซื้อเข้าไม่ถึงหมื่นนะครับสำหรับรุ่นMX ต่างกะรถ150 cc อย่างเรา นับวันราคาก็ยังทรงตัว

+1 เพิ่งรู้ว่ารถออโต้บิด 100 กินน้ำมันมากกว่า 2T บิด 100 เท่ากันเสียอีก อิอิ.....

timingbomb149

เอาจริงๆนะ  เป็นผม  ยังไงก็ไม่แลก  ของมันดีอยู่  แลกทำไม?  เห็นหลายท่านในเวป ยังขี่ 2T อยู่ ทำไม?  ในมุมมองผมถึงมันจะลำบากในอนาคต, อะไหล่  การบำรุงรักษา, ช่าง และอื่นๆ  แต่เมื่อเวลาผ่านไป  ท่านจะภูมิใจที่ได้เป็นเจ้าของมัน  ผมเองยังอิจฉาเวลาเห็นคนขี่ RXS, concordผ่านผมเลย  โห....สภาพกิ๊กๆ  บางทีมีเงินใช่ว่าจะหามาขี่ได้ง่ายๆนะครับ  แม่ง classic แรงก็ไม่ได้น้อยไปกว่ากันด้วย แนะนำว่าอย่าลอง  ห้ามแลก

Mtz

อ้างจาก: KenJi เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 10:46:49 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ASENAL เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 10:27:13 หลังเที่ยง

+1 เพิ่งรู้ว่ารถออโต้บิด 100 กินน้ำมันมากกว่า 2T บิด 100 เท่ากันเสียอีก อิอิ.....
มันเป็นเฉพาะรุ่นนี่แหละครับ กินน้ำมันฮโฮกเลย โดนมากะตัวเอง หุหุ เก่าๆหน่อย ออโต๊ก็ไม่ได้ประหยัดเท่าไรนะครับ 25- 30โลลิตรพอๆกะสองจังหวะเหมือนกัน  แต่ถ้าเอาประหยัด ชั่วโมงนี้ต้องหัวฉีกครับ ออโตหัวฉีดจะประหยัดพอดู แต่ก็ยังน้อยกว่าเวฟหัวฉีดครับ

ASENAL

อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2012, 11:12:28 หลังเที่ยง
อ้างจาก: KenJi เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 10:46:49 หลังเที่ยง

มันเป็นเฉพาะรุ่นนี่แหละครับ กินน้ำมันฮโฮกเลย โดนมากะตัวเอง หุหุ เก่าๆหน่อย ออโต๊ก็ไม่ได้ประหยัดเท่าไรนะครับ 25- 30โลลิตรพอๆกะสองจังหวะเหมือนกัน  แต่ถ้าเอาประหยัด ชั่วโมงนี้ต้องหัวฉีกครับ ออโตหัวฉีดจะประหยัดพอดู แต่ก็ยังน้อยกว่าเวฟหัวฉีดครับ

ที่กล้าพูดเพราะเจอมากับตัวเอง

Mio ตัว 115 ซี ซี กับ Ser เดิม ๆ

ขี่ไปแปดริ้ว แล้วMio ตัวนี้ต้องเติม 91 ธรรมดา

เติม โซฮอล์ มีเบาดับ..ส่วน Ser ซัด E20 สบาย ๆ