Main Menu

วันนี้มีเรื่องกับ isuzu ครับ ไรสาระมากตั้งเเต่เจอมาเลย

เริ่มโดย populasamo, มกราคม 24, 2014, 06:02:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

populasamo

ผม ถามหน่อย ไอการโอนสิทธิ์รถต่อจากคนอื่นมันวุ่นวายไรสาระ ขนาดนี้เลยหรือ
ผมซื้อดาวน์ dmax hilander ต่อคนอื่นมาซึ่งลงขายในเน็ต
ในราคา 300000 บาท รถอยูอุบล ผมนั่งรถไปไฟไปเอา
มาพร้อมคุยเรื่องเปลี่ยน สัญญาที่ isuzu อุบลก็ไม่มี
ปัญหาอะไร บอกเดี่ยวโอนเรื่องเข้า กรุงเทพฯเเล้วพนักงาน
จะติดต่อกลับ ผมรอมาอังคารที่เเล้วจนอังคารต่อมาเงียบ
จนโทรไปถาม เรื่องถึงเดินส่งคนมาตรวจสอบ โทรมานัดผม
3โมง ผมตกลง ผมก็เข้าบ้านไปพักซึ่งผมเปิดร้านชํ่า
โดยกะ 3โมงจะออกมาคุยให้พ่อเฝ้าร้าน เเต่พนักงานมาตอน
ไหนไม่รู้ เเต่สรุปผมไม่เจอพนักงานเลยคุยกับพ่อผม
พนักงานมาถาม คุณ นราธรไม่อยู่หรอ ครับ พ่อผมบอกเข้าไปพัก อยู่ใกล้นี่จะให้เรียกไหม เเค่กลางซอยกับหน้าซอย
พนักงานบอกไม่ต้อง ผมมาถ่ายรูปแปปเดียวเดี๋ยวก็กลับ
พ่อผมก็ไม่ได้เรียก สรุปกลับไปลงว่าผมไม่ได้อยู่ที่นี่ งงไหม
ทาง isuzu โทรมาถามเรื่องที่อยู่ ผมก็ตอบไปผมพักอยู่
หอกลางซอย พนักงานบอกต้องเอาที่อยู่ที่คุณพักผมก็
ไปจดโทรไปบอก พนักงานบอกถ้ามีปัญหาอีกครั้ง
จะยกเลิกสัญญา ผมเข้าใจผมถามเเล้วจะเขามาวันไหน
บอกไม่เเน่ใจ ผมเลยบอกเขามาโทรหาผมหน่อยล่ะ กัน
สรุปวันนี้ตอนเช้าโทรมาเเจ้ง ว่าคุณไม่ได้อยู่ที่นี่ งงไหม
ไม่อยู่ได้ไงผมอยู่มา 2-3ปีเเล้วไปตรวจสอบยังไง
ผมไม่เคยเจอเเล้วไม่ได้ คุยกลับใครเลยมีเเต่โทรมาถามเเล้ว
บอกเรื่องมีปัญหา วันนี้ผมเขาไปคุย ที่สำนักงานใหญ่ยังไม่รู้
เรื่องเลยบอกต้อง รอผู้ใหญ่วันอังคาร ผมไม่ได้สนใจหรอก
ผมถามเขาบอกไปจ้างคนตรวจสอบเพื่อความเป็นกลาง
ผมงงมาก ผมไปค้ายาหรือ เเล้วพนักงานบอกลูกค้าจะเเจ้งที่อยู่อะไรก็ได้ผมถามรถราคาเท่าไร ผมจะบอกที่อยู่มั่วหรอ ครับ ผมเสียตังค์ไปเเล้ว 300000 บาทนะ พูดจาไรสาระมากบอกเวลาเขามาจะเจอผมหรือไม่เจอก็ได้ จะถามคนอื่นที่อยู่เอา เเล้วที่อยู่หอ ตอนกลางวัน
คนก็ไปทำงาน เเล้วคุณไปถามเนี้ยเขาจะรู้จักหรือ เช่าเขาอยู่ห้องข้างๆ ชื่ออะไรผมยังไม่รู้เลย ผมไปคุยบอกทาง isuzu
ไม่รู้เขาเเจ้งมาก็ลงไป ผมถามคุณโทรมาผมรับไหมคุย
ด้วยตลอด คุณต้องมาถามสิไม่ใช่ลงไปไม่อยู่ อย่างคนไปทำงาน ถ้ามาเจอ พ่อเเม่ ก็นับผมไม่ได้อยู่ ผมงงมากไปคุย
ก็ไมรู้เรื่อง บอก isuzu ไม่เกี่ยวผมถามไม่เกี่ยวได้ไง ทางคุณ
เป็นคนจ้างเขามา ตรวจสอบยังบอกไม่เกียว เเล้วยังมาบอก
ผมให้ผ่อนชื่อ คนเก่าไปก่อนก็ได้เดี่ยวค่อยมาปิด
ผมถามเป็นคุณจะผ่อนรถชื่อ คนอื่นไหม

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เมื่อก่อน  ผม จะผ่อนรถ หรือจะทำ สัญญาค้ำประกันให้ใคร  หากเป็นไฟแนนซ์ ท้องถิ่น มัก ไม่ผ่าน  เพราะไปบอกเขาว่า เป็น ทนาย ฯ

มี ญาติ บางคนขอร้อง อย่าบอกว่าทำอาชีพอะไร  เพราะบอกแล้วจะไม่ผ่าน  ไฟแนนซ์เล็ก  มันกลัว ทนาย ทหาร ตำรวจ

บอก ว่า ทำไร่ ทำสวนลำใย อะไรก็ว่าไป ยังไง ก็ผ่านอยู่แล้ว  เพราะในทะเบียนบ้านมี สถานะ เป็น เจ้าบ้าน อยู่

ผมว่า ไม่ได้หรอก ... ผมก็ รักษ์ ในศักดิ์ศรี อาชีพ ของ ผมเหมือนกัน

...

ย้อนกลับมาในประเด็น ของกระทู้  สถานะการณ์ เราเสียเปรียบมาก ตังค์ก็จ่ายไปแล้ว

แถมยังไม่พอ  การอนุมัติฯ สัญญา ก็ทำท่าจะไม่ราบรื่นอีก   เป็นผม  คงต้องยอมทำทุกอย่าง ให้ เรื่องเปลี่ยนสัญญานี้ มัน ลุล่วงบริบูรณ์ไปก่อน อ่ะครับ

ตอนนี้ เป็น ทีของเขา   ก็ต้องยอมไปก่อน  เขาจะเอาอะไร ให้เราทำอะไร  แสดงหลักฐานอะไร เพิ่มเติม  มัน ก็ จำ ต้องทำ

ความจริง ตามหลักแล้ว  หาก เปลี่ยนสัญญา อย่างนี้  คู่สัญญา เดิม ต้องส่งมอบ รถ คืนให้บริษัทก่อน 

แล้วหากสัญญาใหม่ ที่ คนใหม่จะเปลี่ยน มันผ่าน การอนุมัติแล้ว

บริษัท จึง จะดำเนินการ ส่งมอบรถ ให้ คู่สัญญา ใหม่ อีกที

แต่ในทาง ปฎิบัติ  มัก ไม่ทำกัน ตาม ที่ผมกล่าวมา 

ความจริง จะไม่เปลี่ยนสัญญา แล้วผ่อนไป ก็ได้  มัน ก็เสียว ด้วยกัน ทั้งสองฝ่ายแหละครับ

คนขายก็กลัวเรา  ไม่ผ่อน  แล้ว เอารถหนี    เราก็กลัวผ่อนหมดแล้ว  ไม่ได้กรรมสิทธิ์ 

ตรงนี้ ก็ ต้องทำสัญญา กับ คนขายเดิม อีกที แต่ทั้งนี้ สัญญาดังกล่าว ก็ ก่อให้เกิด เพียง บุคคลสิทธิ (บุค คน ละ สิด ) เท่านั้น ยันได้กับคู่สัญญา แต่ยันกับคนอื่นไม่ได้

เคยมี ตัวอย่าง คำพิพากาษาฎีกา  ให้คนซื้อ ลักษณะนี้ ชนะคดีด้วย เพราะ มีหลักฐานการชำระค่างวดเป็นใบเปย์สลิป ทุกงวด อีกทั้ง คู่สัญญาเก่าก็ไม่สามารถนำสืบได้ว่าเพราะเหตุใด  ใบชำระค่างวด จึงไม่ได้อยู่ที่ตน

ยิ่งพูด  ก็ ยิ่ง งง  เนอะ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

populasamo

พนักงานนี่พูดปัดความรับผิดชอบพอกันกะคนตรวจสอบ
อยากจะคุยกับหัวหน้ามันมากเลย ปากบอกเราไม่เกี่ยวข้อง
จ้างเขามา เเต่ผมเถียงไปกับบอกเราก็ต้องเสียตังค์จ้างมาตรวจ
อีก ผมถามถ้าคุณมาตามที่นัดกัน ก็จบเเล้วผมพูดเหตุการณ์ให้ฟัง
เรื่องนัดเวลา บอกอันนี่ไม่เกี่ยวกับเราดีมากเลย จริงๆ
ไอคนที่ผมไปคุย อายุก็สี่สิบได้ไม่สนใจเลย คนเราไปตรวจเเล้ว
ผลลัพธ์ ได้ไม่ดีมันก็คุยกันหน่อยกะคนมาตรวจ ทำไมไม่อยู่ตอน
เช้ายังคุย กันกับเจ้าของรถคุณไม่เเปลกใจเลยหรือไม่สนใจ
เงินไม่ใช่น้อยๆมันจะพูดจามั่วชั่วได้ไง อีกอย่างมาเจอพ่อผมเเล้ว
นี่ซิบอกให้เรียกไหมไม่ต้อง อันนี่ที่ผมโมโหมาก ไอจะคุยหรือไม่คุย
เนี้ยทางผมเขาบอกว่าก็อยู่นี่ ดันไปลงว่าไม่อยู่อย่างงี้จะจ้างมาทำไม
เเล้วไอเรื่องที่อยู่ คนทำงานย้ายเข้าย้ายออก ผมถามหน่อยคุณไปถามอะไร
ตัวผมเองยังไม่รู้จักห้องข้างๆเลยเดี่ยวก็ย้ายออกเเล้ว มันไม่ได้อยู่บ้าน
จะได้พอรู้ ไรสาระมากเสียเวลางานการหมด
ผมได้เขียนเรื่องร้องเรียนทางบริษัทIsuzu เดี่ยวดูวันจันทร์จะคืบหน้ายังไง

boonchu

เสียเงินตั้งมากมาย แล้วต้องเจอปัญหาอีก ค่อยๆพูดค่อยๆจากันไปเอาใจช่วยครับ+1แรงใจ

populasamo

คือเรื่องที่ผมไปคุย ทาง isuzu สรุป ว่าผมเป็นคนผิดไปเเล้วทั้ง 2ครั้ง
โดยทางเราไม่สามารถเเก้ไขเรื่อง ที่คนไปตรวจสอบได้คือ ง่ายๆ
ผมผิดแบบไม่รู้เรื่องว่าตรงๆ ผมติดใจว่าเเต่กรณีของคุณทางเรา
ยังไม่ได้ปฏิเสธ คือต้องรอคุยกับผู้ใหญ่วันอังคาร คือ เป็นไปได้
ทางเราอาจจะขอค่างวด ล่วงหน้าเพิ่งเป็น 6 งวดอันนี่ก็เเล้วเเต่ผู้ใหญ่
เเต่ก่อนหน้านี่โทรมาบอกถ้าผิด 2ครั้งยกเลิกเงื่อนไข คือพูดเเบบ
เพื่อได้เพื่อเสีย เยี่ยมจริงๆ ซึ่งผมก็ไปที่ isuzu เพราะกลัวโดนเรื่อง 2 ครั้ง
เเล้วมีปัญหาอีก เลยไปวันนั้นผมพูดเสียงดัง ไม่ใว้หน้าจนพ่อต้องเขามาตัดบท
ลง ไอพวกมารอสมัคงานนี่งงกัน หมด ส่วนตัวผมโดนกดขี่มาเยอะเรื่องมาเอาตังส์
ขายของไม่มีใบเสียภาษีบ้าง มีเเล้วยังโดนเรื่องบุหรี่เเพ๊ค มาขอเงินผมไม่เคยยอม
เอาไงเอากัน เเต่ร้านข้างมันเอา 5000 พันสมัยนี่มันหากินกับคนจนจะทำไร
ต้องให้เงินค่าเบิกทาง เซ็ง

aoaaued

เห็นใจครับ
เจอพนักงาน(isuzu)เฮงซวยเข้า  หนักงานบริการคงมีทั้งดีและไม่ดีละนะ  แต่ที่เห็นๆมา พนักงานดีๆมักไม่ค่อยก้าวหน้าเพราะมัวแต่ให้บริการจนเพลิน เลยไม่มีเวลาเลียเจ้านายความก้าวหน้าเลยไม่มี  อิอิอิ

lettuce

เอาใขช่วยครับ  ขอให้เรื่องจบ เร็วๆ 

ถ้าเป็นผม  คงเอาเงิน 300,000  ไปดาว ป้ายแดงดีกว่า

รถมือสองเยอะ  แต่ไม่เยอะเท่า  รุ่นไหม่ที่ออกมา   
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

125cc.Only

อ่านๆดู รู้สึกว่าจะเป็นไฟแนนท์นะครับเนี่ย และเป็นไฟแนนท์ที่แย่มาก
บอกได้มั้ย บ.อะไร ผมมีอย่างนึงนะ ถ้าเห็นการเอาเปรียบผู้บริโภค ไม่ว่าอะไร
ของสิ่งนั้น ผมจะไม่ซื้อมันเลย เหมือนที่ตอนนี้ผมและเพื่อนๆกลุ่มเล็กๆลงสัจจะไม่ซื้อโตโยต้าและยี่ห้อในเครือตลอดชีวิต
ไม่ใช่รถไม่ดี

mai1111

Mtz

ว่าแต่ไฟแนนซ์ยังไม่ผ่าน ทำไมท่านถึงได้จ่ายเงินขายดาวให้เขาไปตั้ง300,000ละครับ  น่าจะรอสัญญาผ่านก่อนนะค่อยจ่าย ค่อยรับรถกัน

SE_boy

เจ้าของกระทู้จะเปลี่ยนสันญาแล้วผ่อนต่อ หรือว่าจะปิดบัณชีครับ ถ้าปิดบัญชีไม่น่ายุ่งขนาดนี้
แต่ถ้าผ่อนต่อเอกสารต่างๆก้อเหมือนเราจัดใหม่ ถ้าจัดยอดเต็มก้อจะยุ่งยากหน่อย แต่ถ้าจัดไม่มาก ก้อจะผ่านง่าย อย่างเช่นรถจัดได้3แสน แต่เราจัดแค่2แสน
มันจะผ่านง่าย ถ้าซื้อรถในกรณีอย่างนี้ น่าจะทำสัญญามัดจำ3-5พันแล้วก้อลงในสัญญาว่าขอทำเรื่องเปลี่ยนสัญญา ถ้าผ่านถึงรับรถ ถ้าไม่ผ่านจะต้องคืนมัดจำ
หรือว่าจะให้เป็นค่าเสียโอกาศกับเจ้าของรถ ก้อแล้วแต่ตกลง   ส่วนเช็คเกอร์ที่มาเช็คโดยส่วนมากเค๊าจะเป็นเช่นนั้นแหล่ะครับ เค๊าจะไม่ค่อยง้อ....

รักที่จะโต ใจต้องกว้าง 0810111707