Main Menu

ถามวีธีแปลงอะไหล่ของ TZM มาใส่ TZR

เริ่มโดย ninefactory, ธันวาคม 27, 2013, 10:10:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ninefactory

ผมขับ TZR อยู่ครับ สิ่งที่อยากจะถามครับ

1.ผมจะใส่ประกับคันเร่งของ TZM แล้วสายตรงปั้มออโต้ลูปมันไม่พอดี ต้องทำยังไงครับ สั่งตัดสายคันเร่งใหม่ หรือมีวิธีไหนแนะนำผมหน่อยครับ

2.เบรกหน้า 2POT ของ TZM ผมจะยกมาใส่ TZR ของผม มันจะไปโดนล้อ หรือมีปัญหาอื่นๆตามมาไหมครับ

3.แล้วจานของเบรกหน้าของ TZM ผมสามารถเอามาใส่ได้เลยไหมครับ หรือต้องใส่จานเดิม

4.ปั้มออโต้ลูปของ TZR ตั้งยังไงครับ

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ขอบคุณพื้นที่เว็บ 2strokeclub.com ด้วยนะครับ

นี่ครับ รถผม กำลังปั้นครับ

TZ สายล้อโต ไม่เน้นแรง เน้นออพชั่น

@@TaJung@@

ใส่จานหน้าอาจต้องรองสเปเซอร์  ส่วนปั๊มก็ตัดขายึดใหม่

ปั๊มลู๊ป บิดคันเร่งสุดแล้วตั้งสายให้ขีดบนพูเล่ปั๊มมาตรงกะน๊อตตัวเล็กๆตรงหัวมัน

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ninefactory

ปั้มเบรกขายึดตรงกันเลยครับ TZR กับ TZM ใส่แล้วครับ ใส่กับจานเดิม ไม่รู้จะมีปัญหาไหม

ส่วนปั้มออโต้ลูปบิดคันเร่งให้สุดใช่ไหมครับ แล้วปรับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ กระจ่างขึ้นเยอะครับ

TZ สายล้อโต ไม่เน้นแรง เน้นออพชั่น

ปลาท้องป่อง

เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

@@TaJung@@

ถ้าใส่กับจานเดิมใส่ได้เลย  แต่ถ้าจะใส่จาน tzm ก็ต้แงทำกันเยอะขึ้น ยกเว้นเปลี่ยนเอากระบอก tzm มาใส่ ก็ไม่ต้องทำขาแปลง
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aoaaued

สาวก yamaha อยากรู้อะไรถามมาลุงจุงตอบได้หมด สบายใจได้ ครับ

JO

pu966

เอามาทั้งยวง จบๆไม่ยุ่งยากทำทั้งที จับมาเลย โชคแผงคอ ล้อ ปั้มจาน ยัดเลยใช้ได้ดีไม่ต้อองไปตัดตรงโน้นต่อตรงนี้

goy_2daxh

1.ผมจะใส่ประกับคันเร่งของ TZM แล้วสายตรงปั้มออโต้ลูปมันไม่พอดี ต้องทำยังไงครับ สั่งตัดสายคันเร่งใหม่ หรือมีวิธีไหนแนะนำผมหน่อยครับ

อันนี้ต้องตัดสายแล้วบัดกรีใหม่ครับ เวลาบัดกรีให้เอาสายไฟที่เป็นเส้นฝ่อยๆสัก2เส้นพันรอบสริงก่อนบัดกรีก็ดีนะครับ แล้วก็จุมนํ้ายาปะสานไฟแช็คจุด พอหัวตรงที่เราจะบัดกรีติดไฟแล้วก็เอาตะกั่วลงใด้เลย
คน ไทบ้าน